เห่อ ของเล่นใหม่ ช่างสรรหามาเสียตังค์จริงๆ

6 16
วันนี้เดินลงไปข้างล่างแบบเบลอๆ งงๆ แล้วก็ไปป๊ะกับเจ้าพัสดุหน้าตาน่ารักนี้
สั่งไปเมื่อวันที่ 11 ค่ะ ถือว่าเร็วมากกับการส่งในช่วงนี้ สั่งวันนั้นเค้าก็ ship ให้วันนั้นเลยค่ะ
ไปดูกันว่ามันคืออะไร 

ให้ดูเพื่อ??? (ก็เห่ออ่ะ 
)

ซองกันกระแทกสีทอง สวยมว๊ากกกก ดูดีกว่าของ sleek เยอะเลย ณ จุดนี้

มันคือ...........................!!!!

Travalo Wherever you go Refillable Spray
13g. สำหรับฉีดได้ 50 ครั้งโดยประมาณ

รายละเอียดด้านหลัง 

สรุปมันก็คือ รีฟีลน้ำหอมขนาดพกพานั่นเองนะคะ
เป็นประโยชน์มากสำหรับคนที่ชอบน้ำหอม หมายถึงชอบที่กลิ่นนะค ไม่เน้นถือขวดไปโชว์ยี่ห้ออย่างเดียว
เพราะตัวนี้จะทำให้เราประหยัดเงินได้เวลาไปซื้อน้ำหอมที่ตัวเองใ้ช้ประจำ
เพราะอะไร เพราะมันเป็นเรื่องปกติที่น้ำหอมไซต์ใหญ่จะราคาถูกและคุ้มกว่าการซื้อเป็นไซต์เล็กอย่าง 30ml
แต่ถึงแม้ว่าจะเป็นแบบขวดเล็ก 30ml มันก็ยังหนักได้อีก สาวๆ ที่มีไลฟ์ไสต์แบบสบายๆ ชิวๆ 
ถือกระเป๋าเล็กๆ ใบเดียวน่ารักๆ พกแค่ลิปกลอสกับกระดาษทิชชู่ อาจจะลำบากกับการต้องหอบหิ้วน้ำหอมไปด้วย
ถึงแม้จะชิวๆ สบายๆ แต่ชั้นก็ต้องการความมั่นใจนะยะ เผื่อเจอหนุ่มหล่อๆ เข้าชั้นก็ต้องมั่นใจว่าเนื้อตัวชั้นจะหอมเตะจมูกเค้า
ไอเทมนี้จะช่วยชีวิตเราได้มาก เวลาออกไปข้างนอกนานๆ จะได้ไม่ต้องหอบฟางเอากระเป๋าใบใหญ่ไป
เพราะเมื่อเอาใบใหญ่ไป เราก็จะหอบหิ้วอีกหลายสิ่งอย่างไปด้วย บางทีก็อยากจะไปแต่ตัว สบายๆ บ้างเนอะ

Hand on ใ้ห้ดู

เราซื้อไซต์เล็กมานะคะ เอาไว้สอดใส่กระเป๋ากางเกงก็วิ่งออกจากบ้านได้เลย ค่ะ 
เลือกมาสองอันสองสี เพราะมีน้ำหอมหลายขวด เผื่ออยากเปลี่ยนบ้าง จะได้ไม่ปนและกันสับสนค่ะ
ขนาด 13g ค่ะ เหมือนจะน้อยเนอะ แต่จริงๆ มันเยอะมากเลยนะ ใช้ได้ 50 ครั้งค่ะ 

ลองกับน้อง Burberry Brit Sheer

ดึงจุกออกแล้วเอาตูดน้อง Travalo จิ้มและกดลงไปเลยนะคะ 
พอดีกับมาตฐานน้ำหอมทั่วไป มีมีพุ่งกระจุยกระจายค่ะ ลองแล้ว 

เวลาใช้ก็จะเป็นแบบนี้นะ 

อันนี้ที่ปั๊มเข้าไปแล้ว 5 ปั๊มจ๊ะ 

ใส่ได้อีกเยอะเลย  

ประทับใจมากค่ะ ให้เต็ม 10 เลย  จิ๋วแต่ิแจ๋ว ทำหน้าที่ได้สมบูรณ์แบบมากๆ

แถมให้อีกเล็กน้อย สำหรับสาวๆ ที่อยากให้เพื่อนเป็นของขวัญปีใหม่ 
เราเห็นว่าเค้าส่งเร็ว แต่ไม่รู้ว่าช่วงหลังจากนี้จะยังเร็วอยู่มั๊ย ปีใหม่จะทันรึเปล่านะ
ถ้าไม่ทันก็เก็บไว้เป็นตัวเลือกในการใ้ห้เป็นของขวัญเพื่อนหรือใครสักคนในโอกาสพิเศษก็ได้นะคะ
เพราะเค้ามีแบบเป็นเซ็ตน่ารักๆ ด้วยค่ะ 

ส่วนคุณผู้ชายน่าจะไม่ชอบยุ่งยากมาปั๊มบ่อยๆ ก็เอาไซต์ใหญ่กว่าเดิมหน่อย เป็นแบบขนาด 20g ค่ะ
มีเคสให้ใส่ทั้งแบบใหญ่ แบบเล็ก หรือจะเป็นสายห้อยเก๋ๆ ก็ได้ น่ารักอ่ะ ได้ (แบบใหญ่จะมีปลอกมาให้สวมอีกชั้นด้วยค่ะ)
แต่แบบเล็กจะมีแค่ 4 สีนะคะ แบบใหญ่จะหลายมีหลายสีกว่าค่ะ

พอแค่นี้ล่ะฮ๊ะ มาเห่อตอนดึกๆ ไม่หลับไม่นอน ไม่ดีต่อสุขภาพนะคะสาวๆ
ใครมีไอเท็มเด็ดก็อย่าลืมเอามาแบ่งปันกันดูด้วยนะคะ จะได้ช่วยกันจัด
ถ้ามีอะไรน่าสนใจเราก็จะไปขวนขวายพยายามเสียตังค์เอามาเผื่อกันอีกเช่นเคย
รีวิวทีไร ย๊าวยาวทุกที 

*****  ไม่มีส่วนได้นะคะ มีแต่ส่วนเสีย (เสียตังค์ซื้อเอง)  *****
แต่ถ้าใครเป็นบล็อกเกอร์มีคน follow เยอะ subscriber เยอะๆ ก็บอกเค้าในหน้า review เค้าจะส่งของมาให้ค่ะ 

fangbif

fangbif

FULL PROFILE