แนะนำคลินิกดัดฟันแถวนครปฐมหน่อยคะ

กำลังอยากจะดัดฟันรอบสองอ่าค่ะ เพราะไม่ได้ใส่รีเทนเนอร์มานานมาก

แต่ไม่อยากทำร้านเดิม รู้สึกว่าไม่ค่อยดี

สาวๆช่วยแนะนำคลินิกดัดฟันแถวนครปฐม สามพราน อ้อมใหญ่ อ้อมน้อย สายสี่ สายสอง ให้เราหน่อยนะคะ

ถ้ามีรายละเอียดว่าครั้งแรก และครั้งต่อๆไปเท่าไร ก็จะดีมากเลยค่ะ

ขอร้านที่สาวๆคิดว่าดี หรือ ร้านไหนไม่ดีก็มาเตือนเราด้วยนะคะ

จัดรอบสองเหมือนกันค่ะ รอบแรกจัดไป ไม่ยอมใส่รีเทนเนอร์เหมือนกัน ฟันล้ม ม ม ม   >_<

แล้วก็ไปจัดที่คลีนิคอีกหมอหนึ่งแต่ว่า จัดไม่เสร็จค่ะ เพราะหมอไม่ทำอะไรให้เลย นอกจากเปลี่ยนยางใส่สีฟัน (ประสบการณ์จากหมอแรกทำให้รู้ว่า หมอนี้ ไม่ไหวนะจ้ะๆๆ) เลยขอพิมพ์ + ฟิล์ม มาจัดกับหมอใหม่

ตอนนี้จัดอยู่กับหมอสุทรรศ อยู่ตรงถนนต้นสน ติดกับร้านทองใหญ่ ๆ (จำชื่อไม่ได้อ่า) หมอใจดีค่ะ ^___^ 

หมอสุทรรศทำดีมั้ยคะ แร้วรอบสองเนี่ย หมอทำอะไรหั้ยบ้างหรอคะ แร้วครั้งแรกค่าใช้จ่ายเท่ารั่ยคะ

ใช่ร้านรักฟันรึป่าวคะ เรากำลังจะไปร้านนี้อยู่พอดีเรย

หมอสุทรรศ จัดดีนะคะ ฟันเข้าเร็วค่ะ ...ส่วนค่าติดเครื่องมือต้องสอบถามที่คลีนิคนะคะ พอดีตอนที่เราเปลี่ยนหมอ เข้าไปปรึกษาหมอสุทรรศแล้วเค้าก็แก้ไขให้ต่อเลยค่ะ ไม่ต้องถอดเครือ่งมือแล้วติดใหม่ ก็เลยไม่ต้องเสียค่าติดเครื่องมือใหม่ ^__^  (ค่าใช้จ่ายแต่ละครั้ง 1 พันค่ะ)  ยังไงลองเข้าไปให้หมอดูฟันก่อนก้อได้นะคะ เพราะถ้า ฟันไม่เป็นอะไรมาก เค้าจะไม่จัดให้ค่ะ ปกติหมอตอนเช้าจะประจำอยู่ที่โรงพยาบาลนะคะ จะเปิดคลีนิค จ-ศ 13.00 - 17.00 น. ส-อา 09.00 - ถึงบ่ายแก่ ๆ ค่ะ หยุดวันศุกร์ ^_^ 

