ช่วยแนะนำคลีนิกจัดฟันหน่อยค่ะ

รบกวนผู้รู้แนะนำคลีนิกจัดฟันในกรุงเทพหน่อยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับสาวฟันสวยนะค่ะ
โรงพยาบาลฟันค่ะ อยู่สุขุมวิทเท่าไหร่จำไม่ได้ จัดฟันนานมากแล้วอะค่ะเลยลืม แต่รู้สึกว่าดีเพราะสะอาดมาก หมอพยาบาลและพนักงานก็น่ารักหมดค่ะ

บางคลีนิกก็ยืดเยื้อนะคะ ไม่แน่ใจว่าเหตุผลเพราะฟันไม่เข้าจริง ๆ รึว่าต้องการรายเดือน เพราะไม่ได้คิดราคาเหมา เหงบางคน มากกว่า 3 ปี ยังไม่อาวออกค่ะ  ทั้ง ๆ ที่ฟันไม่เกมากเลย.. แย่จังง

เพิ่มเติมหน่อยค่ะ โรงพยาบาลฟันอยู่ที่สุขุมวิท 49 อยู่ใกล้ๆกับโรงพยาบาลสมิติเวช(สะกดยังไงไม่แน่ใจค่ะ)

ตอนนี้พักอยู่แถวรามคำแหง 1 ค่ะ  แต่ไปได้หมดละคะที่ไหนดีไปได้สะดวกทุกที่อ่ะค่ะ แต่ได้ใกล้ ๆ ก็ดีนะ ขอบคุณนะคะ มีเวปหรือเบอร์โทรจะดีเลยค่ะ
คุณ pocket สุดยอดค่ะ

ขอบคุณคุณ pim ค่ะ กะลัง Search หาอย่างแรงค่ะ พยายยามมมม หา ขอบคุณค่ะ

กำลังจะไปจัดที่โรงบาลสุขุมวิทค่ะ ^^' ช่วยไรไหมนิ55
คุณ Pocket คงจะแนะนำหมอที่ตัวเองขายของให้สินะ
แนะนำศูนย์ทันตกรรมพญาไทเจ้าค่ะ
อยู่ใกล้รถไฟฟ้าพญาไท แต่เดือนไม่ถึง 5 นาที
ดัดที่นี่อยู่เหมือนกันค่ะ ตอนนี้เกือบครบปีแล้ว
ฟันเข้าทีเข้าทางไปเยอะมากกกกก
ศูนย์สะอาด ทันสมัย เจ้าหน้าที่ใจดี
(555+ เหมือนมาขายของเลย)

ปล.หมอจัดฟันจะเข้าเฉพาะวันศุกร์-เสาร์ค่ะ
ปปล.ที่นี่รับจัดแต่แบบดามอนนะค่ะ ไปพบหมอ 2 เดือนครั้ง
ปปลล.ก่อนจะตัดสินใจไปจัดฟันที่ไหน
เช็ครายชื่อหมอที่ได้รับอนุญาตจากทันตแพทย์สภาก่อนนะค่ะ
เช็คได้ในเว็บ thaiortho.org(ขออนุญาตแปะเว็บนะค่ะ)
มีคนรู้จักบอกว่าที่ รพ. รามคำแหงก็ดีคะ แต่จำไม่ได้ว่าคุณหมอชื่ออะไรคะ
แต่ส่วนตัวแล้วจัดฟันที่ศูนย์ทันตกรรม สาย2 คะ คุณหมอใจดีคะ คุณหมอจะเข้ามาที่คลินิกเฉพาะวันพุธ กับ วันอาทิตย์คะ

ถามคุณ BreezyRiz หน่อยค่ะ อยากทราบราคา ทั้งหมด

กะเรทการจ่ายตัง ประมานว่า จ่ายครั้งแรกเท่าไหร่ ครั้งต่อไปเท่าไหร่ อ่ะค่ะ

ตอนนี้ก้อกะลัง หาที่จัดฟันอยู่เหมือนกัน 

ขอบคุณมากนะคะ

เหตุผลในการเลือกที่จัดฟันของเรานะ
1. เลือกหมอที่ได้รับอนุญาตจากทันตแพทย์สภา
2. เลือกที่หมอที่ประจำหลาย ๆ วัน

