ไข่ขาวสุดยอดดดด^^

เพื่อนๆเคยเอาไข่ขาวมาพอกหน้าอ่ะป่าว
ส่วนเราเคยไ้ด้ยินมา..แต่เค้าเอาไว้ลอกสิวเสี้ยนตรงจมูก
พอลองเอามาพอกหน้าดูโอ้วมันดีจิงๆนะ

เรื่องมีอยู่ว่า
...คือหน้าไปแพ้เครื่องสำอางค์ยี่ห้อหนึ่งมา
เป็นสิวนูนๆขึ้นเต็มหน้าเลย แต่มะมีหัว และก็ผื่นเม็ดเล็กมีหนอง 
แล้วเราเป็นภูมิแพ้อยู่แล้วด้วยถ้าเป็นผื่นมันก็จะลามเต็มหน้าไปหมดมะมีที่ว่างกันเลยทีเดียว
วันแรก ลองพอกหน้าดู ก็รู้สึกดีนะแต่พอมันแห้งเท่านั้นแหละ..คันหน้ามากกกกกต้องรีบไปล้างด่วน
ก็คิดว่ามันคงไม่ได้ผล...เศร้าเลย

พอวันที่2 ไข่ขาวมันเหลือแช่ตู้เย็นไว้ลองอีกครั้ง..ยังไม่เข็ด55พอเริ่มจะแห้งก็คิดไว้แล้วแหละว่ามันต้องคัน...และมันก็คันจิงๆด้วยแต่คันน้อยกว่าวันแรกก็ต้องรีบไปล้างออกเหมือนเดิม

พอวันที่3
พอกอีกคิดในใจว่าลองดูอีกทีถ้าวันนี้คันอีกไม่เอาแล้วนะ ก็เอามาพอก สรุปว่าไม่คันแล้วคับ
ทิ้งไว้ได้นาน 15 นาที ล้างออก แล้วใช้โทนเนอร์เช็ดๆ ซับหน้าให้แห้งพอมาดูกระจก รอยแดงหายไปเยอะเลย
สิวที่นูนก็เริ่มจะยุบลง หน้าเริ่มดีขึ้นเยอะเลย วันนี้ทำได้วันที่4แล้วหน้าก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆคิดว่าต่อไปถ้ามีเวลาเราจะพอกทุกวันเลย

มีวิธีพอกหน้าด้วยไข่ขาวมาฝากด้วยเผื่อเพื่อนๆสนใจก็ลองทำดูนะจ๊ะ
1.ล้างหน้าให้สะอาดด้วย โฟม หรือเจล ล้างหน้า
2.นำไข่ขาวมาใส่ถ้วยตีให้เป็นฟองแล้วใช้แปรงที่เค้าเอาไว้มารค์หน้าทาให้ทั่วใบหน้า
พอกไว้10-20 นาที จนแห้งสนิท
3.ล้างหน้าให้สะอาดด้วยน้ำเย็น แล้วใช้โทนเนอร์เช็ดให้ทั่วใบหน้า (เราเป็นสิวเราไม่ได้ทาครีมบำรุงนะกัวมันจะอักเสบงดไปก่อน)

ตอนนี้ใครแพ้น้ำปะปาน่าจะลองไปทำดูนะเผื่อจะช่วยให้หายจ้า

เรากำลังคิดจะเอาไข่ขาวมาลอกสิวเสี้ยนอยู่พอดีเลย ><

ถามหน่อยนะจ้ะ ไข่ขาวมันเก็บไว้ในตู้เย็นได้กี่วันหรอ?

ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่จ้า.. แฮะๆ
แต่เราเก็บไว้2วันกัวมันเสียเหลือก็ทิ้งจ้า
 เคยทำตอน ม.สาม ตลกมากเลย อะ ยิ้มแล้วหน้าย่นจำไม่ได้แล้วว่าผลลัพธ์เป็นยังไง แต่กลิ่นคาวจริงๆ 55
ช่ายๆกลิ่นคาวมาก
เค้าทำตอนอยู่คนเดียวจะได้ไม่ยิ้มเดียวหน้ามันย่น555
เพื่อนเราเคยแพ้ คสอ เหมือนกัน ค่ะ ใช้ไข่ขาวพอกๆ ทิ้งไว้ 2  3 วันดีขึ้นค่ะ
 เป็นเหมือนกันค่ะ พอกครั้งแรกจะคัน พอครั้ง2-3 ก็ไม่คัน แต่เราคาวเลยพอกได้ไม่บ่อย
 ไข่ขาวเจ๋งจริงง แต่เราว่าอย่าเก็บไว้นานมากนะ มันเป็นของสด พวกเชื้อแบคทีเรียที่มากับอาหารจะเกิดได้ง่าย
ว่าจะเอามาลอกสิวเสี้ยนพอดีเลยจ้า 
เดี๋ยวจะลองทำสูตรนี้ต่อเลย (:
ล้างหน้ายังไงคะ เพื่อนบอกว่า พอกแล้วกลิ่นติดไปนานเลยคาวมาก
ล้างยังไงเป็นพิเศษหรือเปล่า
สูตรของเรา จะผสมมะนาวลงไปด้วยนิดนึง ทาไข่ขาวลงบนหน้าและใช้ทิชชูแปะให้ทั่วหน้า และเอาไข่ขาวทาอีกชั้น รอจนแห้งลอก ออกมาเป็นหน้ากากเลยค่ะ แต่ก่อนทำบ่อย แต่เดี๋ยวนี้ขี้เกียจ
ดีมากค่ะ เราทำมา2เดือนแล้ง ทำทุกวันเลย แต่ก่อนเราก็แพ้เครื่องสำอาง หน้าเป็นตุ่มแดง คันมาก ตอนนี้หายเลยค่ะ เริ่มใช้เครื่องสำเองได้แล้ว
คุณ far123 ถ้ากลัวเหม็นเราว่าล้างด้วยโฟมหรือ เจลล้างหน้าก็ได้ค่ะ แล้วตามด้วยน้ำเย็น แล้วเช็ดด้วยโทนเนอร์ตามสภาพผิวค่ะ
แต่เราไม่เหม็นมากนะ(หรือว่าชินแล้วก็ไม่รู้ 55) ล้างน้ำเปล่าแล้วตามด้วยน้ำเย็นอีกที เช็ดด้วยโทนเนอร์ก็พอจ๊

ไข่ขาวเก็บไว้ได้ตั้ง 1 อาทิต ดีเลยๆ เตยจะได้ลองทำทุกวันเลยๆ ^^
หน้าเราก็แพ้เครื่องสำอางเหมือนกัน แพ้มาเกือบสองปีแล้วใช้อะไรก็ไม่หายทั้งสิวผด สิวหัวดำ สิวแทบจะทุกชนิดขึ้นเต็มหน้าไปหมดเลย แต่ตอนนี้เหลือแค่สิวผดแล้วที่ยังไม่หายวันนี้เราเลยลองพอกหน้าด้วยไข่ขาวดูทิ้งไว้ประมาณ 15 นาที แล้วล้างหน้าออกรู้สึกหน้าใสและเต่งตึงขึ้นมากเลยสิวก็แลยุบๆด้วย ต่อไปนี้เราว่าจะลองทำทุกวันเผื่อสิวผดมันจะหายขาด ถ้าได้ผลดียังไงเราจะมารายงานให้เพื่อนๆทราบนะ ^^
เราผิวหน้าแย่มากเลย เป็นสิวอักเสบคืออยากถามว่าเวลาเอามาทาหน้าพอมันแห้งแล้วแต่ยังไม่ล้างจะเป็นไรไหม แบบพอกไว้นานๆ น่
ใช้ดีจริงๆคะ ทั้งเรื่องสิวและรอยแดง หรือแพ้อะไรมา วิํธีทำนะคะ คือ ช่วงที่พอกหน้ากะไข่ขาว หยุดครีมบำรุง ทุกตัว พอกแต่ไข่ขาว 2 อาทิตย์เต็ม หน้าใสและดีขึ้นมากคะ
หน้าก็แพ้ครีม ทั้งปรอท สเตียรอยด์ หน้าสิวอักเสบขึ้นมาเยอะมากบริเวณแก้มทั้ง 2 ข้าง เราหยุดใช้ครีมทุกอย่างมา 2 เดือนแต่สิวก็ยังขึ้นมาอยู่เรื่อยๆ และที่สำคัญหน้าหมองคล้ำ หลังๆ ได้มาอ่านเจอว่าไข่ขาวช่วยดีท็อคหน้า เลยพอกไข่ขาวมาได้ 1 สัปดาห์ ปรากฏว่าสิวไม่ขึ้นเพิ่ม หน้าขาวใสมาก รูขุมขนกระชับขึ้น หน้าละเอียดขึ้น ตอนนี้เหลือสิวอีก 2เม็ดใกล้ยุบแล้ว ดีใจมาก เพื่อนๆลองดูนะเผื่อจะหายเหมือนเรา
จริงๆค่ะ ไข่ขาวเริศจริงๆ หน้าเต็มไปด้วยสเตียร์รอยตอนนี้พอกไข่ขาวมาได้ 4 วันแล้ว สิวยุบลง(สิวเม็ดเป้งๆเห่อขึ้นเต็มหน้า) แห้งเร็วดีค่ะ 3 วันรู้เรื่องเลยว่าดีขึ้น ตอนนี้หยุดทาทุกสิ่ง ล้างหน้า เช็ดโทนเนอร์ ทาแป้งจบเลยค่ะ ...ถ้าไม่สเตียรอยด์ใบหน้ามากจะคันมากๆ..และสิวบางส่วนที่ยังค้างอยู่ก็ยังจะผุดขึ้นมา ต้องทนค่ะ ถ้าผ่านวิกฤตช่วงนี้ไปได้ทุกอย่างมันก็ลงตัว หน้าเรียบเนียนสวย ปล.ตอนนี้จับดูหน้าสิวผด มันลดลงเยอะมาก แอบดีใจ อิๆๆๆ #จะทำแบบนี้อีก 3 อาทิตย์จ้า

