:[Review]:,,,ปากนุ่มชุ่มชื้น Maybeline Baby Lips- Smoothing Cherry

5 30
 สวัสดีค่า สาวๆทั้งหลายย
ช่วงนี้ใกล้หน้าหนาวแล้วค่ะ
ปากเปิดถลอกปอกเปิดหมดเลยยยย

จขกท.นี่ปากแตกแบบเหลือทนค่ะ แล้วด้วยความที่มือซน แตกนิดๆต้องดึง!!

เลยไปเดินเล่นวัตสันค่ะ เห็นเขาโปรโมทเจ้าลิปนี้

Maybeline Baby Lips- Smoothing Cherry
จขกท.เลยเลือกกลิ่น
เชอร์รี่มาค่ะ

ในไทยเหมือนจะมีแค่สามกลิ่นนะค่ะ
กลิ่นแรกเหมือนจะไม่มี...รึปล่าวนะ??

กลิ่นเชอร์รี่ แท่นแท๊นนนน

เป็นลิปที่ จขกท. ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ปลื้มสุดๆ ด้วยความที่จขกท.ปากแตกง่าย ลิปที่มันๆแบบนี้กำลังดีเลยค่ะ ทาง่ายด้วย
ไม่เหนียวหนึบ รู้สึกว่าอยู่ได้นานกว่าลิปมันทั่วไป
(แต่ก่อนใช้นีเวีย สีน้ำเงินๆแท่งๆ มาตลอด)
คือถ้ากินข้าว เลียปากไป กินน้ำไป ก็หลุดตามปกติค่ะ

แต่ถ้าใครที่ปากโอเคอยู่แล้ว แค่ต้องการเคลือบให้เงางาม อาจรู้สึกว่าตัวนี้มันมันเยิ้มเกินไปก็ได้ค่ะ
หลังจากที่ใช้มาได้เดือนครึ่งนะค่ะ รู้สึกว่าปากดีขึ้นค่ะ เนียนนุ่มกว่าแต่ก่อน ไม่แตกระแหงน่าเกลียดค่ะ
แต่ก็อยู่ในระหว่างการรักษานะค่ะ เพราะจขกท.มือบอนจริงๆ ใกล้หายแล้วก็ไปแกะต่อ

ปากนี่ไม่ไหวจริงๆค่ะ อายสุดๆ

แต่นี่เป็นปากหลังจากทาลิปมันแล้วนะค่ะ มันจะเคลือบๆตรงที่เป็นรอยแตกได้ค่อนข้างดีค่ะ

จขกท.เห็นว่าถ้าทาลิปมันนี้ก่อนลงกลอสหรือลิปมันใดๆ มันจะทำให้ทาแล้วเนียนขึ้นค่ะ!! ไม่หนึบไม่เหนียวไม่ตกร่องเท่าไรเลยค่ะ

แต่ที่สำคัญ!!อย่าเอามือทาครีมแล้วมาเปิดฝาค่ะ
อาจเป็นคำเตือนที่พิลึก แต่จขกท.ฝังใจมากค่ะ

เพราะจขกท.ชอบทาครีมที่ืมือก่อนแล้วค่อยทาลิปมันก่อนนอน
ผลปรากฎว่า...แกะยากเป็นบ้า!!!!!พยายามงัดก็แล้ว แงะก็แล้ว
สุดท้ายใช้ฟันกัดแล้วดึงค่ะ...
แล้วฝาเกือบลงคอ!!!
ไม่ควรปฎิบัติตามอย่างยิ่งค่ะ

แล้วอย่าทิ้งไว้ที่ร้อนด้วยนะค่ะ ของจขกท.มันเริ่มเละๆแล้ววว

ของแบบนี้อยากให้ลองด้วยตัวเองนะค่ะ สภาพปากแต่ละคนไม่เหมือนกัน
แต่ถ้าใครกำลังหาลิปมันสำหรับหน้าหนาว หรือปากแตกไม่ไหวแล้ว ก็อยากให้ได้ลองค่ะ

ใครมีลิปมันเจ๋งๆก็มาแนะนำกันได้นะค่ะ จขกท.ปากแตกเหลือทนจริงๆ

blahblacksheep

blahblacksheep

สวัสดีค่ะ :)
อยากจะให้มารู้จักผิวหน้ากันซักหน่อย
-โดยรวมแล้วผิวจะเป็นแบบผสมค่ะ ทีโซนมันแผลบ แต่แก้มนี่เฉยมากก
-สิวเสี้ยนรูขุมขนกว้างตรงจมูกมากค่ะ!T T(ตอนเด็กๆชอบใช้บิโอเร่ดึงสิวเสี้ยนทั้งๆที่ยังไม่มี ตอนนี้เลยจัดเต็มเลยค่ะ)
-ไม่ใช่คนผิวขาวผ่องแบ๊วเลยค่ะ! สีผิวเป็นwarm tone ขาวยากค่ะ

FULL PROFILE