เป็นสิวที่หลัง ทำไงดีค่ะ

จขกท.เป็นสิวที่หลัง แต่ก่อนไม่มีเลย พักหลังสิวเริ่มขึ้นเรื่อยๆ
อยากรู้ว่ามีวิธีแก้ยังไงให้หาย ต้องใช้อะไรดี ช่วยแนะนำกันหน่อยน่ะค่ะ

เห็นเค้าบอกว่า Oxecure แบบสเปรย์ฉีดหลังอ่ะค่ะ
ดีมากๆ
แต่เราไม่เคยใช้ค่ะ ไม่มีสิวอ่ะ แหะๆ ^^;;
เคยใช้อยู่ค่ะ แต่เหมือนไม่ค่อยได้ผลเท่าไร แต่ก็อาจจะไปซื้อมาใช้ใหม่อีกรอบ ขอบคุณน่ะค่ะคุณyokkk
 สบู่มาดางเฮงเลย สูตรไหนก็ได้ สำหรับเราผลเหมือนกัน ฟอกทิ้งไว้แป๊บนึงค่อยล้าง สิวลดลงจริง ๆ จ๊า
เดี๋ยวจะลองไปซื้อค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะคุณlallita

เราใช้สบู่มาดามเฮงก็ดีนะ 

เราใช้ดินสอพองผสมน้ำ  แล้วแต้มตรงสิวตอนก่อนนอน  เช้ามาก็ล้างออก   วันสองวันก็จะแห้งทีีนี้จะเหลือรอย ก็ใช้วิตอี medmaker ทา  รอยก็จะค่อยๆหายไป   แต่ต้องทำประจำ  อาบน้ำให้สะอาดๆ  ไม่งั้นมันก็จะกลับมา  (เราชอบขี้เกียจ) 
เราใช้โฟมล้างหน้าที่ใช้อยู่นั่นแหละ.. ถูหลังด้วย
(บางทีร้อนๆมีขึ้นบ้างเหมือนกัน) วันเดัยวยุบเลยค่ะ

เราใช้สบู่มาดามเฮง หรือก๊กเลี้ยงจ้า ซื้อที่เซเว่นเลย (ลองเซิร์ดดูในกูเกิ้ลก็ได้นะคะ มีคนพูดถึงเยอะ)

ไม่น่าเชื่ออ่ะแต่หายจริงๆๆนะ  และก็แป้งน้ำศิริราชจ้า หอมๆเย็นๆ ทาหลัง

ลองดูสบู่อาเซปโซ ก้อนสีเขียว ที่เซเว่นก็มีขายค่ะ
สบู่มาดามเฮงค่ะ แล้วตามด้วยแป้งน้ำของ zit ค่ะ ขอบอก

แนะนำ mistine Absolute เซ็ตสีเขียว ทั้งอาบ แล้วสเปรย์  จากนั้นก็โปะด้วยแป้งน้ำ ใช้ 3 ตัวนี้รับรองหาย
แต่คนที่เคยเป็นแล้วมันจะกลับมาเป็นอีกได้หาก ไปอยู่ในสภาวะร้อนเหนอะหนะตัว กลับบ้านช้าอาบน้ำช้าผิดเวลา  และก็ที่หลับที่นอนต้องหมั่นทำความสะอาด ซักทุกอาทิตย์ เสื้อผ้าใส่แบบระบายอากาศ และห้ามใส่เสื้อผ้าซ้ำนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again