❥HOWTO ; party look by piyah

49 80
สวัสดีค่ะสาวๆ เนื่องจากครั้งที่แล้วปีย่าทำhowto party แบบ เบาๆ ใสๆ แต่ก็มีคอมเม้นมาบอกประมาณว่า มันไม่เข้า
กับparty เท่าไหร่ เพราะมันดูเหมือนไปทำงาน แต่ก็เพราะปีย่าอยากทำให้ดูสดใสไง-_-
เอ้อ เลยมาจัดเต็มให้เลย หึหึหึหึหึ แล้วถ้าใครจะว่าฉันเป็นยัยบ้าฉันไม่สน เพราะวันนี้จะจัดเต็ม
ให้หมาหอนตามกันเลยนะย่ะ

before&after หลอนตามๆกันไป5555

อุปกรณ์

เริ่มด้วยmoisture นะค่ะปีย่าใช่ของmac ซึ่งปกติก็ใช่ก่อนแต่งหน้าและหลังล้างเครื่องสำอาง
เพื่อความฉุ้มชื่น(สะกดไง?) และก็ลงรองพื้นของmac สีnw20 และแปรงfoudation

จากนั้นปีย่าใช่คอนซีเลอร์ของmac อยากโม้ว่าดีมากๆเลยแหละ สีnw20
และก็ใช่เป็นhighlight ไปเลย :)

จากนั้นปีย่าใช่tan cream ของ sugar baby มาทำเป็นshading นะค่ะ และพอดีว่าถ่ายรูปมาสีไม่ค่อยเห็น
เลยยืมภาพจากอาทิตย์ที่แล้วมา

จากนั้นก็ใช่แป้งผสมรองพื้นของmac แน่นอน มันหนา แต่วันนี้ฉันจะจัดเต็มนะย่ะ
และใช่skin finish สีmedium darkทำshading ทำไปอีกที

เนื่องจากว่า อายไพรมเมอร์ของปีย่าหมดเลยต้องมาใช่คอนซีเลอร์แทน
ทิปนี้ได้มาจากพี่โมเม พาเพิลนแหละ ใช่นิดเดียวว

จากนั้นใช่ดินสอเขียนคิ้วที่มีสีเข้มนิดหน่อย จริงๆแล้วปีย่าไม่ชอบเลยเขียนคิ้ว
ไม่ชอบคิ้วหนาๆเลย แต่ก็อยากว่านะ เพราะวันนี้ฉันจะแรดให้ถึงที่สุด

จากนั้นปีย่าต้องการeye shadowสีเทา เลยเอาของmac 2 สีมาผสมกันคือสี
dark soul, naked แล้วใช่แปรงจัดให้หนักไปเลย55

จากนั้นปีย่าใชาสีdark soulอย่างเดียว แตะๆลงไปที่หางตา และblend ใช่แปรงเบอร์ 224ของmac
แต่หาไม่เจออ่า:( สงสัยหล่นอยู่ไหนไม่รู้

จากนั้นปีย่าใช่pigment ของmac สีsunny daze มาทาบนหัวตาให้มันวิ้งๆ
อยากบอกว่า pigment macเป็นอะไรที่สวยที่สุดดดดดดด

แล้วก็ใช่อายลายเนอรของmaybeline เขียนขอบตาจ้า
อันนี้ออกแนวไม่ค่อยทนเท่าไหร่เลยTT

แล้วปีย่าก็ใช่eye linerแบบน้ำของIn2it ทาตั้งขอบตาบนและล่างเลยค่ะ
ระวังด้วยนะ:) อันนี้เข้าตาแล้วแอบแสบนิดหน่อย แต่ก็ไม่แสบมาก

แล้วก้ใช่eye shadow ของmac สี rice paper มาทำhight light บนโหนกคิ้ว
ปีย่าใช่light ดั้งกับโหน่งแก้มนิดหน่อยสีมันอ่อนๆแต่งามมากกกกกก

และหาขนตาปลอมแรดๆมา1คู่ และปัดด้วยน้องอ้วนเหลืองmaybeline กับป้าlandcome (ที่เรียกงี้เพราะแม่ชอบใช่แบรนนี้)
และก็ดัดให้มันสวยงาม

เสร็จแล้วกับตา โทษทีนะค่ะในรูปตาข้างซ้ายเหมือนขนตาจะหลุดเลย
แต่จริงๆมันไม่หลุดนะ แต่ก็ไปติดใหม่ เพราะเวลาหลับตาลงมันไม่เนียน55

แล้วก็ทาลิปของmac สี rare exotic & love forever ทาแล้วดูเป็นสีชมพูneonแปลกๆสวยๆๆๆดีนะชอบ
และถ้าใครไม่ชอบ ลิปกลอสแบบปีย่าแนะนำวาสลีนค่ะ 555555

เสร็จแล้ววววววว

ช่วงนี้ปีย่าว่าง เดี๋ยวครั้งหน้าจะกลับมาใหม่และจะมาพร้อมกับ
theme TEA PARTY นะค่ะ

ถ้าอยากเป็นเด็กแก๊งในงานpartyของฝรั่งแนะนำให้หาหมวกsk8มาใส่
ผู้ชายเขาจะคิดว่าคุณเป็นคนเท่ แบบมีสไตล์ ไม่ได้สวยเป็นอย่างเดียว (จากประสบการณ์ตรง)
รักนะชุ้ปปี้ดุ๊ป

ขอบคุณจีบันสำหรับพื้นที่เล็กๆนี้ให้ได้แชร์ความสวยนะค่ะ
ตอนนี้ขอไปแรดก่อนนนน เดี๋ยวมาเม้นต่อ <3 xoxo

piyahx

piyahx

Thai/NZ made. Communication Desgin @ Otago. I'm the whitest out of all my sister.

FULL PROFILE