แบล็กมอร์ ที่เป็นตัววิตามินซี ช่วยผิวขาวรึปล่าวค่ะ

อยากรู้อะค่ะ ว่าตัวแบล็กมอร์ วิตามินซีนี่ช่วยผิวขาวรึปล่าวค่ะ หรือว่าช่วยทำอะไรได้บ้าง
เห็นเพื่อนกินแก้ภูมิแพ้...แต่เห็นว่าเป็นวิตามินซี เลยแบบนึกว่า อาจช่วยผิวขาวรึป่าวนะ..
วิตามินซีเฉยๆ คงไม่ช่วยให้ผิวขาวได้หรอกค่ะ -- ถ้าปัญหาเป็นหวัด เสริมภูมิกัน อันนี้จะคือประโยชน์ของมัน 
ผิวขาว คงต้องกิน กลูต้า + วิตามินซี นะค่ะ เพราะวิตามินจะช่วยในการดูดซึม
 ที่ทานดูก็ไม่ได้ช่วยเท่าไหร่นะคะ อาจเป็นวิตซีก็จริงแต่รู้ศึกว่าจะใสมากกว่าคะ แต่ถ้ากินเพื่อป้องกันโรคนิโอเคอยู่^^
 ขอบคุณมากค่ะ ดีนะที่ยังไม่ได้ซื้อก่อน
กลูต้านี่กินแล้วอันตรายไม๊ค่ะเนี่ย
เราก้ทานอยู่นะคะ
แต่ทานคู่กับคอลลาเจนอ่ะค่ะ
ในเรื่องสุขภาพก็ช่วยนะคะ เป้นหวัดเป็นไข้วันเดียวก็หาย
ส่วนเรื่องผิวก็ใสขึ้นขาวขึ้น หน้าเนียนขึ้น รอยสิวก็จางลง ก็คงเป็นเพราะวิตามินซีกับคอลลาเจนผสมกันอ่ะค่ะ
 กระจ่างใสขึ้นนะคะ ผิวเนียนๆ
ถ้าทาน กลูต้าจะขาวขึ้นคะ
แต่อันตรายถ้าหากหยุดทานค่ะ
จากที่เคยขาว จะกลับมาหมองกว่าสภาพผิวตอนแรก 

วิตามินซีช่วยเรื่องความใสค่ะ ให้ทานพร้อมอาหารมื้อเช้า ทานน้ำตามเยอะๆค่ะ 

ยังไม่เคยลองของ blackmore นะคะ (อยากลองอยู่)
เราทาน vista เพราะอ่านรีวิวเห็นว่าสกัดจากธรรมชาติมากกว่า 
เท่าที่กินมา ใสขึ้นนิดหน่อยนะ รอยแดงบนหน้าก็ลดลง ช่วยเรื่องภูมิแพ้ได้จริง แต่ตอนนี้เราเปลี่ยนมากินของวิสทร้าอยู่ (เห็นเค้าว่าดี) ก็ใสขึ้นนิดนึง ส่วนรอยแดงบนหน้าเหมือนจะไม่ช่วย? รู้สึกเหมือนว่าแบล็กมอร์จะช่วยเรื่องภูมิแพ้ได้เยอะกว่าด้วยนะ 
ถ้าทานแล้วขาวน่าจะเป็นพวก กลูต้า มากกว่านะวิตามินซี น่าจะช่วยเรื่องภูมิคุ้มกันมากกว่าค่ะ

ถ้าอยากขาวใส ทานพวกเซนต์แอนนาที่มีสวนผสมของกลูต้า ดูอันนี้น่าจะได้ผลมากกว่าค่ะ
เห็นด้วยกับความเห็นที 8 ค่ะ ดื่มเซนต์ แอนนา อยู่ สูตรไวท์ มีวิตามินซีกับกลูต้า
ดื่มมาต้ั้งแต่เรียน ปี 2 ตอนนี้ผิวดีขึ้นเยอะเลยค่ะ แบบเม็ดก็อบากทานนะแต่ราคาแพง และปริมาณกลูตาค่อนข้างเยอะจนน่ากลัวอ่ะ เราขอแบบค่อยเปนค่อยไปแบบไม่อันตรายไม่เสี่ยงดีกว่า เคยได้ยินว่าเค้ามีกำหนดมิลลิกรัมไว้ว่าไม่ควรเกิน 250

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again