ask,แนะนำแป้งฝุ่นราคาไม่แพง

0 8

นี่เป็นกระทู้แรกที่ตั้งเลย หลังจากตามอ่านอยู่เยอะเลยตัดสินใจสมัครสมาชิกไปเมื่อกี้ ! 
ด้วยความสงสัย อยากถามสาวๆจีบันผู้เชี่ยวชาญทุกคนค่ะ :D 

คือตอนนี้กำลังสนใจแป้งฝุ่นอยู่ค่ะ อยากได้แป้งฝุ่นคุณสมบัติประมาณนี้

1.คุมมัน
2.ไม่ผสมรองพื้น(ไปใช้แบบเดี่ยวๆได้มั้ย?)
3.ราคาไม่เกิน 500 บาท
4.หาืซื้อง่าย(เช่น ตาม watson)
5.อยากเอาให้แค่ขาว ไม่ต้องวิ้ง เว่อร์ไป ทาไปเรียนได้

เห็นคนบอกว่า LM ดี แล้วก็มีม้าโยก ป่าตอง ซึ่งมันอยู่ในหมวดหาซื้อยากค่ะ
LM ก็ราคาแพงด้วย ใครใช้อะไรอยู่ก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ :)
อ่อออ...บอกรุ่นด้วยก็ดีค่ะ 

ปล.แถวๆสยามมี watson อยู่ตรงไหนไหมคะ? ไปจาก digital gateway ไปยังไงคะ?

ttlelit

ttlelit

FULL PROFILE