:[Review]: Kiehl's -Acne Blemish Control Daily Skin-Clearing Treatment

0 0
 มาถึงของฟรีชิ้นสุดท้ายแล้วนะค่ะ หลังจากที่ได้รีวิวไปสองตัว
Kiehl's Rare Earth Deep Pore Daliy Cleanser
ดูย้อนหลังได้ที่นี่เลยค่ะ  และ
Kiehl's Rare Earth Pore Minimizing Lotion
ดูย้อนหลังได้ที่นี่เลยค่ะ https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=131140 

วันนี้ก็เป็นคราวของ
Kiehl's Acne Blemish Control Daily Skin-Clearing Treatment ค่ะ

หลังจากที่รีวิวมาได้3ตัว รู้สึกว่า ชื่อแต่ละอย่างของผลิตภัณฑ์นี่...ยาวสุดๆค่ะ!
พิมแต่ละครั้งกลัวตกหล่นเหลือเกิน ถ้าพลาดไป บอกกันได้นะค่ะ:D

ตัวนี้พี่ที่ขายเขาบอกว่า "ใช้ได้เป็นอาทิตย์เลยค่ะ"
จนบัดนี้ผ่านมาอาทิตย์นึง....ยังเหลือบานเลยค่ะ! คุ้มจริงๆ

ตัวซอง-อารมณ์ซองยาเหมือนเดิมค่ะ เต็มไปด้วยภาษาอังกฤษ
สรรพคุณ-เขาบอกว่าจะทำให้สิวน้อยลง+รักษารอยดำ บลาบลา
วิธีใช้-ง่ายอีกแล้วค่ะ "ทาบริเวณใบหน้า"

แต่ตัวนี้พี่ที่ขายบอกเพิ่มเติมว่า "ทาทั่วหน้าได้เลยนะค่ะ ป้องกันสิวใหม่ขึ้นมา"

เนื้อครีมเบาสบายมากค่ะ ออกแนวโลชั่นมากกว่า
แต่ค้นพบว่า ถ้าไม่ได้ปิดปากซองให้ดี มันจะมีซากที่แห้งๆเหมือนเป็นฟิลม์อยู่
เลยนึกอยู่ว่า...ครีมนี่มันประกอบด้วยอะไรกันแน่นะ!

หลังจากที่ใช้...หน้าไม่มันนะค่ะเวลาทา ซึมซับดี 
แต่คิดว่ามันป้องกันสิวใหม่ได้จริงรึ??
เพราะว่าตอนนี้สิวขึ้นเยอะตรงแก้ม ไม่เห็นป้องกันเลยย T T
แต่รอยดำและดูจางลงค่ะ ไม่ถึงกับเร็วเห็นได้ชัด แต่รู้สึกได้ว่า "อุ๊ย มันเริ่มลดลงนะ"

แต่ถ้าถามว่าจะซื้อไหม อาจตอบว่าไม่แน่ เพราะดูราคาอีกเช่นเคยค่ะ T T
+มันไม่ได้ทำให้สิวหนูไม่ขึ้นนินา!! สงสัยว่าฮอร์โมนจะแรงกว่า

**แต่ไปถามเพื่อนที่ซื้อ"ตัวจริง"ราคาแพงนิดๆมาใช้ 
หน้าเขามีรอยสิวจากการเลเซอร์มาค่ะ แล้วเขาบอกว่า "ดีเหมือนกันนะ"***

เครื่องสำอางค์ทุกอย่างต้องแล้วแต่คนเนอะ อยากให้ทุกคนได้ลองเอง บางทีเราคิดว่าเฉยๆอาจดีสำหรับคนอื่นได้ค่ะ:D
ถ้ากลัวแพงหรือกลัวใช้แล้วไม่คุ้มจริง ลองใช้ตัวเทสเตอร์ดูค่ะ :D

จขกท.ชอบใช้วิธีนี้มากเลย

blahblacksheep

blahblacksheep

สวัสดีค่ะ :)
อยากจะให้มารู้จักผิวหน้ากันซักหน่อย
-โดยรวมแล้วผิวจะเป็นแบบผสมค่ะ ทีโซนมันแผลบ แต่แก้มนี่เฉยมากก
-สิวเสี้ยนรูขุมขนกว้างตรงจมูกมากค่ะ!T T(ตอนเด็กๆชอบใช้บิโอเร่ดึงสิวเสี้ยนทั้งๆที่ยังไม่มี ตอนนี้เลยจัดเต็มเลยค่ะ)
-ไม่ใช่คนผิวขาวผ่องแบ๊วเลยค่ะ! สีผิวเป็นwarm tone ขาวยากค่ะ

FULL PROFILE