สกินฟูด มะเขือเทศ

คือจะเปลี่ยนครีมอะค่ะ อยากถามว่า ครีมมะเขือเทศของสกินฟู้ดใช้ดีป่าวค่ะ เป็นคนผิวผสมค่ะ
แล้วมีตัวไหนของสกินฟู้ดใช้ดีบ้างค่ะ จะฝากเพื่อนซื้อที่เกาหลีแล้วค่ะ
ก้อ ok ot8jt ผิวผสมเหมือนกัน
เพื่อนแนะนะให้ใช้ tomato serum ค่ะ เพื่อนใช้แล้วหน้าเนียน ขาวใส มากเลยค่ะ วันนี้ก้อเลยฝากเพื่อนซื้อค่ะ

ใช้แล้วไม่เหนเกิดอะไรขึ้นเลยค่ะ

ก็ดีนะค่ะ รุสึกว่าหน้าขาวขึ้นนิดนึง แต่อยากให้ลองเซทแอปเปิ้ลมากกว่าค่ะ ตัวโทนเนอร์หิมดี ไม่มีแอลกอฮอล์ด้วยนะ เพราะมันไม่ยิบๆอ่ะค่ะ
ซื้อได้เลยค่ะ ยกชุด เราชอบมากก
เคยใช้ทั้งแอปเปิ้ลทั้งมะเขือเทศค่ะ

ตอนนี้มะเขือเทศ ก็โอเคนะค่ะ รู้สึกขาวจากภายใน 555

สำหรับเรา ใช้แล้วถูกกะหน้ามากเลยคะ
ผิวผสมเหมือนกัน ตรงจมูกมัน แต่แก้มแห้งลอก
เด๋วนี้หน้าไม่ลอกเลยค่ะ ใสขี้นด้วย

ใช้ของแท้แล้วก็ดี
แต่ว่าตอนนี้ของปลอมระบาดมากเวลาซื้อต้องระวังให้ดีซื้อที่ร้านของสกินฟู้ด จะดีทีสุด ราคาอาจจะแพงหน่อยสำหรับคนที่ไม่ได้ไปที่เกาหลี แต่จะคุ้มค่ากว่า เราเห็นที่ตลาดนัดมีขายมากเลยอยากรู้ ลองซื้อมาเปรียบเทียบกันกับตัวที่ใช้อยู่ สำรวจมาก 3 ตลาดนัด ลองทุกอย่างที่เรามี
1. โฟมชาเขียว ซื้อมาของปลอม 250 บาท แม่ค้าลดให้
วิธีสังเกต ดมฟองแล้วกลิ่นจะออกเหมือนน้ำมันเอามาถูกที่ฝามือแล้วฟองจะ
จะมันไม่ติดมือ ถ้าของจริงถูไปแล้วฟองละซึมเข้าไปในฝ่ามือจนแห้ง
2. เซรั่มมะเขือเทศ อันนี้ก็ดูยากตอนแรกแต่พอเอามาเปรียบเทียบตัวหนังสือจะไม่เหมือนของจริง ของจริงตัวหนังสือจะจะเพรียวบางกว่า ไม่อ้วน พอบีบเนื้อครีมแล้วสีขาวจะขาวกว่าของจริงและไม่จับตัวเป็นก้อนเนื้อครีมเหลว ถ้าของจริงบีบมาแล้วจะกะจุกอยู่ที่เดียว เขย่ามือแล้วไม่แตกออก พอทาเนื้อครีมไปลงบนฝ่ามือ จะรู้สึกแสบ ถ้าของจริงจะเนียน และนุ่มมือ
3.กันแดด มะเขือเทศ เนื้อครีมจะคล้ายกันมาก แต่พอทาลงบนฝ่ามือเนื้อครีมของปลอมจะขาวเป็นเหมือนเราทาแป้ง แต่ถ้าของแท้ทาทูลงไปจะไม่มีสีขาวติดอยู่เลย
4. โทนเนอร์มะเขือเทศ อันนี้ลองดมกลิ่นดูก็รู้เลยว่าของปลอมเพราะกลิ่นของแท้ไม่ว่าคุณจะใช้สำลีชุปเช็ดหหน้าจนเกลี้ยงหมดแล้วเอามาดมก็ยังมีกลิ่มอยู่แต่เมื่อเทียบกับของปลอม ดมกลิ่นในขวดก็จะมีกลิ่นแต่พอเอามาเช็ดหน้าแล้วเอาสำลีมาดมอีกทีจะไม่ได้กลิ่นมะเขื่อเทศอีก

ระวังของปลอมกันนะคะ เพราะอาจจะเสียอารมณ์กับสิ่งที่ซื้อไปว่าถูก แต่ก็ดีกว่าหน้าพังว่าไหมค่ะ
เราลองซื้อ วิตามินซีมา เราคงแพ้แน่ๆเลย ใช้แล้วคันหน้าอ่า ลองมา2วันแล้ว

แต่พอเราใช้มะเขือเทศก็ไม่แพ้นะ หอมด้วย ใช้มาหลายเดือนแล้ว ไม่ขาวขึ้นเท่าไหร่เลย
ดีจริงรึปล่าวค่ะ
ตอนนี้เพิ่งใช้เซรั่มมะเขือเทศรู้สึกว่าน่านิ่ม ของแท้ค่ะ 379 ค่ะ แพงมั้ยคัยซื้อถูกกว่านี้บอกหน่อยสิ ใช้อย่างเดียวกับแงฝุ่นก่อนก็เนียน รู้สึกดี อ่ะ กำลังจะลองใช้ครีมกับกันแดดตัวลดริ้วรอยค่ะรอของอยู่แล้วจะมาคอนเฟริมใหม่ค้า
หน้ามีแต่สิวอุดตันเต็มไปหมดเลยค่ะใช้อะไรก็ไม่หายเป็นผื่นเล็กๆๆลามเต็มสองแก้มเลยอะแผลเป็นด้วยใช้อะไรดีแนะนำด้วยค่ะ
เราซื้อเซรั่มมะเขือเทศของแท้มา ราคา 1,150 บาท นะใช้ดีนะเนื้อครีมซึมเข้าผิวไวดีหน้าไม่มัน หน้าเริ่มใส เมื่อก่อนหน้าเรามีสิวเยอะตอนนี้ก้อเริ่มจะแห้งแล้ว

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again