How-to "Angel Dust"

163 146
Pearypie : Angel Dust

Happy Halloween ค่ะ เดือนนี้เป็นเดือนโปรดของแพรในรอบปี เพราะจะได้แต่งตัว แต่งหน้าได้หลายๆวันโดยไม่มีใครมอง ทุกๆปีแพรก็จะคิดว่าจะแต่งเป็นอะไรดี แต่ปีนี้ขอเป็น ปีศาจน้ำแข็งตามหัวข้อค่ะ

ใช้เวลาไม่นานมากสำหรับการแต่งหน้าถ้าเทียบกับตอนสระผมออก ยี้ซะหัวเน่าเลย
ไม่บ่นละค่ะ เริ่มกันเลยดีกว่าาาาาา

Makeup Kit

1. Prep+Prime-Transparent pressed powder MAC
2. Blue (No she didnt)-Lime crime
3. Glue Stick (No toxic)
4. Black pencil- IN2IT
5. Sleek Makeup-Badgirl Palette
6. Crystals
7. Artficial light-Smashbox
8. Shu uemura architect foundation
9. Dermacolour Camouflage
10. Face and body White- MAC
11. Theatrical face paint colour- manes
12. Shu Uemura Lashes
13. Glitter
14. Duo Glue
15. H&M Silver Dust
16. Makeup Forever-12 Flash colour
CONTACT LENSES*MAXIM BLUE BOX*GREY COLOUR*

รูปก่อนและหลัง

ขั้นตอนคิ้ว

สำหรับคิ้ว แพรทำให้เส้นขนเรียบมากที่สุดเพราะต้องติดเพชรแล้วไม่อยากให้มันหลุด แต่ไม่ได้เน้นเป็นเรื่องการปกปิดสีคิ้วเท่าไรค่ะ

1. เริ่มจากทากาวหลอดที่ไม่มีสารอันตรายบนหน้าสะอาด มันจะเขียนด้านหลังว่า no toxic เพราะกาวพวกนี้ทำขึ้นมาให้เด็กๆใช้ เด็กๆหยิบมาทานบ้าง ป้ายหน้าตัวเองบ้าง กาวเลยสามารถนำมาใช้ได้ค่ะ ไม่เป็นไร
ปกติแล้วแพรจะใช้เป็น เทียนสำหรับแต่งหน้า theatre ถ้าอยากทำให้คิ้วหายไปเลย แล้วก็เรายังสามารถใช้สบู่ก้อนแช่น้ำได้ด้วยค่ะ

2. พอกาวแห้ง ลง concealer
3. set concealer ด้วยแป้งฝุ่นไม่มีสี

ขั้นตอนผิว
สีของผิวหน้าในวันนี้จะออกซีดๆและค่อนข้างด้าน
1. ผสมรองพื้นสีขาว Artficial light-Smashbox และรองพื้นสีปกติเข้าด้วยกัน
2. ทาทั้วหน้าด้วยฟองน้ำ กดเข้าหน้าเบาๆ
3. ลงแป้งไม่มีสีเพื่อเซ็ทรองพื้น

อย่าลืมทาหูและคอตอนแต่งตัวเสร็จ

ขั้นตอนตาหนึ่ง

1. ใช้อายลายเนอร์แบบดินสอเขียนขอบตาบนล่าง และเส้นใต้คิ้ว ใช้แปรงถูเบาๆให้ฟุ้ง
2. ลงครีมแชร์โดสีขาวบนเปลือกตา เพื่อสร้างขาวสว่าง
3. ทาผงสีเงินบนครีมสีขาว
4. เบลนสีตรงปลายตาเพิ่มมิติด้วยสีเงินเข้มหรือเทา

ขั้นตอนตาสอง

1. เซ็ท ลายเนอร์ด้วย eyeshadow สีดำ
2. ติดglitter ตรงกระดูกใต้คิ้ว ทามันไม่ติดให้ใช้ กาวติดขนตาหรือ eyeshadow แบบครีมค่ะ
3. ติดเพชรหลายๆขนาดบนคิ้วที่กลบตอนแรก ใช้กาวติดขนตา อันนี้ต้องใจเย็นๆเพราะใช้เวลานานมากกกกกกกกกกกกกกก
4. ติดขนตาค่ะ เอาให้มันเยอะกันไปข้างหนึ่ง จะติดไม่ติดตามใจค่ะ

ขั้นตอนสุดท้าย

1.+2. ใช้แปรงปัดแก้มผสมสีเทากับน้ำตาล ทาตามเบอร์เพื่อให้หน้าดูตอบๆ

3. ปากสีฟ้า เพิ่มสีให้กับหน้า เพราะรู้สึกมันจืดไป แล้วไม่อยากทาสีเงินๆ
ถ้าใครไม่มีลิปสติกสีฟ้า ให้ใช้ รองพื้นกลบสีปากก่อน จากนั้น เอาeye shadowมาขูดผสมvasaline แล้วใช้ทาชั่วคราวได้ค่ะ

แอบกลัวตัวเอง -__-" แต่ไม่เป็นไร เป็นผีก็ต้องมีน่ากลัวบ้าง แล้วเจอกันใหม่เดือนหน้าค่ะ
อยากรู้แล้วว่า Jeban จะมี theme อะไรมาให้เราเล่นนนนน

ขอบคุณค่ะะะะะ :)

pearypie

pearypie

สวัสดีค่ะทุกๆคน
อย่างแรกต้องขอโทษด้วย ถ้าพิมภาษาไทยผิด เนื่องจาก คีบอดไม่มี ปุ่มไทยให้ดู เลยต้องลองพิมมั่วๆขึ้นมา

ขอแนะนำตัวเองก่อนเลยนะตะ จะเรียกแทนตัวเองว่า แพรค่ะ

แพรเป็น สมาชิกที่นี้ได้มาหลายปีแล้ว ชื่นชอบความสามารถ และความมั่นใจที่คนไทยมี
แต่แพรไม่เคยได้มี โอกาศ ไพส ฮาวทุกับเค้า สักที

แพรอยู่ประเทศอังกฤษค่ะ จึงอยากจะมา แชร์เพื่อนๆ จีบันทุกคน พอดีแพรเพิ่งสร้างหน้า เพื่อใช้ในการลงรูปและข้อมูลข่าวสารในเรื่อง fashion, beauty trends, music และ งานที่เกี่ยวกับ เมคอัพ ในหน้าของ Facebook

www.facebook.com/pearypiemakeupartist

ถ้าเพื่อนๆคนในสนใจอยากติดตาม ขอเชิญได้เลยค่ะ

และแพรจะกลับมา พร้อมกับ ฮาวทุและ ผลงานอีกมากมาย
ช่วยติดตามกันหน่อยนะคะ

FULL PROFILE