:[Review]:,,,มีคิ้วด้วย Mac- Eyebrow Crayon Pour Les Sourcils #Lingering

1 4
 สวัสดีค่า สาวสวยจีบันทั้งหลาย

วันนี้รีวิวแต่พวกสกินแคร์ทั้งหลายแหล คงจะเบื่อๆกันบ้างแล้ว
บังเอิญรื้อตู้เสื้อผ้าดู ก็เจอเจ้านี้ค่ะ!

Mac- Eyebrow Crayon Pour Les Sourcils #Lingering

จขกท.เพิ่งใช้หมดไปไม่นาน เป็นดินสอเขียนคิ้วแท่งแรกของเราเลยค่ะ (หลังจากผ่านชีวิตมายาวนาน
)
เนื่องด้วยว่าจขกท.คิ้วบางมากกก ถ่ายรูปแล้วคิ้วหาย
เลยเกิดแรงบันดาลใจเดินหาที่เขียนคิ้ว และเริ่มต้นตัวแรกไม่อยากให้แพงมากค่ะ
เดินวนที่พาราก้อนอยู่นาน ถามราคาไปมา..เหมือนแมคจะถูกสุดแล้วค่ะ

ไปที่เคาท์เตอร์ พี่เขาสวยยยทุกวันเลยค่ะ แนะนำดีมาก ว่าให้ใช้สีไหนแบบไหนจะเหมาะกับเรา
เลยได้สีนี้มาค่ะ

สภาพกล่องนี่เยินแบบเห็นได้ชัดค่ะ จขกท.ค่อนข้างรุนแรงในการเก็บรักษา

รูปที่มีอยู่อาจเห็นสีได้ไม่ชัดเท่าไร เลยหาเว็บมาไถ่โทษแทนค่ะ

https://www.maccosmetics.com/product/shaded/149/263/Eye-Brows/index.tmpl

ตัวดินสอ: เป็นแบบหมุนๆค่ะ ออกแนวสลิมนิดๆ รู้สึกว่าจับแล้วผอมกว่าดินสอเขียนอายไลน์เนอร์ปกตินะ
วิธีใช้: "ใช้เขียนตกแต่งคิ้ว" ...ก็แหงละเนอะ คงไม่เอาไปวาดขอบปากกันใช่มั๊ยค่ะ

หลังจากใช้จนหมดแท่งนะค่ะ รู้สึกว่า..เป็นดินสอที่เขียนง่ายดีสำหรับคนที่เพิ่งเริ่มหัดเขียนค่ะ
เนื้อนุ่มค่ะ ไม่ได้เป็นหัวแหลมเฟี้ยวแบบดินสอ แต่เป็นหัวตัดค่ะ แบบโดนหั่น ฉับ!
แต่รู้สึกว่ามันเลือนง่าย..หรือว่าปกติที่เขียนคิ้วควรเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว?555
แบบเหงือออก หน้ามัน ถูปรื๊ดนึงง อ่าวคิ้วจางกว่าอีกข้าง
พอดีเพิ่งเคยใช้เป็นแท่งแรกเลยไม่เคยเปรียบเทียบกับอันอื่น
แต่เคยลองใช้แบบฝุ่นของArtistry (ไม่รู้สะกดถูกปะนะค่ะ) รู้สึกว่าแบบฝุ่นมันจะทนกว่าค่ะ
แท่งนี้ใช้ได้ประมาณ2-3เดือนค่ะ ใช้แทบทุกวัน "เดือนนึงต้องใช้28วัน "แบบนั้น
ออกไปคิ้วเปล่าๆแล้วอาย

สีนี้เข้ากับสีผมจขกท.ดีค่ะ ผมเราเป็นสีดำ แต่ไม่ใช่ดำสนิท พออยู่ในแดดจะน้ำตาลนิดๆเข้มๆ
ถ้าใครไม่แน่ใจ ไปถามพี่ที่เคาท์เตอร์เวลาเลือกสีได้นะค่ะ อย่าไปกลัว

เขามีหน้าที่ให้คำแนะนำกับเราค่ะ เชื่อว่าเขายินดีที่จะทำหน้าที่นั้นแน่นอน
อย่าไปเดินสุ่มๆหยิบๆมาแล้วคาดว่ามันคงเข้ากับผมเราเอง...วิทยาการดินสอเขียนคิ้วตอนนี้ยังไม่ก้าวหน้าขนาดนั้นค่ะ

ใครมีที่เขียนคิ้วอะไรดีๆมาแนะนำกันได้นะค่ะ
 จขกท.กำลังมองหาแท่งต่อไปมาใช้แล้วค่ะ
ตอนนี้ต้องเอาอายไลเนอร์แบบดินสอมาเขียนแทนแล้วววว

blahblacksheep

blahblacksheep

สวัสดีค่ะ :)
อยากจะให้มารู้จักผิวหน้ากันซักหน่อย
-โดยรวมแล้วผิวจะเป็นแบบผสมค่ะ ทีโซนมันแผลบ แต่แก้มนี่เฉยมากก
-สิวเสี้ยนรูขุมขนกว้างตรงจมูกมากค่ะ!T T(ตอนเด็กๆชอบใช้บิโอเร่ดึงสิวเสี้ยนทั้งๆที่ยังไม่มี ตอนนี้เลยจัดเต็มเลยค่ะ)
-ไม่ใช่คนผิวขาวผ่องแบ๊วเลยค่ะ! สีผิวเป็นwarm tone ขาวยากค่ะ

FULL PROFILE