[เห๊อออ เห่อ] ไปเที่ยวปักกิ่งมา มีอะไรบ้าง มาดูกัน !

1 10

สวัสดีค่ะ เราไปเที่ยวทริปจีนมา >< เป็นไรที่เดินเยอะมาก กำแพงเมืองจีนเอย พระราชวังเอย กล้ามขึ้นกันเรยทีเดียว 555+ 

เราคิดว่าเราจะไม่ได้ซื้ออะไรเลยนะทริปนี้ ที่ไหนได้ เสียตังตั้งแต่ก่อนออกนอกประเทศ
@Duty free สุวรรณภูมิ

ไปดูรูปรวมเลยค่ะ

อันนี้เป็นพวกคสอ.นะคะ  

มาดูของที่ได้มาจาก Duty free ก่อนละกันนะคะ .. 

ชิ้นแรกเป็น กลอสของBBค่ะ ตอนนี้กลายเป็นลูกรักไปแล้ว  ใช้ดีมาก =]

ต่อมาเป็น Hand cream ของ L'Occitane หลอดใหญ่เวอร์ๆ พอแกะดูแอบตกใจ 555 

ต่อมาเป็นมาส์ก ที่ซื้อมาจากมินิมาร์ทแถวๆโรงแรมค่ะ เนื่องมาจากเราไม่มีครีม มีแต่เซรั่ม เอาไม่อยู่เลย อากาศแห้งมากๆ กลัวหน้าลอก เลยลองเสี่ยงดู ปรากฎว่าผ่านค่ะ ไม่แพ้ 

มีอีก .. ><

อันนี้ยังไม่ได้ลองเลยค่ะ ซื้อมาเพราะความถูก 555 1.8 หยวน เราว่าถูกมากก อันนี้เป็นสูตร แตงกวากับทับทิม ซื้อมาอย่างละ2ซอง อิิอิ

ต่อมาเป็นครีมไข่มุกค่ะ ... ชอบที่สุดเลย ลองใช้แล้วหน้านุ่มๆ ชุ่มชื้น ชอบมาก 

----------------------------------------------------------------------------------------

ต่อมาๆดูขนมกันบ้าง ..

กว่าเรากับแม่จะเดินหาซุปเปอร์ได้ช่างแสนลำบาก หายากมาก.. 

จริงๆ แล้วฟ้าซื้อมาเยอะมากเลยค่า ถ่ายให้ดูเป็นบางส่วน มีโคอาล่ามาช ป๊อกกี้ รสชาติแปลกๆเต็มเลย 555 ชอบ

แต่ที่ฟ้าชอบที่สุดคือ ...ซองนี้เลย

เลย์รสแตงกวา 
  ชิมดูแล้วรสชาติมันแบบ กลิ่นแตงกวาๆเย็นๆ สดชื่นๆสรุปว่าอร่อยดีนะ 555 

----------------------------------------------------------------------------------

... สุดท้ายแล้ว เป็นของที่ได้จากกิฟชอปตรงข้ามโรงแรมกับนาฬิกาที่ซื้อจากตลาดอะไรซักอย่าง จำชื่อไม่ได้ค่ะ 

+ + + +

ปลื้มนาฬิกาอ่ะ ต่อแหลกกันเรยทีเดียว 555

ไอดอกไม้ๆ มันคือกระเป๋าตังค่ะ น่ารักดี >< 

หมดแร้วค่ะ 

----------------------------------------------------------------------------------------------------

ลากันด้วยภาพนี้ละกัน ...เป็นถนนย่านชอปปิ้งค่ะ 

-------------------บ๊าาย บาย
-----------------

ปล. เราแต่งรูปไม่เป็นอ่า คงพอใช้ได้นะคะ 
  ช่วยเม้นกันด้วยน้าาา  

Fhalikelike

Fhalikelike

Name : Fa

FULL PROFILE