ว่าด้วยเรื่อง ริ้วรอยและ!สิวT^T

พอดีเราเป็นคนนอนดึกอ่ะคะยิ่งช่วงน้ำท่วมยิ่งดึกเลยแต่ว่าตื่นเช้านะคะ
เรื่องแต่งหน้าก็ไม่ได้แต่เลยปีนึงนับครั้งได้ว่าไม่เกิน3ครั้งที่แต่งไปงานกับคุณพ่อ
แต่ว่าเราก็ล้างเครื่องสำอางออกทุกครั้งแต่ไม่ได้ลงครีมหรืออะไรเพิ่มเติมอ่ะคะ
ตอนนี้เริ่มมีริ้วรอยแฟนพ่อบอกว่าเพราะว่ายิ้มมากไปเลยทำให้มีรอยตรงแก้มอ่ะคะ
เป็นแบบเวลาเรายิ้วกว้างๆแบบร่องแก้มอ่ะคะ(อธิบายไม่ถูกอ่ะT^T)
ส่วนสิวก็มีทั้งสิวฮอโมน(เพราะปจด.คะ)และสิวที่มาจากน้ำปะปาT^Tและนอนดึก
ตอนนี้เรากำลังจะลองหาครีมใช้ดูอ่ะคะพี่ๆว่าตัวไหนใช้ดีคะ
เราเป็นคนผิวแพ้ง่ายด้วย ล่าสุด นั่งจ้องอยู่นานเลยไปซื้อPond's มาใช้อ่ะคะ
ความคล้ำใต้ตาเราดีขึ้นนะคะแต่ริ้วรอยยังเหมือนเดิมTT^TT''
มีตัวไหนใช้ดีไม่แพงมั่งไหมคะTOT

ปล.ไม่ทราบว่าผิดกระทู้หรือป่าวหากผิดกระทู้ก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย จขกท.มึนมากคะ
อืม bha ป้าพอล่า อ่า ช่วยสิว

ยูเซอรีลอ่าา  เราใช้เพราะมันเปนเวชสำอางค์

แล้วก็ พวกคลีนซิ่งล้างหน้า

แล้วก็ พวกครีมมอยเจอร์อ่ะ  ของ ฟิสิโอเจล ที่วัตสันอ่ะค่ะ เพราะเราหน้าแห้งเลยใช้

ไม่รุ้ช่วยไรได้ป่าว ดูแลสุขภาพเอา

ช่วงนี้กลุ้มใจน้ำปะปาสุดๆ
@ nam26 ขอบคุณคะ แต่ดูเหมือนเราจะแพ้ของ ฟิสิโอเจล นะ เคยใช้แล้วครั้งนึงทั้งสิวทั้งผื่นแดงเต็มหน้าเลย

ใช้โฟมล้างหน้าของ Covermark ทาครีมของโอเลโททัล ตอนนี้หน้าขาวขึ้นค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ ด้วยนะคะ จะได้ชุ่มชื้น
@ Thatcha ขอบคุณคะT^Tแต่แพ้ โอเล ด้วยอะคะT^T
ปล.ผิวแพ้ง่ายสุดๆT^T''' ใช้พวกสมุนไพรก็แพ้เป็นบางชนิดเหมือนกันคะT^T'' อนาดจิตT,.T

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น