:[Review]:,,,ครีมตบน้ำแตก Closee Doctor- Aqua Intensive Gel Cream

0 27
 สวัสดีค่า 
 สาวๆเป็นอย่างไรบ้างเอ่ย
ช่วงนี้ใกล้หน้าหนาวแล้ว เลยมีของดีมาฝากสำหรับคนที่ผิวแห้งๆแตกๆกันค่ะ

Closee Doctor- Aqua Intensive Gel Cream

ครีมตบน้ำแตกที่ใครๆก็ล่ำลือกัน "เพียงแค่ตบ น้ำก็แตก"
ฟังดูแล้วสยึมๆนะค่ะ

ตัวนี้สืบทอดมาจากพี่สาวค่ะ
พี่สาวได้มานานแล้วค่ะ พอดีปี2010 ไปเกาหลีช่วงเดือน5มา
แวะพวกดิวตี้ฟรีในเกาหลี แล้วเขามีร้านนี้ขายค่ะ
ยี่ห้อโคลซี่ ด๊อกเตอร์ อาจไม่ค่อยคุ้นหูชาวไทยเท่าไร เพราะไม่มีเป็นร้านๆหาง่ายแบบ อิจูดี้ สกินฟู๊ดแบบนั้น
ของแพงนิดๆ แต่ถือว่าไม่เลวเลยค่ะ 

นอกเรื่องมาเยอะ มาดูกันเลยดีกว่าค่ะ!

ตัวอักษรเริ่มเลือนๆแล้วค่ะ ผ่านสมรภูมิมาเยอะไปหน่อยT T
ที่ประทับใจคือ...มันมีภาษาอังกฤษแล้วค่ะ! ไม่ใช่เกาหลี แบะๆบลาๆ ซกซึนมึนจัง

เห็นได้ชัดว่านานแล้ว...
 แต่ทำใจโละไม่ลงจริงๆ ฮือ

เปิดออกมาเป็นหัวปั๊มๆค่ะ ชอบบบ

ส่วนตัวจขกท. ไม่ชอบครีมกระปุกๆ ที่ต้องไปป้ายๆเอาเนื้อครีมออกมา
เป็นโรคจิตส่วนตัวค่ะ ชอบคิดว่ามือเรามันสกปรก ไปควักมา ข้างในก็สกปรกหนะสิ!!
ไหนจะอากาศเอย ฝุ่นเอย เชื้อโรคเอย แล้วเอามาแปะหน้า

จะจินตนาการไปว่า..เชื้อโรคคงฟักตัวหน้าใสในกระปุกนั้นไปแล้ว...5555

ความจริงแล้วต้องเรียกว่าเนื้อเจลมากกว่า จขกท.พลาดไป

กดง่ายค่ะ เนื้อครีมไหลปรู๊ด เบาๆสบายๆ
กลิ่นโสมนี่สุดๆค่ะ

ขั้นตอนที่สนุกสุดคือการตบค่ะ!
เนื้อเจลตัวนี้มีลักษณะเบาๆไม่หนักค่ะ สมกับเป็นเจล

ว่ากันว่า การตบหน้าเบาๆเป็นวิธีการที่ดีที่จะให้เนื้อครีมเนื้อเจลนั้น เข้าสู่ผิวหน้าได้ง่ายยิ่งขึ้น
อารมณ์เหมือนถ้าเราจะหยอดทรายเข้าไปในรู
ถ้าเราแค่ปาดๆ มันอาจไม่เติมเต็มรูนั้น
แต่ถ้าเราตบๆแหย่ๆมันเข้าไป จะทำให้รูนั้นได้รับทรายมากขึ้น..
เป็นการเปรียบเทียบที่...ไม่รู้ว่าทำให้งงมากกว่าเดิมรึปล่าวนะค่ะ 5555

แล้วว่ากันว่า รูปแบบที่ตัวสารอาหารในครีมจะซึมเข้าผิวหนังได้ดีที่สุด ก็คือแบบน้ำนั้นเองค่ะ
อารมณ์แบบถ้าเป็นครีม มันจะยึดเกาะกันเอง กระจายตัวได้ลำบาก ต้องเกลี่ยๆ
แต่ถ้าเป็นน้ำ มันไหลได้ง่ายกว่า ย้ายไปย้ายมาได้ เลยมีโอกาสเข้าผิวหน้ามากกว่าค่ะ

จบเรื่องที่ว่ากันว่าค่ะ มาต่อกันที่การตบ
 (นอกเรื่องไปนิด555)
ข้างบนเส้นประสีแดงคือผ่านการตบแล้วค่ะ จะสังเกตได้ว่ามีหยดน้ำ ที่วงเอาไว้
ข้างล่างเส้นประคือยังไม่ได้ตบค่ะ

ส่วนตัวแล้วครีมนี้ไม่ได้ทำให้ขาวขึ้นนะค่ะ แค่บำรุงผิว
เป็นตัวที่ให้ความชุ่มชื้นดีมากค่ะ!! ขอแนะนำอย่างแรง สำหรับคนผิวแห้งเอย แตกเอย
แต่ถ้าใครรังเกียจกลิ่นโสมอย่างแรงไม่ขอแนะนำค่ะ!!(พี่สาวไม่ชอบเลยยกให้)

ทาแล้วไม่เหนียวเหนะหนะ เบาสบาย แต่รู้สึกได้ว่ามีอะไรเคลือบหน้าเราอยู่
ถ้าคนผิวผสมแบบเราทาแล้วผ่านไปซักครึ่งวันอาจรู้สึกหน้ามันเล็กน้อย

เป็นตัวนึงที่อยากแนะนำให้ลองดูค่ะ ถ้าคิดว่าตัวเองมีปัญหาเหล่านั้น
แต่อย่างที่ว่า ต้องแล้วแต่ผิวคนกันด้วยนะค่ะ บางคนอาจดี บางคนอาจแย่:D

แต่ถ้าหากซื้อมาใช้กันแล้ว ขอเน้นย้ำว่า ต้องตบนะค่ะ!!
แต่ไม่ต้องแรงมาก เดี๋ยวคนนึกว่าไปทำศัลยกรรมหน้าบวมมา
อย่าลากปื๊ดๆแบบครีมทั่วไปก็พอ เดี๋ยวครีมจะน้อยใจ
ปริมาณครีมที่บีบมานี้ ทาได้ทั่วหน้าและลำคอเลยค่ะ คุ้มดีB)

หากมีอะไรดีๆแนะนำ บอกกันได้นะค่ะ :D ผู้หญิงไม่หยุดสวยค่ะ

blahblacksheep

blahblacksheep

สวัสดีค่ะ :)
อยากจะให้มารู้จักผิวหน้ากันซักหน่อย
-โดยรวมแล้วผิวจะเป็นแบบผสมค่ะ ทีโซนมันแผลบ แต่แก้มนี่เฉยมากก
-สิวเสี้ยนรูขุมขนกว้างตรงจมูกมากค่ะ!T T(ตอนเด็กๆชอบใช้บิโอเร่ดึงสิวเสี้ยนทั้งๆที่ยังไม่มี ตอนนี้เลยจัดเต็มเลยค่ะ)
-ไม่ใช่คนผิวขาวผ่องแบ๊วเลยค่ะ! สีผิวเป็นwarm tone ขาวยากค่ะ

FULL PROFILE