จดหมายเชิญวีซ่าอังกฤษ ภาษาไทย ได้มั๊ยคะ

จดหมายเชิญและจดหมายแนะนำตัวขอวีซ่าเยี่ยมญาติ ประเทศอังกฤษเขียนเป็นภาษาไทยได้มั๊ยคะ

แนะนำว่าภาษาอังกฤษเวิร์คกว่าค่ะ แล้วก็ให้ทำเป็นจดหมาย 1 ฉบับ พร้อมแนบแผนภูมิไปด้วยว่าเป็นญาติกันอิท่าไหนค่ะ เช่นเป็นน้องสาวฝ่ายแม่ก็วาดเป็นแผนภูมิไปค่ะ

ถ้าจะให้ช่วยร่างคร่าวๆก็ประมาณนี้ค่ะ

To whom it may concern,

I am writing to inform you of my visiting guest. Miss A (ยกตัวอย่างว่าเราชื่อเอ), my counsin (ยกตัวอย่างว่าเป็นญาติ), is going to visit me in London, UK (ยกตัวอย่างว่าจะไปเยี่ยมที่ลอนดอน) for her holiday (ยกตัวอย่างว่าไปเที่ยว) which would be during the period of November 20 - November 27 (ยกตัวอย่างว่าจะไปเยี่ยมช่วงนี้). She will be staying at my current address which is __________ (ยกตัวอย่างว่าจะพักที่บ้านญาติ แล้วใส่ที่อยู่ไป).

Should you require any further details, please do not hesitate to contact me at my e-mail/mobile phone _________. (ให้ใส่ช่องทางติดต่อญาติไป)

Yours faithfully,
(ลงชื่อ)

หวังว่าจะช่วยได้บ้างนะคะ

ขอบคุณค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again