จะลองทำดูค่ะ ตอนนี้ก็แพ้ Tofu อยู่ ^^ ขอบคุณ จขกท. นะคะ 

เรื่องกลิ่นคาว รองใข้วิธีนี้แก้ดูนะครับ ลงทุนซื้อสก๊อตเบอรี่หรือแบนเบอรี่มา รับประทานให้หมดและล้างขวดด้วยน้ำสะอาด นำไข่ขาวที่แยกมาเก็บในขวดจะช่วยลดกลิ่นคาวได้ครับ และจะทำให้เก็บได้นานขึ้นและป้องกันแบคทีเรียได้ดีครับ หลังใช้เสร็จก็ใส่ตู้เย็นอยู่ได้เป็นอาทิตย์ครับ
ถ้าไม่ใช้โทนเนอร์เช็ด จะมีผลอะไรไหมคะ
ตอนนี้ก็แพ้สเตรอยอยู่เพิ่งเป็นได้2อาทิตย์ ติดสเตรอยมาจาก วุฒิศักดิ์คลินิคคะ เราใช้ของวุฒิศักดิ์มาเกือบ3ปี เพิ่งรู้ว่ามีสเตรอย สิวพุดเต็มหน้าเลยคะ เราตกใจมาก จิตตกหมด ไม่อนากทำไรไม่ออกจากบ้านไปเรียนก็ไม่ยอมไป เราอาย เสียความรู้สึกกับวุฒิศักดิ์มากไม่คิดเลยว่าเขาจะทำแบบนี้กะเราได้ เราสู้อุตส่าไว้ใจในตัวสินค้า เห็นดารามาเป็นพรีเซ็นต์ให้เลยเชื่อว่าน่าจะปลอดถัย เลวจริงๆเลย
ขอบคุณทุกคนน่ะค่ะ ที่มาแชร์ประสบการ ตอนนี้หน้า เปงสิวไม่มีหัวเต็มเลย หาวิธีรักษายุ เดว จะลองทำดู
เออ มีข้อสงสัยอย่างนึงอ่ะค่ะ ไข่ขาว ของไข่เป็ดได้มั้ยค่ะ????
ขอบคุณนะคร่าสำหรับความรู้เรื่องไข่ขาว ตอนนี้เป็นสิวผดผื่น ไม่มีหัว ดูไม่ค่อยเห็น แต่พอลูบที่หน้า จะรู้สึกได้ เยอะมากเลยคร่า ตอนนี้ลองพอกหน้าด้วยไข่ขาวดู เด๋วถ้าดีขึ้นจะมาบอกนะคะ
ดีจริงคับ ขอการันตีอีกคน ผมแพ้ คสอ ทีมีส่วนผสมสารสเตียรอยด์มา บางคนถ้าพอกแรกๆอาจจะมีสิวขึ้นมาเพิ่ม ไม่ต้องตกใจคับ นั้นคือไข่ขาวกำลังขับสารพิษที่เราแพ้ออกมา ปล่อยไปสิวไม่ต้องทาแต้มอะไรทั้งนั้นพอกไปเรื่อยๆแร้วมันจะยุบแล้วผิวหน้าจะกลับมาแข็งแรงใช้ คสอ ได้แบบเดิมคับ แล้วสารพิษเหล่านั้นก้อจะหมดไปจากผิวหน้าเรา แต่ระหว่างที่พอกหน้าเพื่อผลลัพที่ดี แนะนำให้หยุดใช้ครีมบำรุงทุกตัวครับ เน้น ทุกอย่าง อาจจะทากันแดดได้ ห้ามแต่งหน้า ห้ามครีมบำรุง ใดๆทั้งสิ้น โอเครคับ แค่นี้รุเรื่อง

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again