กระโปรงนิสิตพรีทยาวกับส้นสูง

คือจะเปิดเทอมแล้ว ก้อยากจะเปลี่ยนมาใส่พรีทยาวมั่ง

เลยขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆนะคะ

คืออยากใส่พรีทยาวประมานตาตุ่มอ่าคะ และถ้าใส่กับส้นสูงจะเข้ามั้ยอ่า ??

รบกวนด้วยนะคะ ปล. เราสูง 156 เองอ่า ใส่ประมานตาตุ่มดีมั้ย

ขอบคุนคะ ^^

เราว่านะ ส้นสูงเหมาะกะทรงเออ่ะ

แล้วพลีทหน้าจะเหมาะกะส้นตึกนะ

เราดูจากคนอื่นเขาใส่อ่ะ

ปล.ไม่เคยใส่ชุดนักศึกษา เพราะใส่เครื่องแบบอ่า แนะนำไม่เกง รอคนต่อไป
 ยุ้ยสูง 168 ใส่แล้วก้อถือว่าโอเคเรยนะคะ ช่วงที่อยากบำรุงอ่ะคะ พอดีใส่แต่สั้นๆ ขายุ้ยดำมากเรย อิอิ  เรยอยากขาขาวๆเหมือนชาวบ้านเค้าบ้าง ยุ้ยว่าใส่แล้ว น่ารักอีกแบบนะคะ ลองดูค่ะ ใส่พอดีตาตุ่มเรยค่ะ  ใส่ส้นสูงด้วย สี่นิ้วเรย อิอิ สุงไปใหย่เรย ยุ้ย แต่ใส่ออกมาแล้วดูดีนะคะ สุ้ๆค่ะ ลองดูนะคะ

^^; ความเห็นส่วนตัวหน่อย เราว่าพลีตยาวเหมาะกับ flat นะคะ 
อะไรประมาณนี้

(ขออภัยค่ะรูปใหญ่ไปติ๊ด)

ชุดประจำตัวเราคือพลีทยาวประมาณเข่ากับรองเท้าแฟลทค่ะ
ชอบเพราะมันเรียบร้อย+คล่องตัวดี
เคยไปลองใส่ยาวถึงตาตุ่มละเดินดู มันไม่ถนัดอะค่ะ เดินละหงุดหงิด ไม่ใช่ตัวเราเลยสักนิด -*-
เราใส่พลีตยาว--กับบู๊ทหนังอ่ะแบบประมาณข้อแต่ต้องเลือกบู๊ทที่ออกแนวเซอร์ๆๆอาร์ตๆๆน่ะไม่เอาแบบร๊อคน่ะจ่ะ
ขอบคุนทุกๆความเห็นมากเลยค่ะ
 พลีทยาว ไม่เหมาะกับส้นสูงเลยค่ะ เพราะดูตลกมากๆ (เคยเห็นคนที่ ม.ใส่) เหมาะกับผ้าใบ หรือไม่ก็แฟลทค่ะ แล้วก็พวกส้นเตี้ยนะ
 ระวังส้นสูงเกี่ยวชายกระโปรงนะคะ จบไม่สวยแน่นอน
ส่วนตัวแล้วกระโปรงพรีทยาวควรใส่กับ Flats หรือไม่ก็รองเท้าส้นเตารีดจะดูคล่องตัวกว่าค่ะ

พลีทยาวสามารถใส่กับรองเท้าส้นสูงหรือส้นเตารีดก็ได้ค่ะแต่น่าจะอยู่ในช่วง 2-2.5 นิ้ว จะได้เพิ่มความสูงคุณเป็น 160 up
สมัยป้าสาว ๆ ครูฝ่ายปกครองอนุญาตให้ใส่พลีทยาวกับรองเท้าส้นสูงคัทชูประมาณนี้แหล่ะค่ะ  จะได้เปรียบหากสาวใดชอบใส่กระโปรงยาวพอจบมาทำงานใส่ชุดสำนักงานขางี้ขาวจั๊วะ  หน้าไม่สวยแต่ขาสวย 5555+

อีกทางเลือกไม่รู้ฝ่ายปกครองจะว่าหรือเปล่า  เห็นนิสิตวิศวะผู้หญิงนุ่งกระโปรงพลีทยาวกับรองเท้าคอนเวิสหุ้มข้อ  ก็เทห์ไม่เบาค่ะ  อยากย้อนวัยได้แต่ทำใจ

หูยย พอดีเลยคะ กำลังคิดว่าจะใส่พลีทยาว เพราะขาดำมาก เมื่อก่อนใส่แต่ สอบสั้น กับส้นสูง

เราเห็นเพื่อนที่ ม. ใส่พลีทยาวกับส้นเตารีดสไตล์รองเท้าสานๆ อ่ะ น่ารักออก เค้าก็ตัวเ็ล็กๆ เหมือน จขกท. อ่ะค่ะ เรายังว่าจะใส่บ้างอยู่เลยนะ แต่พลีทยาวนี่มันอันตรายตอนขึ้นรถลงรถนี่แหละ จะเหยียบชายกระโปรงหน้าคะมำเอา 5555 

ขอบคุนทุกคนน๊าคะ ที่มาช่วยกันให้ความเหน 

คือเราอยากให้เพื่อนๆเหนรูปรองเท้าอ่าคะ ว่าจะเข้ากันมั้ย

แต่พอดีลงรูปไม่เปนอ่า เปนของ lyn อ่าคะ ที่เปน wedges อ่าคะ

ปล. ผิดกฎมั้ยอ่าที่บอกชื่อร้านอย่างนี้ เราเปนมือใหม่อ่ะ ไงก้ช่วยแนะนำด้วยคะ

เราเห็นคนอื่นใส่กับส้นสูง ทั้งส้นเตารีดส้นแหลมก็ไม่แปลกอะไรนะ  แค่่ส่วนมากจะใส่ส้นเตารีดกันมากกว่า
เราสูงประมาน 170 แต่ไม่เคยใส่พลีทยาวเรยขาดำมากเรยใส่แต่เอสั้น...ต้องใส่ประมาณไหน ยังไง ถึงจะดูไม่น่าเกลียด

เราว่าถ้าใส่พลีทยาวถึงตาตุ่ม น่าจะใส่กับพวกคัตชู ส้นเตี้ยนะ ดูเดินง่ายกว่า

แต่ถ้าเอายาวไม่ถึงตาตุ่ม แล้วใส่รองเท้าหนังน่ารักๆ จะเข้ามาเลยคะ ดูเซอร์ๆดี

ใส่กะส้นเตี้ย รองเท้าสานน่ารัก ๆ ดูแล้วสบาย ๆ ดีน่ะ เราเคยใส่กะส้นสูงดูแปลก ๆ ไปเลย
แต่ตั้งแต่ใส่พลีทยาวมาขาขาวขึ้นเยอะเลยย
รองเท้าหนัง แนวไหนคะ ถึงจะเหมาะ ?

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again