Review คอนแทคเลนส์ รุ่น Big Forest Gray ^^

2 8
สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้จะมา review คอนแทคเลนส์ซะหน่อย สำหรับคอนแทคเลนส์คู่นี้เป็น 1 ใน 3 คู่ ที่ใช้เป็นประจำค่ะ
คอนแทคเลนส์รุ่นนี้มีชื่อว่า Big Forest นั่นเอง

สำหรับคอนแทคเลนส์รุ่นนี้มีชื่อเรียกหลายชื่อมาก ยี่ห้อ pretty จะใช้ชื่อว่า Big Forest
หรือหลายๆคนอาจจะรู้จักในชื่อของ Forest 3 Tone และ Jewel 3 Tone (จากที่เราเคยเห็นมา)
มาดูรายละเอียดกัน
ค่าความโค้ง 8.6
DIA 15 mm
ค่าอมน้ำ 55%
ยี่ห้อ Vassen

นี่เป็นรูปเลนส์อาจเห็นไม่ชัดเพราะตลับดันเป็นสีส้ม

เป็นสีเทาที่ไม่ตัดขอบ

เมื่อใส่แล้วจะได้ตาดูฉ่ำๆ หวานๆแอบ sexy เล็กๆ เพื่อนเราบอกดูตาเยิ้มๆ

สำหรับเราเราชอบนะคู่นี้ ชอบตั้งแต่เห็นรูปแล้วเลยซื้อมาใส่ ในตอนแรกแอบกลัวๆ ไม่มั่นใจ แต่ขอบอก ปลื้มมากกกก

นี่ก็ว่าจะไปถอยสีน้ำตาลมาอีกคู่ ไว้ว่างๆจะมารีวิวคู่ที่เหลือนะจ้ะ
บ้ายบายจ้า

pattyhome

pattyhome

หวัดดีค่ะ

FULL PROFILE