รีวิว เดอร์มาโรลเรอล์ สดๆร้อนๆ

วันนี้ตัดสินใจไปทำเดอร์มา ที่คลีนิกเเห่งหนึ่ง
เห็นเพื่อนไปทำมาได้ผล เลยอยากมั่ง
ถ่ายรูปมาให้ดู เพื่อนๆจะได้ลองพิจารณากันนะคะ เผื่อใครกำลังตัดสินใจจะทำดีรึไม่ทำดี
ก่อนทำ....มีหลุมเล็ก ลึก รูปไม่ชัดเจนเเต่ขอบอกหลุมเยอะมากถี่เเละลึก เเต่ไม่กว้างค่ะ
รูปนี้ก่อนทำ ขอโทษนะคะ ที่ไม่ชัดเจน ไม่ได้ตั้งใจถ่ายเพื่อรีวิว
 ภาพต่อไป ทายาชาทิ้งไว้45 นาที รอเชือด ตื่นเต้นน่าดู
ทายาชาทายาชา
 ขึ้นเขียง
เจ็บพอสมควร เเต่ทนได้ เลือดซิบ
ขึ้นเขียง
 ตอนที่หมอกลิ้งเข็ม หน้าเราที่ทายาชาไว้ รู้สึกมันหนาๆ
เจ็บนิดๆ
ยังคุยเล่นกับคุณหมอได้
รูปนี้หลังจากกลิ้งเเล้วสิบนาที 
หน้าบวมเเดง
ร้อนๆหน้านิดหน่อยย
จอดรถไว้ไกลคลีนิค กว่าจะเดินถึงรถ
อายมากกว่าเจ็บ ^^
หลังจากทำ ได้ สิบนาที
 น่ากลัวมากเลย TT
 เห็นหลุมชัดเจนเพราะอาการบวม
เพี้ยง ขอให้หลุมมันตื้นขึ้นเยอะๆเถอะ
บวม เเละ อายบวม
 ผ่านไปซักครึ่งชั่วโมง 
หายบวม
เเดงน้อยลง
ไม่เจ็บเเล้วค่อยยังชั่ว
ค่อยยังชั่ว
 ตอนนี้ผ่านไป7ชั่วโมง 
ลืมไปเลยว่า ไปขึ้นเขียงมา
ไม่เจ็บเลยอ่ะ
ได้ยาปรับสภาพผิวมา
ยังไม่ได้ทาเลย
พรุ่งนี้เช้าจะมาโชว์หน้าให้ดูนะคะ
ว่าวันรุ่งขึ้นจะเป็นอย่างไร
 ไปเจอภาพที่ชัดขึ้น
ก่อนทำหลายเดือน
จะเห็นหลุมชัดเจน
ก่อนทำ
 ถ้าเเต่งหน้าเเล้วก้อจะน่าเกลียดน้อยลงหน่อย
เเต่ถึงจะโบ๊ะจะพอกก้อยังเห็นชัดเจนว่าหน้าปุปุ
ในภาพเห็นไม่ค่อยชัดค่ะ
ไปขุดเจอมาไม่ชัดเจนขออภัย
ภาพนี้ก่อนทำเดอร์มานะคะ
อย่าเพิ่ง งง
หุหุ

ตอนเลือดซิบน่ากลัวมากเลยค่ะ TT

ใจเองก็กลัวมากนะคะ
เเต่มันหมั่นเขี้ยว 
อยากจะทำ / ไม่อยากจะทำ
คิดมานานมากๆ
เป็นปีๆ
วันนี้ตัดสินใจเเล้วค่ะ ช่วยกันภาวนาให้มันดีขึ้นเยอะๆนะคะ
จะได้ไม่ต้องเลือดซิบหลายๆครั้ง
อยากจะสวยบ้างอ่ะค่ะ
เเละก็อยากรีวิวสดๆ 
เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ
ดีไม่ดี น่าทำรึไ่ม่น่าทำ ลุ้นไปด้วยกัน ค่ะ
(สารภาพตามตรง เห็นภาพเลือดซิบ เเล้ว หวั่นไหวมากง่ะ)

ง่า แอบมืออ่อนตอนเห็นเลือดซิบเป็นทู้พลีชีพมากๆ นับถือ จขกท. เลยจ้ะ
"ขอภาวนาให้ประสบความสำเร็จสมหวังนะ" อย่าลืม update รูปนะ รอชมจ้า

