:[Review]:,,,Garnier Body Light Whitening Moisturizing Milk Lotion

1 9
 สวัสดีค่ะ สาวสวยจีบันทั้งหลาย :D
หลังจากที่รีวิวของฟรีกันไปแล้ว วันนี้มารีวิวของที่ซื้อเองบ้างค่ะ!

นางเอกวันนี้คือ....แท่นแท๊นนน
Garnier Body Light Whitening Moisturizing Milk Lotion
"การ์นิเย่...เพราะเราใส่ใจ"

สาเหตุที่อุตส่าห์ควักตังค์ซื้อ เพราะ...
1.จขกท.ดำไม่ไหวแล้วว
 ที่ม.แดดแรงจริงค่ะ
2.บังเอิญเห็นวัตสันมีโปรโมชั่นค่ะ!! ซื้อ2ขวดได้ในราคาพิเศษ ล่อตาล่อใจแบบนี้ สมองไม่คิดแล้วค่ะ คว้าเลย!

ผลิตภัณฑ์- บรรจุในขวดปั่มปั๊มแบบล๊อคได้ (ถ้าหมุนๆเอาจนสุด)
สไตล์ขวดสีเหลืองที่อยู่ในไลน์ผลิตภัณฑ์ปรับผิวขาว ด้วยสารสกัดจากมะนาวบริสุทธิ์
สรรพคุณ-เขาว่านะค่ะ โลชั่นเนี๊ยะ มีสารสกัดจากมะนาวบริสุทธิ์ มีประสิทธิภาพในการลดเลือนจุดด่างดำ ปรับผิวให้ดูกระจ่างใส
ซึมซาบเร็ว ไม่เหนียวเหนอะหนะ ผิวนุ่ม ยืดหยุ่น พร้อมสารกรองแสงUVA และ UVB ด้วย!
วิธีใช้- ง่ายเหมือนเดิมค่ะ "ทาโลชั่นให้ทั่วผิวกายทุกวัน" อ๊ะ!!แต่พิเศษอีกนิด "ห้ามใช้กับผิวหน้า"ค่ะ

เราคิดว่าหลายๆผลิตภัณฑ์ของการ์นิเย่ไลน์นี้ ดูมีส่วนผสมที่มันกัดๆผิวอยู่ (คาดว่าเป็นมะนาวบริสุทธิ์ของเขา)
เคยใช้ตัวโฟมล้างหน้าสีเหลือง แล้วอูยยย....แสบหน้ามาก (แต่เพื่อนผู้ชายใช้ดี..
)
วันไหนจะมารีวิวตัวโฟมให้นะค่ะ
เลยคิดว่าที่ไม่ใช้กับหน้านี่...อาจเป็นเพราะมันคือโลชั่นทาตัว!!(แหงหละสิ)
และมันอาจมีอะไรที่กัดผิวมากกว่าครีมทาหน้า เพราะผิวร่างกายเราไม่บอบบางเท่าหน้าเรา ก็เป็นได้

แล้วเราก็มาพิสูจน์สรรพคุณกันค่ะ!
มีสารสกัดจากมะนาวบริสุทธิ์มั๊ย?? อันนี้ไม่สามารถพิสูจน์ได้นะค่ะ จขกท.ไม่อยากชิมด้วยตนเอง
ลดเลือนจุดด่างดำ?? จขกท.ไม่มีจุดด่างดำบนผิวกายอะค่ะ เลยบอกไม่ได้
ปรับผิวให้ดูกระจ่างใส?? ช่วงที่ใช้2-3อาทิตย์แรก รู้สึกว่าขาวขึ้นมาเล็กน้อยค่ะ!!!

แต่หลังจากใช้มาได้เดือนครึ่ง...รู้สึกว่ามันไม่ขาวขึ้นเท่าไรแล้วแหะ..(หรือมันเป็นลิมิตของผิว??หรือผิวเราตายด้าน??!
)
เลยกะให้เวลามันอีกหน่อย ใช้จนหมดขวดแรกก่อนค่อยว่ากัน (ตอนนี้เหลืออีก1/5ของขวดค่ะ)
ไม่รู้ว่ามันหมดเร็วสำหรับใครหลายคนรึปล่าว แต่จขกท.เป็นประเภทใช้ครีมทาตัวเปลืองค่ะ โปะให้เต็มที่!เผื่อมันจะขาวเร็วขึ้น??55
ซึมซาบเร็ว?? ถ้าใช้ไม่เปลืองแบบจขกท.ก็เร็วอยู่ค่ะ ลูบไปๆมาๆ แต่ก็ไม่ได้เร็วปรื๊ดปร๊าดขนาดนั้น 
ไม่เหนียวเหนอะหนะ?? ไม่เลยค่ะ! แต่รู้สึกได้ว่าเราได้ทาอะไรไปแล้วนะ
ผิวนุ่มยืดหยุ่น?? นุ่มไม๊...ไม่ขนาดโลชั่นที่เป็นมอยส์เจอไรเซอร์แบบวาสลีนค่ะ แต่ก็พอไปได้ ยืดหยุ่น...เฉยๆค่ะไม่รู้จะทดสอบยังไง
พร้อมสารกรองแสง?? ไม่มั่นใจว่ามีจริงรึป่าว..แต่คงไม่ทาเป็นกันแดดออกไปแน่นอนค่ะ!!555

รู้สึกว่าตัวโลชั่นทาผิว ประสิทธิภาพจะไม่เร็วเท่ากับครีมทาหน้า
อาจเป็นเพราะโลชั่นทาผิวไม่ได้เข้มข้นขนาดหน้า (ก็ถูกกว่า เยอะกว่านินา-3-)
ก็ทาไว้เผื่อขาวขึ้นค่ะ แต่ถ้าเจอตัวอื่นที่ดีกว่า...อาจทำตัวตีห่าง ลาก่อนการ์นิเย่

ปล..เคยได้ยินมาว่า สารที่เป็นกรดเช่นมะนาวเป็นต้น ถ้าไปโดนแดดจะยิ่งดำค่ะ
อารมณ์น้ำมะนาวโดนไฟแล้วจะสีเข้มขึ้นมา(เหมือนเวลาเล่นหมึกล่องหนหนะค่ะ)
และเวลาผิวโดนกัดแล้ว เท่ากับผิวบอบบางลง เพราะชั้นนอกโดนทำลายไปค่ะ
อาจขาวขึ้นจริง แต่ก็ดำง่ายขึ้นด้วยค่ะ เพราะผิวบางลง

ก็..ต้องลองเองนะค่ะ!
 รีวิวเป็นแค่การเล่าสู่กันฟัง หลายคนก็หลายผิว บางคนอาจใช้แล้วดีกว่าที่คิดก็ได้ค่ะ

หากใครมีวิธีทำให้ผิวขาวขึันก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะค่ะ

blahblacksheep

blahblacksheep

สวัสดีค่ะ :)
อยากจะให้มารู้จักผิวหน้ากันซักหน่อย
-โดยรวมแล้วผิวจะเป็นแบบผสมค่ะ ทีโซนมันแผลบ แต่แก้มนี่เฉยมากก
-สิวเสี้ยนรูขุมขนกว้างตรงจมูกมากค่ะ!T T(ตอนเด็กๆชอบใช้บิโอเร่ดึงสิวเสี้ยนทั้งๆที่ยังไม่มี ตอนนี้เลยจัดเต็มเลยค่ะ)
-ไม่ใช่คนผิวขาวผ่องแบ๊วเลยค่ะ! สีผิวเป็นwarm tone ขาวยากค่ะ

FULL PROFILE