bla bla bla ชีวิตเด็กมหาลัย (ว่างเกินไปไหม?)

0 6

ตอนนี้ ม. เราเปิดแล้ว แอบดีใจ เนื่องจาก กินๆ นอนๆ อยู่ที่บ้าน อืดเป็นหมูเลยทีเดียว

อยู่บ้านอุตส่าห์คิดว่าจะไม่เสียเงินแล้วเชียว ... แต่ ก็ต้องหมดไปกับการซื้อเสื้อผ้าผ่านทางเน็ต 

เห้อออ ...แล้วชีวิตฉันจะเป็อย่างไรต่อไปเนี่ย! 

เข้าเรื่องเรียนต่อ วันนี้เป็นวันที่สาม ที่ต้องตื่นแต่เช้า นั่งรถไป ม.

แล้วอาทิตย์แรกๆ ก็เ็ป็นซะแบบนี้ ... อาจารย์จะไม่สอนค่ะ แต่ข้าพเจ้า ไปฟรี

(ไม่รู้ ม. อื่นเป็นไหม)

แล้วพอว่าง จะทำอะไรได้ล่ะ ... ก็ go to shoping สิคะพี่น้อง 

เราก็ตรงไปยูเนี่ยนมอลล์ ลาดพร้าว ทันที 

ตอนแรก ตั้งใจจะไปซื้อรองเท้าตคัชชู ไว้ใส่ไป ฝึกงาน ไป ม. ไรแบบนั้น ก็ต้องซื้อสีเรียบๆ

ประเภท ดำ น้ำเงินเข้ม น้ำตาล ขาว อะไรประมาณนี้

แต่.. มันก็เป็นเหมือนทุกๆครั้ง เวลาจะอยากได้สีอะไร มันจะไม่มีแบบที่เราชอบค่ะ

แล้วมันจะทำให้สาวนักช้อปอย่างเราๆ อารมณ์เสีย!!

ตัวเรานั้น เวลาไปเดินยูเนี่ยน เป็นแบบนั้นทุกที ให้ตายสิ พระเจ้าเหา 

อยากได้คัชชู ปิดหมดทุกรู ใช่ไหม? 

แต่ช่วงนี้ จะเป็นรองเท้า รูเพียบ เลย 

ทำนองโดนสวรรค์แกล้งกันชัดๆ!!

สุดท้าย ก็เดินจนเมื่อยขา แล้ว ก็ได้รองเท้า จากร้านที่เราไม่เคยมองมัน นั่นก็คือ ร้านแรกๆ 

เพราะเราจะคิดเสมอว่า ข้างในอาจจะ    ลดกระหน่ำ ซัมเมอร์เซล     หุหุหุ 

สุดท้ายนี้ เราจะหยุดช้อปปิ้ง เป็นเวลา 3 เดือน อาเมนนนน  

emshanz

emshanz

FULL PROFILE