น่าทำมากๆ แต่ใจไม่ถึงอ่ะ ><"
ใครก้อได้ ขอยาดมให้เราหน่อยจ้า   โอยๆๆๆ น่ากัวจิง
เสียววววววววววววววมากค๊า สามีบอก ทำไมเลือดออก กลัวแทน แต่ไม่เจ็บก็ ไม่สวยเนอะ เป็นกำลังใจให้จ้า

ส่วนตัวไมม่กล้าทำ แหะๆๆๆ เพิ่งครีมต่อไป เคยทำ แบบ กดสิว แต่ ว่าใช่เครื่องอ่ะจ๊ะ ที่ ผิวดี แล้วก็ ฉีดสิวให้ยุบ ด้วย เจ็บโคตรรรรรรรร เลือกออก เหมือนรูป จขกท เลยแหละ จับหนาตัวเองไม่ได้ไปสามวัน มีแต่ รอยจุดทั้งหน้าเลย จริงๆๆ หมอเค้าไม่ให้ แต่งหน้าเลย วีคนึงเนอะ เพระา กลัวมันไปอุดแผล เจ็บมากอ่ะ ไม่เอาอีกแล้ว ทรมานเนอะเผื่อความสวย แต่รักจากมันหายวีคหนึ่ง หายเรียบ อิอิ

ขอให้ หน้าใสเร็วเร็วนะจีะ เพื่อนกิ๊ก เป้น สิวทั้วหน้า เลย มัน รักษาสิวและ เลเซอรื ตั้งแต่ ปีหนึ่ง ยัน ปัจจุบัน หกปี ได้ หน้าใสแล้ว อิอิ

น่าจะเอารูปชัดๆกว่านี้ จะได้เห็นความแตกต่างได้ ถ้าถ่ายกับเวปแคม มันดูแยกไม่ออก^^

ตื่นเช้ามา เฉยๆนะคะ ไม่เจ็บไม่เเสบร้อน
หน้าเเดงนิดหน่อย 

อ่าาา กัวเจ็บอ่ะค่ะ
 ใช้โทรศัพท์ถ่ายค่ะ
ไม่ได้ใช้เว็บเเคม
ไม่มีกล้องอ่ะค่ะ..ขอโทษด้วยที่ภาพไม่ชัดเจนนัก
รูปนี้ถ่ายหลังจากตื่น ล้างหน้า ทายาปรับสภาพผิว
รอยเเดงน้อยลงมากๆ
ถ้าจะอธิบายก็คือ
คล้ายๆหน้าเวลาเราไปตากเเดดจัดๆมาค่ะ
เเต่คือสามารถออกไปพบหน้าผู้คนได้โดยไม่ต้องเเต่งหน้า
มะกี้ลองไปทานข้าวข้างนอก ก็ไม่มีคนมองนะ
เเต่เมื่อวานทำเสร็จใหม่ๆ คนมองทั้งตลาดเลยค่ะ
เช้าเเล้ว
นี่ขนาดรูปไม่ชัด ยังเสียวไส้ขนาดนี้ โอ้ว....คุณน้องอดทนได้ใจจริง ๆ สู้ ๆ นะคะ

ขอให้หายไวๆนะคะ สวยๆใสๆเพี๊ยงงงง!

