mini Howto Nail Art ลายน่ารักๆ

15 16

mini How to Nail Art

ชิ้นแรกของเราในจีบันค่ะ ^^"

พอดีช่วงนี้บ้าเห่อทำเล็บ 
แต่ไปร้านทำเล็บต่างๆ บางร้าน ขอบอกตรงๆทำไม่สวยเลย
ไม่ถูกใจ รู้สึกเสียดายเงิน  แถมทำแล้วอยู่ได้ ไม่ถึงอาทิต

พอดีน้องหนีน้ำกลับมาอยู่บ้าน
เลยคิดๆกัน ว่าลองทำเล็บดูดีกว่า

ก้อทำหลายแบบแล้วละนะคะ

แต่วันนี้จะเอาแบบลายเสือน่ารักๆ

มาเริ่มกันเลยคะ

เราไม่ค่อยได้ใช้ของมียี่ห้อ เพราะบางทีของมียี่ห้อมันไม่มีสีที่ต้องการอะคะ 55

แบบที่ทำเสร็จแล้วค่ะ

สีทั้งหมดที่ใช้ค่ะ

ทาสีรองพื้นสีครีมอ่อน อันนี้ของ faceshop ยี่ห้อนี้มีสีสวยเยอะเลยๆค่ะ เราชอบมากๆ

ลงจุดด้วยสีชมพูอ่อน เล็กบ้างใหญ่บ้าง 
ให้คล้ายๆลายวัว ลายเสือ

ตัดขอบด้วยสีน้ำตาลเข้ม ใหญ่ๆเล็กๆ ไม่ต้องต่่อกัน แถมด้วยจุดเล็กอีกนิด

เคลือบด้วย สีเคลือบเล็บของ faceshop อีกครั้ง

อันนี้ดีมาก เราใช้ของยี่ห้ออื่นเช่น bsc เวลาเพ้นเล็บแล้ว
เวลาทาทับลงไป มันทำให้สีที่เพ้นละลายออกมา 
ทั้งที่มันก้อแห้งแล้ว  แต่อันนี้จะไม่เปนค่ะ

** เสร็จแล้วค่า **

ไม่ยากเลยใช่มั้ยคะ  ง่ายๆ น่ารักๆ
 แต่ทำมือขวาจะยากหน่อย เพราะใช้มือซ้ายเขียน ฮ่าฮ่า

ถ่ายกะหน้าโทรมๆก่อนนอน 555

ไม่รุจะมีคนสนใจมั้ยนะเนี่ย???

mookkiez

mookkiez

ชอบจีบันมากเลยค่ะ
ขอให้มีอยู่ตลอดไปนะคะ

ชอบแต่งหน้า ถ่ายรูปเล่น ใครแวะเข้าบล็อคอย่าลืมลงชื่อในบล็อคด้วยนะคะ
อิอิอิ

FULL PROFILE