ไข่ขาวสุดยอดดดด^^

0 49

เพื่อนๆเคยเอาไข่ขาวมาพอกหน้าอ่ะป่าว
ส่วนเราเคยไ้ด้ยินมา..แต่เค้าเอาไว้ลอกสิวเสี้ยนตรงจมูก
พอลองเอามาพอกหน้าดูโอ้วมันดีจิงๆนะ

เรื่องมีอยู่ว่า
...คือหน้าไปแพ้เครื่องสำอางค์ยี่ห้อหนึ่งมา
เป็นสิวนูนๆขึ้นเต็มหน้าเลย แต่มะมีหัว และก็ผื่นเม็ดเล็กมีหนอง 
แล้วเราเป็นภูมิแพ้อยู่แล้วด้วยถ้าเป็นผื่นมันก็จะลามเต็มหน้าไปหมดมะมีที่ว่างกันเลยทีเดียว
วันแรก ลองพอกหน้าดู ก็รู้สึกดีนะแต่พอมันแห้งเท่านั้นแหละ..คันหน้ามากกกกกต้องรีบไปล้างด่วน
ก็คิดว่ามันคงไม่ได้ผล...เศร้าเลย

พอวันที่2 ไข่ขาวมันเหลือแช่ตู้เย็นไว้ลองอีกครั้ง..ยังไม่เข็ด55พอเริ่มจะแห้งก็คิดไว้แล้วแหละว่ามันต้องคัน...และมันก็คันจิงๆด้วยแต่คันน้อยกว่าวันแรกก็ต้องรีบไปล้างออกเหมือนเดิม

พอวันที่3
พอกอีกคิดในใจว่าลองดูอีกทีถ้าวันนี้คันอีกไม่เอาแล้วนะ ก็เอามาพอก สรุปว่าไม่คันแล้วคับ
ทิ้งไว้ได้นาน 15 นาที ล้างออก แล้วใช้โทนเนอร์เช็ดๆ ซับหน้าให้แห้งพอมาดูกระจก รอยแดงหายไปเยอะเลย
สิวที่นูนก็เริ่มจะยุบลง หน้าเริ่มดีขึ้นเยอะเลย วันนี้ทำได้วันที่4แล้วหน้าก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆคิดว่าต่อไปถ้ามีเวลาเราจะพอกทุกวันเลย

มีวิธีพอกหน้าด้วยไข่ขาวมาฝากด้วยเผื่อเพื่อนๆสนใจก็ลองทำดูนะจ๊ะ
1.ล้างหน้าให้สะอาดด้วย โฟม หรือเจล ล้างหน้า
2.นำไข่ขาวมาใส่ถ้วยตีให้เป็นฟองแล้วใช้แปรงที่เค้าเอาไว้มารค์หน้าทาให้ทั่วใบหน้า
พอกไว้10-20 นาที จนแห้งสนิท
3.ล้างหน้าให้สะอาดด้วยน้ำเย็น แล้วใช้โทนเนอร์เช็ดให้ทั่วใบหน้า (เราเป็นสิวเราไม่ได้ทาครีมบำรุงนะกัวมันจะอักเสบงดไปก่อน)

ตอนนี้ใครแพ้น้ำปะปาน่าจะลองไปทำดูนะเผื่อจะช่วยให้หายจ้า

wiphada

wiphada

แนะนำตัวค๊^^
ชื่อ โอ๋

FULL PROFILE