มีน้องเรามันบอกว่าศัลยกรรมเริ่มต้นที่ 5,000 รักษาหลุ่มสิวเริ่มที่ 10,000

เฮ้อออ ปวดใจจริงๆ แต่เรายังเป็นสิวไม่หายเลย ทั้งสิว ทั้งหลุม อาการหนัก 55555 

ช่วยรีวิวต่อเนื่องด้วยนะค่ะ  จะติดตามค่ะ  อยากถามเจ้าของกระทู้ว่าต้องใช้เวลานานแค่ไหนให้ผิวมันเริ่มเรียบเนียนค่ะ  แล้วตอนนี้เจ้าของกระทู้รู้สึกว่าผิวเริ่มเนียนขึ้นหรือยังค่ะ มันจะช่วยเรื่องรูขุมขนได้ไหมค่ะ เจ้าของกระทู้ว่าแบบที่ซื้อมาทำเองจะได้ผลไหมค่ะ  มาแอบเก็บข้อมูลค่ะ  สนใจอยู่เหมือนกัน
 เราซื้อคอร์ส 2ครั้ง 5500บาทค่ะ ราคาพอไหว
ทำกี่ครั้งขึ้นอยู่กับความพอใจค่ะ (หมอบอก)
พอใจหมายความว่า มันจะตื้นขึ้นเรื่อยๆ
พอเราคิดว่าโอเคระ เราก็หยุดค่ะ
ทำครั้งเเรก หมอบอกว่ายังไม่ทำเเบบรุนเเรง คือจะเบาหน่อย
กลัวคนไข้ทนไม่ได้
พอครั้งต่อๆไปก็จะเเรงขึ้น ประมาณว่าหมอสามารถปรับเข็มได้
เเต่ละครั้งหมอนัด ห่างกัน1เดือน
นี่คือครั้งเเรกค่ะ
อีกเดือนนึงก็จะทำอีกครั้ง
สัญญาว่าจะรีวิวเรื่อยๆค่ะ
วันนี้หลังจากอาบน้ำล้างหน้า เเต่งหน้าตามปกติค่ะ
สังเกตุดูรอยเเดงน้อยลง
เเต่เนื้อยังนูนๆ คล้ายๆเราเอาฝ่ามือตีเปี๊ยะไปที่ขาอ่อน
หลุม เเละ รูขุมขนดูเล็กเเละตื้นขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เพราะเนื้อมันบวมนิดๆ
ไม่ใช่เพราะเดอร์มานะคะ
ผลจากการเดอร์มาน่าจะต้องรอให้เนื้อเริ่มขึ้นมาเติมเรื่อยๆ

เปรียบเทียบจากประสบการณืนะคะ
ก่อนทำเดอร์มาครั้งนี้ ประมาณสองปีผ่านมา
หน้าเเบบว่าสุดยอดหลุมค่ะ ทั้งสิว ทั้งอีสุกอีใส 
คือจะรู้สึกตัวเองว่ามีตำหนิตรงหลุมนี่เเหละ
บางคนใจร้ายก้อจะเเซวเราว่าหน้าปุ
บางครั้งขาดความมั่นใจ
จึงตัดสินใจไปเลเซอร์ค่ะ เหมาทั้งหน้า2000บาท
6เดือนต่อครั้ง คือทำเเล้วต้องเว้นไปอีก6เดือน
คุณหมอน่ารักมาก จัดการยิงหลุมให้ทั้งหน้า
ตอนทำกลิ่นเหมือนเราย่างหมูกะทะ 555
ไม่เจ็บค่ะ เเปะยาชาเหมือนกัน
หลังจากทำเสร็จหน้าจะเเดงบวม เเสบร้อนกว่าเดอร์มาเยอะค่ะ
จำได้ว่าพอทำเสร็จก็ข้ามถนนไปซื้อลิปสติกร้านเครื่องสำอางค์ฝั่งตรงข้าม
คนขายเห็นหน้าเเล้วมีอาการทันที
จนต้องสารภาพว่าไปชำเเหละหน้ามา 555
 หลังจากนั้น หน้าจะหายเเดง หายบวม
เเต่ทุกรูที่เลเซอร์มาจะตกสะเก็ดค่ะ
คิดดูเล่นๆ ตอนนั้นต้องทำงานที่พบเจอผู้คนมากมาย 555
ทุกคนจะทำหน้าตาตกตะลึงทันทีที่เราไปพบหน้า 555
คือมันเป็นจุดเล็กๆ ประมาณ1-2-3มิล ต่อหลุม เเล้วเป็นร้อยหลุมทั้งหน้า
เเละเป็นสะเก็ดสีดำ นึกเเล้วยังขำ ทำไปได้
เสียดายไม่ได้มีรูปให้ดู
ครบอาทิตย์สะเก็ดหลุดเองทีละอัน
หลุดไปกลายเป็นเนื้อเเดงๆ ชมพู ใสวิ้ง
ไปหาหมอทุกอาทิตยืเพื่อทำหน้า ไฮยารูลอนน่ะค่ะ
เพื่อกระตุ้นให้เนื้อขึ้น
ยิ่งอายุมากการสร้างเนื้อใหม่ก็จะยากขึ้น
(เเอบบอก อายุ33เเล้วค่ะ)
พอครบ6เดือนคุณหมอบอกว่าเนื้อยังเป็นสีชมพูอยู่เเปลว่ายังขึ้นเรื่อยๆ
หมอยังไม่ทำให้ใหม่นะครับ
หลังจากนั้นก็ทิ้งยาว ลืมเรื่องนี้ไปเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again