- - - - + + โลชั่นสำหรับผิวแห้งกร้านมากกกกก และจุดด่างดำ + + - - - -

ผิวแห้งมากๆๆ จนมันจะแตกได้อยู่แล้ว ทาโลชั่น Johnson ก็ไม่ช่วยอะไรเลย T____T

มีจุดดำๆเล็กๆจางๆ ที่ไม่ได้เกิดจากยุงกัดนะ ไม่รู้เรียกว่าอะไร มันแห้งจนกลายเป็นแบบนี้? 

รบกวนช่วยแนะนำโลชั่นสำหรับผิวแห้งกร้าน+จุดด่างดำทีค่ะ 

ของJergens กะ Smooth E ดีมั้ยเอ่ย? ตัวไหนดีคะ?

ขอบคุณค่ะ :-)

clinique moisture surge ชุ่มชื่นมากเลยค่ะ ส่วนเรื่องริ้วรอยก็ลองใช้พวก aha ดู
 Clinique moisture surge extended thrist relief มอยส์เจอร์เติมน้ำให้ผิวได้ดี ซึมไว 
ส่วนพวกจุดด่างดำลอง  AHA paula's choice หรือจะใช้เซรั่มวิตามินซีดีๆสักตัวอย่าง kiehl's
หรือ  skinwill  คะตัวหลังไม่มีเค้าเตอร์หาข้อมูลได้ที่บล๊อกพี่ปูเป้คะ

เข้าใจว่า จขกท. หมายถึงผิวกายใช่ไหมคะ ^^?

เราใช้ของเจอเก้น ก็ชุ่มชื้นดีนะคะ เอางี้ไหม อาบน้ำเสร็จ ตอนตัวยังเปียกๆอ่ะคะ เอาเบบี้ออย ทาตัว ทาตอตตัวเปียกๆนั้นแหละคะ แล้วก็เอาผ้าเช็ดตัวซับตัวตามปกติ แล้วค่อยทาโลชั่นตาม เวลาผิวเราแห้งมากๆเราทำแบบนี้แหละคะ ช่วยได้เยอะเลย ลองดูนะคะ

อืม ผิวกายจริงๆ ด้วย  อันนี้ช่วยไม่ได้เพราะทุกวันนี้ก็ไม่เคยทาครีมเลย 
 Jergens ช่วยเรื่องชุ่มชื้นสุดๆเลยค้า ทาตอนหลังอาบน้ำเสดจะยิ่งดีค้ะ
หลีกเลี่ยงการอาบน้ำอุ่นในช่วงนี้นะคะ หลังอาบน้ำตอนตัวเปียกๆทาเบบี้ออยล์แล้วตามด้วยสมูทอีโลชั่นค่ะ....ลองดูนะคะ
อ๋อ ผิวกายไอเราเข้าใจผิดเอง = =
Jergens  เลยคะ งดอาบน้ำอุ่นด้วย ถ้าแห้งมากก็ซัด Body butter โลด
 ส่วนตัวใช้ jergens นะ ถ้าแห้งมากก้ใช้สุตร ultra healing เลย
อาจจะหนึบหน่อยแต่นุ่มมากกกกกกกกก 
Vaseline Rescue ขวดขาวเลยค่ะ
เราก็แห้งมาก
แล้วก็เซตนมบิวตี้บัฟเฟ่ค่ะ
 ชอบ Jergens  ค่ะ  
แต่ก่อนลงโลชั่นก็ลงเบบี้ออย หรือน้ำมันมะพร้าวก่อน ^^
 น้ำมันมะพร้าว นวดๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again