"Dark is Glam" by Rexona Crystal Dry Spray

36 45

สืบเนื่องจากกิจกรรมที่ทางเรโซนาได้จัด เวิร์คชอปพร้อมกับชอปกับเรโซนา  Dark is Glam  ไปเมื่อวันก่อน ทางเราได้ผู้ชนะที่มาเป็นนางแบบในกิจกรรม Beauty Check  to go ให้เราเรียบร้อย ซึ่งก็คือน้อง แอปเปิ้ล  หรือ aapple สาวน้อยวัย 17 ปี ผู้มีรสนิยมทางด้านแฟชั่นเป็นเลิศไม่แพ้ใคร ฟะร้าพิสูจน์ด้วยตาตัวเองมาแล้วจากที่ได้มีโอกาสตามน้องแอปเปิ้ลไปช็อปปิ้งเสื้อผ้าและเครื่องประดับที่จะมาถ่ายแฟชั่นกันที่ร้าน topshop เมื่อวันก่อน

สำหรับวันนี้ฟะร้าขอนำภาพบรรยากาศและภาพแฟชั่นเซต Dark is Glam  มาให้เพื่อนๆ ชาวจีบันได้ชมกัน ฟะร้ารับรองว่าสวยถูกใจเพื่อนๆ แน่นอน  

เราได้ถ่ายทำกันที่ High studio ที่ RCA ก็นัดน้องแอ๊ปเปิ้ลตอน 10 โมง เพื่อมาแต่งหน้าทำผม และให้น้องเต้ สไตล์ลิสของเราช่วยฟิตติ้งชุดอีกที  

เราถ่ายกัน  2 เซต 2 อารมณ์  คือ เซตแรกจะมาตามธีมของ Dark is Glam เป๊ะๆ โดยเราได้ทำการเนรมิตน้องแอปเปิ้ลให้กลายเป็นพรีเซนเตอร์เรโซนาแทนพลอยไปแล้ว  555 ขอเว่อร์นิดนึง
แต่ออกมาคล้ายเลยนะ  ขอบคุณช่างภาพสุดเลิศจริงๆ

อ่ะ ให้ดูอีก  ได้อารมณ์แกลมเนอะ

โพสต์แบบพริ้วๆ

ต่อมากับเซตที่สอง  ขอบอกว่าชอบเซตนี้มาก ดูเป็นตัวน้องแอ๊ปเปิ้ลมากๆ และสวยเซ็กซี่ขึ้นด้วย สโมกกี้แบบจัดหนัก กับทรงผมที่เกล้าไปแบบยุ่งๆ รุ่ยๆ  ทรงนี้ทำง่ายมากถ้าเป็นคนผมเสีย  แต่น้องแอปเปิ้ลดันผมสวยไม่มีเสียนี่สิ  ช่างผมแอบกลุ้มใจนิดนึง แต่ก็ผ่านฉลุย  อิอิ

ชุดเท่ห์และเปรี้ยวมาก  บวกกับพร็อพที่ลงตัว ทำให้ลุคนี้ดูโดดเด่นมากๆ 

เซตนี้ชอบหลายรูปมาก นางแบบหุ่นดีชะมัด

ลองเปลี่ยนจากกระโปรงเป็นเลกกิ้งเงินเพิ่มลุคซ่าส์ๆ

งานวันนั้นสำเร็จไปได้ด้วยดี ต้องขอขอบคุณ Pisid ช่างภาพคนเก่งที่มาช่วยถ่ายภาพสวยๆ ให้กับแฟชั่นเซตของเรา

เครื่องประดับเก๋ๆ จาก Crossdoff

แต่งหน้าโดยฟะร้า และได้น้องป๋องช่างทำผมคู่ใจเป็นคนจัดการเรื่องทรงผม 

ขอบคุณน้องเต้ที่สละเวลามาทำสไตล์ลิสให้กับเรา   สตูดิโอเจ๋งๆจาก High Studio และทีมงานจีบันที่คอยช่วยเหลือมาโดยตลอด ขอขอบคุณน้องแอ๊ปเปิ้ลนางแบบสุดน่ารักของเราด้วย 

ขาดไม่ได้ กับสปอนเซอร์ใจดีๆ อย่างเรโซน่า

ที่สำคัญที่สุด ขอบคุณสมาชิกจีบันที่มาเป็นส่วนร่วมของเว็บทำให้เรามีโอกาสได้ทำกิจกรรมใหม่ๆ เพื่อทุกๆ คนเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ 

ฟะร้า

ฟะร้า

ชื่อฟ้า แต่เรียกว่าฟะร้าเพื่อจะได้ไม่งง เพราะคนชื่อฟ้าเยอะมั่ก

รู้จักจีบันตั้งแต่ยังไม่เป็นเว็บ รักเวบนี้ค่ะ ^^

FULL PROFILE