[เห่อ เห๊อ เห่อ] เครื่องสำอางค์ราคาถูกกกกก: Wet n' Wild, e.l.f., NYX จ้าา

12 52
สวัสดีค่ะสาวๆจีบันทุกคนนนนน 

เราชื่อแอมค่ะ เป็นสมาชิกจีบันมาได้พักนึงแล้ว แต่ไม่เค้ย ไม่เคยจะมีโพสอะไรเท่าไรเลย สิงอย่างเดียว ฮ่าๆ
ยังไงก็ขอฝากตัวฝากใจไว้กับทุกๆคนด้วยนะค้าา

วันนี้มีของส่งตรงจากอเมริกามาเห่อให้ชมค่า
จะว่าอะไรมั๊ยถ้ามันเป็นของDrugstore ราคาถูกกกกกก
คือเราไม่ค่อยมีเงินน่ะค่ะ
(จริงๆจะว่าอย่างงั้นก็ไม่ถูก ต้องเรียกงก! ไม่กล้าซื้อของแพงตะหาก!!)

แต่ก็เนอะ... เราไม่ค่อยได้แต่งหน้าค่ะ เลยไม่อยากซื้อของแพงมาปล่อยให้เสีย
เลยจัดไปกับของเบาๆราคาถูกนี่แหละค่ะ

มาเริ่มกันเลยดีกว่า!

โอ้ววว ตอนปิดเทอมสงสัยจะสั่งมากไปหน่อย มีพัสดุมารอที่หอเราตั้ง 4 ห่อแน่ะ!
แต่เราจะมาเห่อแค่ห่อเดียวก่อน คือห่อขาวๆที่มาจากอเมริกานี่แหละค่าา

จ่าหน้ามาว่าราคาแค่ $5!! แต่จริงๆรวมค่าส้งแล้วก็ $30++ แหละค่ะ

(แอบกระซิบ ตลกมาก ทางร้านเค้าเขียนหน้าซองมาว่าเป็นArt Supplies
อุปกรณ์ศิลปะกันเลยทีเดียว ฮาาา)

เปิดซองออกมา.... ผ่างงงง อะไรห่อมาอย่างหนาอ้ะ!!?

อ๊ายยย ตื่นเต้นอ้ะ อย่างเยอะเลย
มีแต่แบรนด์ Drugstore ราคาถูกค่ะ ทุกอย่างไม่เกิน $6 เลยซักนิด
โอ้ววว มาย ก็อด! ทุกอย่างไม่เกิน200!!!!

มาดูกันทีละอันดีกว่าเนอะ

อันแรกกกก Wet n' Wild Megaeyes Creme Liner ค่าาา
สนนราคาอยู่ที่แค่ $3.99!! ร้อยยี่สิบบาทเท่านั้น!

อันนี้ต้องบอกเลยว่าอยากได้ม๊ากกกก เพราะมันทั้งถูก! และดี!
กูรูทั้งหลายแนะนำเลยว่าคุณภาพเกินราคา
เรารึก็หาอายไลเนอร์แบบครีมมาแทนแบบดินสอแพนด้าของเราเต็มทน
เจออันนี้เข้าไป จับยัดลงตะกร้าทันใดค่ะ

อ้อ... เค้าว่ากันว่าครีมไลเนอร์กระปุกนี้เนี่ย เป็น MAC Fluidline ราคาถูกเลยน้าา

ส่วนตัวลองแล้วค่ะ อยากจะบอกว่าเริ่ด!!! เริ่ดมากกกกกกค่ะ

แต่ติดอย่างเดียว.... แปรงที่แถมมาอย่างกากค่ะ
เขียนแล้วแทงหนังตาทะลุได้เลย แข็งมากกก

อันต่อมาเป็นแบรนด์ e.l.f. จ้าาา
มีสองอันค่ะ คือ Eyelid Primer (ตัวแท่งจิ้มจุ่ม) กับ
Eye Primer & Line Sealer ค่ะ

Eyelid Primer คงไม่ต้องบอกว่าดังขนาดไหนนะคะ
สาวๆที่ชอบของดีราคาถูกคงรู้จัก
ถึงจะไม่ดีเท่า UPDD หรือ Too Faced แต่ราคาห่างกันเยอะค่ะ!
อันนี้ราคาแค่ $1!!! โอ้ยยยย ถูกอะไรขนาดนี้!!!!

