ทำยังไงไม่ให้คิดถึง ?

0 8
 ขอนอกเรื่องหน่อยนะคะคือช่วงนี้รู้สึกว่าตัวเองมีปัญหากับแฟนมากเลย
คือแฟนเราเป็นคนตื่นสายมากๆค่ะ เราก็จะโทรตามให้ไปเรียนทุกเช้า แต่บางทีเค้าก็ไม่รับโทรศัพ
ไม่ก็รับแล้วก็บอกว่า ตื่นแล้ว แล้วพอรอเค้ามาหา ก็ไม่มาซักที ทำให้เราแบบว่าเป็นกังวลมากๆค่ะ แถมตอนเย็นหลังจากแยกย้ายกันกลับบ้าน เราก็ต้องมารอโทรศัพท์เค้าว่าเค้าจะไปไหน ยังไงๆบ้าง และแฟนเราก็ชอบกลับบ้านดึกมากๆด้วยค่ะ ประมาณ หลัง3ทุ่มตลอด เราก็เป็นห่วงบางทีก็โทรไป ก็ไม่รับ เป็นสิบมิสคอลก็ไม่รับ เค้าก็อ้างนุ่นนี่ตลอดว่าขับรถอยุ่ กินข้าวอยู่
พอหลังๆนี้เค้าเริ่มไม่โทรหาเราเลย พอโทรไป เค้าก็บอกว่าจะโทรมาทำไมเยอะแยะ แถมยังโดนแม่เค้าด่ามาด้วย ว่ายิ่งกว่าแม่มันอีก แม่มันยังไม่ห่วงขนาดนี้เลย
คือเราผิดหรอคะ เราก็แค่อยากรู้ว่าเค้าอยู่ไหนๆ ทำไมไม่โทรบอก หรือว่าเราคิดมากไปรึปล่าวคะ
คือเราก็ค่อนข้างเหงาอะคะ กลับบ้านมาเย็นๆก็ไม่มีอะไรทำ เพื่อนๆมีวิธีแนะนำไหมคะ ทำยังไงไม่ให้คิดถึงเค้า ? 

mitokiya

mitokiya

มิ้มค่ะ

FULL PROFILE