ร้านรักฟัน เป็นร้านตรงกันข้ามกับหมอสุทรรศนะคะ ^__^

บ้านรักยิ้มอ้อมใหญ่จ้า ซอยข้างบิ๊กซีอ้อมใหญ่
หน้า ม.มหิดล เล็กค่ะดี
ดัดรอบ2แล้วรอบแรกดัดที่ ฟ.ฟัน หน้าม.ใหญ่ไม่ดีเลย
ขอเบอร์หมอสุทรรศหน่อยได้ไหมคะ
ใส่เหล็กครั้งแรก 5000 ครับ ไม่รวมค่า ถอนฟัน อุดฟันนะ
แถวนครปฐมมีร้านจัดฟันแฟชั่นที่ไหนบ้างคะเนี่ยๆ รบกวนตอบกลับด้วยที
Sohot RoseOil Nakhon Phathom ชื่อ เฟสเรา น่ะ
มีเว็ปของคลินิกหมอสุทรรศปะค่ะ
หมอสุทรรศเป็นหมอฟันจริงๆๆป่ะค่ะ อยากรู้จัง
ร้านทานตะวันอยู่ไหนอ่ะค่ะ มีใครรู็บ้าง
ร้านข้างบิ๊กซีอ้อมใหญ่ ขอรายละเอียดหน่อยค๊าาาาาา
เราจัดมาเกือบ1ปีเต็มฟันยังห่างอยู่ ควรเปลี่ยนคลินิคป่าว แบบว่าเวลาไปเปลี่ยนยางหมอไม่เปลี่ยนลวดเลยมา5-6เดือนแล้ว ขอความเห็นหน่อย คลินิคที่ถนนต้นสนเหมือนกัน
ร้านไหนดีๆบอกบ้างและเท่าไหร่ไม่กล้าไปทำซะที เพราะกลัวมันไม่ดี
หน้า ม.เล็กชื่อคลินิคอะไรค่ะ
หมอสุทรรศ ชื่อคลินิคอะไรค่ะแล้วยุตรงไหนช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
หมอสุทรรศ ครั้งแรกจ่ายเงินก้อนเท่าไหร่ค๊ะ คือเราเคลียช่องปากมาแร้ว แร้วค่าฟิล์มเอกซเรกประมานเท่าไหร่
ผม ว่า จะ ไป ดัด ยุ เก็บ เงิน ก่อน ดี ฟ่า 555+
เราไปถามร้านหมอสุทรรศมา เค้าบอกว่า ติดเครื่องมือ บน 5000ล่าง5000 จากนั้นเดือนละ1000 บาทค่ะ ว่าจะไปทำอยู่ค่ะ
จัดที่คลินิกทันตกรรมเห้าแสน ต้องอ้อมน้อย
บริการดี หมอเข้าทุกอาทิตย์ โอเดเลย
ค่าบริการก็ไม่ค่อยแพงนะ
รายละเอียดตามนี้...
เราพึ่งเริม เคลียช่องปาก แต่เค้าบอกรายละเอียดหมดเลย
เราว่าโอเคนะ ให้เราเตรียมพร้อม ชอบๆๆๆ
จัดฟันค่าใช่จ่าย 33000 บาท
ครั่ง 1 ติดเครื่องมือบน 3000
ครั่ง 2 ติดเครื่องมือล่าง 3000
เดือนที่ 1 ปรังเครื่องมือ 3000
เดือนค่อไป ปรับเครื่องมือ 1200
ไม่รวมค่าใช่จ่าย
ค่าพิมพ์ปากแลัถ่ายรูป 1000
เอ็กซเรย์จัดฟัน 800-1200
ไม่รวมรีเทนเนอร์ 3000
อุปกรณ์หลุดติดใหม่ ตำแหน่งละ 250
เราเคยจัดที่คณะทันตะแพทย์ของมหิดลในกรุงเทพค่ะ
ราคาถูกมันเปนของรัฐแต่บริการธรรมดา
แต่ไว้ใจได้ เราดัดมาเกือบ7ปี ถอดมารีเทนเนอร์หายไม่ได้ใส่เลยตอนนี้ฟันขะเยื่น แอบปวดร้าวในใจ อยากจัดใหม่ เลยถามหมอที่รพ.เก่า เค้าบอกว่า ให้ใส่รีเทนเนอร์ เราก้บอกมันไม่ช่วยให้ฟันเหมือนเดิมนิค่ะ เค้าบอก..ใช่แต่เค้าจัดให้ใหม่ไม่ได้ (กลัวเสียชื่อ)แล้วมันก้ผิดที่เราเองแต่แรกตอนจัดเราเบี้ยวหมอขี้เกียดมา หมอที่ทำฟันให้เราถูกเปลี่ยนมาหลายคนจนอาจารย์หมอรับเรื่องแทน แต่เค้าเหมือนเร่งให้เราเอาออกใส่รีเทนเนอร์ แต่ด้วยความที่ว่าเราโง่ ทั้งๆที่ใจมันรุสึกว่า..ฟันเรายังยื่นอยู่ก้ไม่ได้แย้ง เบ็ดเสร็จเราถอดเครื่องมือออก และใส่รี เดือนแรกเราปวดมากใส่นอนไม่ได้เลย แทบไม่กินไรเลย555แล้วรีเทนก้หาย ไปทำใหม่2,000ทั้งบนและล่างเลย( ถูกนะกว่ารังสิตอีก) พอทำใหม่มา ก้หายอีกเราแบบชั่งมันไม่ใส่เลย จนผ่านมา4เดือน เริ่มเหนค.เปลี่ยนแปลง เหยินเลยจ้า แต่ไม่ขนาดเหมือนก่อนจะจัด เพราะตอนนั้นเราถอน5ซี่ผ่าฟันคุต1ฟันเลยชิดกันหมดแต่แค่เหยิน เราเซรงอ่ะ แต่มีแต่คนบอกเหยินนิดๆแบบนี้ดูดี แต่เราไม่ชอบเลยอยากดัดใหม่ค่ะ และปัจจุบันพักแถวนี้พอดีขอบคุณค่ะ(ฝอยเยอะไปหน่อย) ^^
คลินิกสไมล์ ปากซอยถนนต้นสน เพิ่งเปิดได้ไม่นาน แต่หมอจัดฟันเป็นหมอจัดฟันเฉพาะทางจริงๆ มีเครื่อง x-ray ด้วย เห็นว่าเจ้าของคลินิกเป็นอาจารย์ที่มหาลัยมหิดล
จะบอกว่าเราจัดคลีนิคปลอดเชื้ิ3ปีกว่าแลีวฟันยังไม่เข้าที่เลยฟันก็ล้มเข้าไปข้างในฟันบนก็เยิน จัดมา2ที่ที่แรกอยุ่รังสิต ที่ที่2ปลอดเชื้อนครปฐม รุ้สึกว่าตัวเองโง่ไม่ศึกษาให้ดีก่อนจัด เสียทังเงินเสียทั้งฟัน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again