ส่วนEye Primer & Line Sealerนั่นเป็นแบบสองหัวค่ะ
หัวแรกจะเป็นแท่งหมุนๆ เป็นตัวไพรเมอร์เหมือนอันบนค่ะ
ส่วนอีกอันคือหัวแปรงหยดน้ำใสๆ เอาไว้ละลายอายแชโดว์ให้กลายเป็นไลเนอร์กันน้ำ!
เห็นมันน่าลองค่ะ เอยลองสั่งมาดู อะฮิ
ราคาเบาๆที่ $3.60 (ทางร้านแบบชาร์ตเพิ่มมา0.60 ราคาจริงอยู่ที่ $3 ค่ะ)

อันนี้เป็น NYX Jumbo Eye Pecil ค่าา
ตัวดังอีกตัวของ NYX เลยก็ว่าได้
เป็นได้หลายอย่างทั้ง อายไลน์เนอร์ อายแชโดว์ หรือจะเอามาทำเป็นเบสก่อนลงอายแชโดว์ก็ดีไม่แพ้ก้นค่ะ
ตัวนี้เราซื้อตามMichelle Phan ที่บอกว่าเราควรจะมีไลน์เนอร์สีขาวไว้ซักอัน
เลยซื้อมาค่ะ
ราคาไม่แพง แถมสารพัดประโยชน์เลยเอาซะหน่อยเนอะ
อันนี้ก็ถูกอีกแล้ว! $3เอง แท่งละไม่ถึงร้อยเล้ยยย

อันนี้เป็นสวอชของแต่ละอันค่ะ ลองปาดมาให้ดู
1. Wet n' Wild Creme Liner
2. e.l.f. Eye Primer & Liner Sealer ด้านไพรเมอร์ค่ะ อีกด้านเป็นน้ำใสๆธรรมดา
3. e.l.f. Eyelid Primer
4. NYX Jumbo Eye Pencil - Milk สีขาวค่ะ

ถัดจากตาๆมาที่แก้มบ้างดีกว่าค่ะ

e.l.f Blush สี Candid Coral

ถึงเห็นสีออกพีชๆอย่างนี้ก็เถอะ แต่ทาออกมาแล้วเหลือบทองค่ะ!
มันน่ารักมากกกกก ทาแล้วแก้มจะดูปลั่งๆ วาวๆ ดูมีน้ำมีนวล
สีผิวอย่างเราทาสีนี้แล้วจะออกสีส้มๆแดงๆ เบาๆ ดูสุขภาพดีค่ะ
สรุปว่าปลื้มมมม

อ้อ ราคาก็ถูกเหมือนเดิมค่ะ $3.60

เอ้ย! เราลืมอันนี้!! อันสำคัญสุดๆ

Wet n' Wild Eyeshadow 8-pan Palette สี Comfort Zone!
อันนี้แพงที่สุดในที่ซื้อมาแล้วค่ะ $5.50
แต่คุ้มค่าคุ้มราคาจริงจริ๊งงงง!!

สีพิกเมนต์แน่นตึ๊บ สดได้ใจ แถมสีออกสุภาพๆด้วย ทาได้ทุกโอกาสค่ะ
(ถึงเราจะไม่ค่อยแต่งตาก็เถอะ
แต่มันก็น่าซื้อไว้ครอบครองจริงๆนี่นา)

แตะออกมาแค่น๊้ดดเดียวยังชัดซัขนาดนี้!
อันนี้เรียงตามข้างบนเลยค่ะ แต่กลับหัว ฮาาา ขอโทษค่ะ มือใหม่หัดเห่อค่ะ ฮิๆ

จะเห็นว่าสีสุดท้ายของทางขวาทาแล้วไม่เขียวค่ะ แต่จะเป็นสีน้ำตาลแดงเหลือเขียว!
เหมือนสีแมลงทับ อ๋ายยยย เริ่ดเนอะๆ

หมดซะแล้ว ของที่สั่งจากอเมริกา
ดูเยอะ แต่ราคาถู๊กถูก
ยังไงก็หวังว่าเพื่อนๆจะมาชมการเห่อครั้งแรกของเราเยอะๆนะคะ

ลากันไปด้วยของจากอีกห่อดีกว่า
แถ่น แท้นนน

บ๊ายบายค่าาาา

Ariecha

Ariecha

FULL PROFILE