[นอกเรื่อง] ขอความเห็นเรื่องรัก ควรถามเค้าดีไหมค่ะ

0 9
 เรื่องมันมีอยู่ว่า ช่วงนี้เรามีรุ่นพี่คนหนึ่งมาคุยด้วยแบบประมาณว่าไม่เชิงคุยเท่าไหร่ คือเค้าเป็นรุ่นพี่ที่เราไม่เคยคุยด้วยเลยคะ ตั้งแต่ปีหนึ่งแล้ว แต่ว่าจะเห็นหน้ากันบ้างเพราะคณะเดียวกันไรงี้ เวลาเจอก็ไหว้อ่ะคะ  

แล้วช่วงนี้พี่เค้าจะมาทักๆ เราในเชตเฟสค่ะ คือตอนแรกเราก็งงๆ แรกๆก็ทักแบบว่าเป็นคนที่นี้หรอ ทั่วๆไป แล้วก็คุยกับพี่เค้าในเชตเฟสมาตลอดอ่ะคะ แบบว่าเราไม่ได้ทักนะ พี่เค้าจะมาทักก่อนเสมอ

แต่พี่เค้าก็เหมือนจะขี้อาย ไอเราก็ไม่กล้าคุยซะด้วย 555 (เวลาเจอหน้ากันนะ)  

แล้วตอนนี้เราก็เริ่มสับสน ว่าเค้าคิดยังไงกับเรากันแน่ เพราะพี่เค้าก็เป็นคนที่มีคนปลื้มเยอะเหมือนกัน แล้วเราก็เคยได้ยินว่าเค้ามีแฟนแล้ว (อันนี้ไม่รู้จริงรึเปล่า เพราะแค่เคยได้ยินมา)  ใจเราอยากจะถามเค้าว่าพี่มีแฟนยังคะประมาณเนี้ยคะ แต่ก็ไม่กล้า 

แล้วเราก็เริ่มจะคิดอะไรกับเค้าแล้วคะ แต่ไม่รู้จะทำยังไงดี 

Princess_P

Princess_P

เป็นน้องใหม่ในจีบัน ฝากตัวด้วยนะค่าา

xx(((^++++++++++++^)))xx

FULL PROFILE