เคยไปปรึกษาหมอที่คลินิคแห่งหนึ่ง หมอเข้าทุกวันพฤหัส วันที่ไปคนเยอะมากๆๆ
นั่งรอล้นคลินิก เราเลยคิดว่าหมออาจจะรีบๆทำ ไม่มีเวลาคุยกับคนไข้เท่าที่ควร

เราเลือกจัดที่ ร.พ ยันฮี หมอเข้าอาทิตย์ละ 5 วัน
สะดวกในการเลือกวันนัด เลื่อนนัดค่ะ

สงสัยถามได้นะค่ะ 
บ้านรักฟันดีนะ กำลังจัดอยู่หมอเก่งดี ผ่อนจ่ายก้อด้าย อยู่แถวลำสาลีเอง
อยู่ที่นู่นจัดกับศก.ลาดพร้าวก็ได้นะคะ ที่รพ.รามคำแหงก็ดีค่ะ จขกท.ต้องลองเข้าไปสอบถามรายละเอียดกับคลินิคที่คุณสนใจค่ะ รายชื่อที่เคยบอกไปเป็นเขตที่เรารับผิดชอบแต่อันนี้คือเพื่อนที่เป็นเจ้าของเขตแนะนำค่ะ ไม่ได้ผลประโยชน์อันใดนะเจ้าคะ แต่เห็นเขาถามก็เลยตอบค่ะ
ไปโรงบาลพระมงกุฏดิถูกนะแต่รอนานมากแต่ถูกใจแน่นอน
ตอนนี้เพิ่งเริ่มทำที่ ศูนย์ทันตกรรมหน่ะ ประมาณ49000++
หมอใจดีนะ แต่เราว่าแพงไปหน่อย ว่ามั้ย
ตอนนี้เริ่มกลัวแล้วหล่ะ อิ อิ แนะนำได้มั้ย
เราอยากดัดฟันมากเลยอ่ะแต่ยังหาที่ดัดไม่ได้เลยฟันเราไม่ได้เป็นอะไรเลยแต่เค้าบอกว่าดัดแล้วจะผอมเราเลยอยากดัดช่วยบอกหน่อยผอมจริงไหม
ทำที่เด็นต้าจอย ทองหล่อค่ะ ในร้านมีภาพดารา นักร้อง ไปทำกันเยอะเลย แต่ค่อนข้างราคาสูงอยู่ แต่ถ้าผลออกมาดีก็คุ้มนะคะ รอดูผลอยู่ค่ะเพิ่งทำมา 4-5 เดือนเอง เค้าคิดเป็นเหมาจ่าย แต่ทยอยจ่ายเป็นรายเดือนค่ะ คุณน้องนุ่นคะเรื่องทำแล้วผอม ตอนแรกก็เข้าใจอย่างนั้น แต่เอาเข้าจริงไม่ผอมหรอกค่ะ ประสบการณ์จากตัวเองนะคะ คนอื่นอย่างไรไม่รู้ ช่วงแรกๆ ที่เข้าเหล็กที่มันจะร้าวๆ ทานอะไรไม่ค่อยได้ แต่ผ่านไปสัก 1-2 อาทิตย์ เริ่มชินๆ ก็ทานได้เกือบเหมือนเดิมเลยค่ะ
แล้วแถวบางกะปิมีที่ไหนดีๆๆๆ ช่วยบอกด้วย
ในซอยมหาดไทย(ราม 65)ก็ดีนะ เราไปผ่าฟันคุดมา หมออธิบายรายละเอียดดี ไม่เจ็บด้วย(ขนาดผ่านะเนี่ย)แล้วสก้อมีหมออีกคนที่จัดฟันโดยเฉพาะ เราก็ทำที่ร้านนี้ ใกล้ห้องด้วย สองครั้งแรก ครั้งละ ห้าพัน ครั้งต่อไปก้อครั้งละ 1200-1500บาทจ้า ไม่แพงหรอกนะ
ลืมบอกชื่อร้าน แกรนด์ เดนทัล คลีนิค
โรงพยาบาลราม อ่ะ ครั้งละ 2,000 ตลอดเลย รวม 38,000

ขอรายละเอียดได้มัยคะ อยากจัดมากๆๆ แต่ยังไม่รู้ว่าจะทำที่ไหนคะ ขอบคุณคะ
อยากจัดฟันที่ราคาไม่แพง เพราะหนูไม่มีตังค์ แต่ฟันของหนูไม่สวย
โรงบาลพระมงกุฏจัดดีใหม่ถามหน่อย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again