สอบถาม รองเท้า fitflop แบบนี้ใช่ของแท้ป่ะคะ

วันนี้ไปสอยรองเท้าสุดฮิต fitflop มาคู่นึง

อยากถามว่ามันมีวิธีดูมั้ยอ่ะคะ ว่าของแท้ หรือ ของก๊อป 

ใครทราบรบกวนบอกทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

มีบอกในเว็บสยามแบรนด์เนมค่ะ รูปเล็กมากจนมองไม่เห็นเลยว่าแท้หรือปลอม ลองเข้าเว็บกุ๊กเกิ้ล พิมพ์สยามแบรนด์เนม วิธีดูฟิบฟอฟของแท้ เราว่าเจอแน่คะ ดูหลายจุดมากเลยคะ

รายละเอียดน้อยแค่นี้ดูไม่ได้หรอกจ้า
ไอตัวเราเคยโดนของก๊อปมาแล้วทีนึง หมดไป1700 แล้วมาศึกษาทีหลัง
เอ้า!นี้มันก๊อปเป๊ะๆเลย แต่เราใส่รุ่นElectra น้า ก็เลยเอาไปคืนคนขายแล้วบอกมันเลยว่าเนี่ยก๊อป!
คนขายก้บอกเจ้าสั่งสอนมาว่าให้พูดตามสคริปว่ารับมาจากโน้นนี่เลยได้ราคาถูก
สุดท้ายก็เลยลงเอยด้วยการไปซื้อที่ห้างฮอลมาร์คที่อังกฤษเลย ตก2500บาทเอง

แล้วไม่นานมานี้เราเผอิญเดินไปเจอร้านนึงที่สยาม(ขอไม่ระบุพิกัดร้านนะ ฮ่าๆ อยากรุ้ก้เมลเอาจ้า)
แบบดูฮอตฮิตมาก พอเราไปจับดู เห้ย!น้ำหนักของรองเท้านี้ก้ไม่ใช่แล้ว ไอความที่เราใส่ทุกวันเลยรู้ไง
แล้วพอมาดูรุ่นเรา ไอที่เราโดนหลอกทีแรก วัสดุปลอมเปี๊ยะๆ เลย

สรุปแล้วเราว่า fitflop เนี่ยฝากคนที่ไว้ใจได้หิ้วมาจากเมืองนอกดีกว่าจ้า ไม่งั้นก็ยอมซื้อห้างเพื่อความสบายใจดีกว่าโนะ :)

ของก๊อปเกลื่อน จะราคาพันกว่าก็ก๊อป ให้แน่ใจซื้อช๊อปไม่ก็ฝากเพื่อนซื้อมาจากต่างประเทศดีกว่าค่ะ

ขอบคุณทุกคอมเมนต์นะคะ

คาดว่าคงจะก๊อปชัวร์ 555

ดูจากตัวรองเท้ายากค่ะ แต่ง่ายอย่างนึงคือ ดูได้จากสถานที่ที่ซื้อมาค่ะ ไปถามที่เฟส fitflop ได้เลยค่ะ

ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ดูจากแค่นั้นคะ

Flipflop ถ้าก๊อป เกรด A... เอามาวางเทียบกับกับของจริง ยังดูแทบไม่ออกด้วยซ้ำไปค่ะ
ฉลาก ป้าย อะไรเหมือนกันทุกอย่าง...

ต่างกันอย่างเดียว คอ เวลาสวมใส่

ของจริง เป็นรองเท้าสุขภาพ ออกแบบมาอย่างดี ใส่แล้วรับกับเท้า เดินสบายยยย

เราเคยเห็นของกอปเกรด A ที่ว่า... จับดูยังไม่รู้เลย วัสดุเหมือนมากๆ
จนกระทั่งลองใส่... พอดีวันนั้นก็ใส่ Flipflop ไป... ถอดออก แล้วลอง โอ้โหห... มองหน้ากับแม่ตาปริบๆ...
แบบ แค่ใส่ก็รู้เลยค่ะ... อยากจะหันไปวีนใส่แม่ค้า แต่ก็ขี้เกียจเถียง เลยก็แค่ไม่ซื้อ แล้วเดินออกมา

แล้วเกรด A พวกนี้... ราคาต่างกับของจริง ไม่ถึง 1000 อ่ะค่ะ
แล้วคือ มันเป็นรองเท้าสุขภาพ ไม่ใช่รองเท้าแฟชั่นธรรมดา...
เอาของปลอมมาใส่ ก็ไม่ต่างอะไรกับใส่รองเท้าแตะ... สู้เอาเงินไปซื้อรองเท้าแฟชั่นสวยๆจริงๆใส่ดีกว่า
ชื่อของแท้ดีฟ่าทนด้วยของปลอมใส่มาแล้วแป๊บเดียวหูคีบก็หลุด
ชื่อของแท้ดีฟ่าทนด้วยของปลอมใส่มาแล้วแป๊บเดียวหูคีบก็หลุด
 เราคาดว่าของปลอมนะ 
เพราะว่า Logo ตรงรองเท้าของจริงจะอยู่ระหว่างกลางพอดี
และตรงป้ายสามเหลี่ยม ตรงวงกลมสีขาวของแท้จะเป็นสีแดง เราดูออกแค่นี้เราว่าน่าจะก๊อปเกรด A 
ence[eของแท้ผลิตที่ไหนบ้าง

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again