DIY ตกแต่งการ์ดวันเกิดง่ายๆ ในยามน้ำท่วม

0 7

สวัสดีค่ะ...

ในยามน้ำมาก ขนาดนี้ วันสำคัญของคุณแฟนเราก็มาถึงแล้ว...
เราต้องยอมรับว่าเรา วุ่นวายเกี่ยวกับการเฝ้าระวังน้ำมากๆ จนไม่ค่อยมีเวลาทำของขวัณวันเกิดแบบเป็นชิ้นเป็นอันใหญ่โตเลย...

วันนี้ เราเลยขอโชว์ไอเดีย การตกแต่งการ์ดวันเกิด แบบง่ายๆ ...
ให้เพื่อนๆชาวจีบันได้ ดูกัน และสามารถนำไปใช้ได้... ในยามที่ของหายาก การเดินทางลำบากเช่นนี้...

ไม่พูดพร่ำทำเพลง เริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ
อุปกรณ์

การ์ดสวยๆ ซัก1ใบ
เราขอเล่าที่มาของการ์ดใบนี้หน่อยนะค่ะ... คือว่าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
เรามีโอกาสได้ไปเดินที่สวนจตุจักร แล้วเราก็ไปสะดุดตากับการ์ดวันเกิด 3มิติ
ตอนแรกเราก็เห็นว่าน่าสนใจดี เราก็เลยตั้งใจจะซื้อมาเพื่อเป็น1ในของขวัญวันเกิดคุณแฟน
แต่สิ่งที่เป็นอีกหนึ่งเหตุผลที่ตัดสินใจซื้อเลย นอกจากความสวยงามแล้วยังเป็นการทำบุญด้วยนะค่ะ
เพราะการ์ดใบนี้ ทำจากกลุ่มคนหูหนวก และ เป็นใบ้ค่ะ 

ด้านใน

เราถามเขาว่าเขามาขายทุกอาทิตย์มั๊ย เขาบอกว่ามาทุกอาทิตย์ค่ะ
แต่กว่าจะสื่อสารกันรู้เรื่อง ลำบากนิดนึงค่ะต้องพูดหลายที เพราะเขาหูหนวก...

กาวและกรรไกรค่ะ

ขั้นตอนการทำ

1. เลือกคำอวยพรเก๋ๆ มาซัก1คำอวยพร และเลือกรูปถ่ายคู่ น่ารักๆมา1รูปค่ะ

2.จากนั้นก็ใช้กรรไกรตัดแยกชิ้นส่วนแต่ละชิ้นออกมา 
3.ใช้กาวแปะ ชิ้นส่วนแต่ละส่วนบนหน้าปกที่ว่างเปล่าของการ์ดค่ะ ใช้จินตนาการได้เต็มที่เลยนะค่ะ ณ.จุดนี้

เสร็จแล้วค่ะ....  ^ ^

ขอบคุณเพื่อนๆที่รับชมนะค่ะ... ^ ^

SaraFang

SaraFang

สวัสดีค๊า :) จุ๊บๆ
LINE : FANGCZ

FULL PROFILE