Review & Swatch :: Etude House Nymph AURA volumer # 1 และ 2 ไอเทมเพิ่มความบริ๊งและวาว

23 26

สวัสดีค่ะ ยี่ห้อนี้ก็ถึงคราวเวียนวนกลับมาอีกครั้ง 

เพราะเค้าออกคอลเลคชั่นใหม่มาสักพักแล้วค่ะ แต่ยังไม่เข้าไทย 

แต่ด้วยความที่ชอบซื้อมาก่อน ทำให้ฝากฝังคนที่เค้าไปเป็นธุระซื้อกลับมาให้ 

คอลเลคชั่นนี้ จะเป็นคอลเลคชั่นที่เน้นให้หน้าเราดูวาวๆฉ่ำๆ 

แล้วตัวที่จะรีวิวนี้ เป็นเป็นตัวหลักของคอลเลคชั่นนี้ค่ะ 

ไปดูกันนนนนน 

ขอเริ่มกันที่รูปจากในเวปนะค่ะ 

คือรูปเค้าเห็นชัดเจนมากกกก ว่าหน้าจะดูฉ่ำๆวาวๆขึ้นมาทันทีเลย 

มาดูมุมที่จิ๊บถ่ายกันบ้างงงงดีกว่า 

กล่องก็กล่องกระดาษธรรมดาค่ะ สีอ่อนๆ 

บนฝากล่อง มีชื่อเขียนไว้ว่าเบอร์อะไร มีชื่อสีว่าอะไร 

ด้านข้าง ก็มีฉลากเป็นภาษาอังกฤษค่ะ อ่านได้ 

วิธีใช้ก็ไม่มีอะไร ใช้ผสมกับ บีบีครีม วอร์มให้เข้ากัน แล้วก็ทาได้เลย 

แต่ทีนี้ เบอร์ 2 ส่วนผสมเค้าจะเยอะกว่าเบอร์ 1 มากกกค่ะ 

แล้วก็มีวัันหมดอายุหลังการเปิดใช้งาน 12 เดือน 

มี QR code ให้สแกนดูอีกด้วยค่ะ

หลังจากแกะกล่องออกมา ก็เป็นขวดพลาสติดขาวๆค่ะ 

เบากว่าที่คิด เหมือนกับว่าบรรจุไม่เต็มขวด 

ฝาขวด ปลอกน่ารักค่ะ สีออกแนววาวๆ เหลือบๆ 

แต่ไม่สามารถส่องเป็นกระจกได้ค่ะ 

ก้นขวด มีล็อตการผลิต + วันที่ผลิตบอกไว้ชัดเจน 

แอบเห็นรูสองรู คิดว่าเป็นการปั๊มสูญญากาศนะ เพราะบิดหัวปั๊มขึ้นมา

ไม่มีหลอดยาวๆลงไป เหมือนดูดขึ้นมาแบบสูญญากาศค่ะ 

ส่วนขนาด ก็เท่านี้เลย กำลังดีนะ ไม่ใหญ่เกินไป ไม่น้อยเกินไป 

หัวปั๊มก็น่ารักจิ้มลิ้ม กดง่าย ไม่ก๊องแก๊งค่ะ 

บีบเทียบให้ดูนะค่ะ 

เบอร์ 1 จะออกสีส้มๆ เป็นกลอสใสๆ 

เบอร์ 2 จะออกสีชมพู มีสีแบบวาวๆ ชัดเจน 

หลังจากปาดแล้ว ก็พบว่า 

เบอร์ 1 นี่มันกลอสชัดๆ !! คือหนึบๆเหมือนกลอสเด๊ะเลยค่ะ แต่จะดูฉ่ำๆ 

เบอร์ 2 นี่มัน Face Glam ในคอลเลคชั่น Golden Ratio ชัดๆ !! 
จะเป็นเหมือนครีมไฮไลต์ สีชมพูวาวๆค่ะ

ตัวด้านขวาไง แต่ที่ไม่มีรูปถ่ายเปรียบเทียบ เพราะ ส่งต่อไปเรียบร้อย เก็บไว้แค่สีทอง 

เหมือนเด๊ะเลยอ่า ><

ทีนี้ จิ๊บมีบีบีครีมมาทาเทียบให้ดู

เพราะชิ้นนี้เค้าใช้คู่กันกับ บีบีครีมค่ะ 

แถมคอลเลคชั่นนี้มี บีบีครีมรุ่น Precious เบอร์ 4 ที่ทาแล้วจะวิ๊งๆออกมาคู่กัน 

แต่จิ๊บไม่มีในครอบครองค่ะ เลยขอนำเสนอ เบอร์เก่า กับรุ่นอื่น 

จิ๊บมี หลักๆที่ใช้อยู่ 2 หลอดนี้ 

หลอดสีฟ้า มีสีเดียว ชอบมากกกลุคบางๆใสๆ มีกันแดด เคยรีวิวไปแล้ว ลองยอ้นดูค่ะ 

หลอดที่เป็นหน้าคิตตี้ ก็คือรุ่น Mineral precious นี่ละค่ะ แค่เปลี่ยนแพคเกจเป็นลิมิตเต็ด 

รุ่นสีฟ้า จะเนื้อบางกว่า สีดูอ่อนกว่า 

รุ่น precious จะหนากว่าค่ะ ตามรูปเลยยยย 

อันนี้แยกกัน โดยบีบ ตัว Volumer ด้วย ทั้งสองสี ผสมกับบีบีทั้งสองรุ่น 

จากรูปจะเห็นว่า 

บีบีรุ่นสีฟ้า สีแทบจะหายไปเลย กลืนไปเลย ทำให้ Volumer นั้นโดดเด่นวาววิ๊งกว่า 

ส่วน precious นั้น จะหนากว่า ทาแล้วก็เห็นชัดอยู่ 

ส่วนรูปนี้ เป็นรูปของบีบีรุ่น Precious ที่เค้าบอกให้ใช้คู่กันค่ะ 

ดูจริงๆก็ไม่ค่อยเห็นความต่างซักเท่าไรนัก 

แต่จิ๊บคิดว่าหากใช้คู่กับเบอร์ 4 ที่เพิ่งออกมาน่าจะเวิร์คกว่านี้ 

My Comment 

จิ๊บว่า Volumer ตัวนี้เนื้อค่อนข้างหนึบ โดยเฉพาะเบอร์ 1 เหมือนลิปกลอสเลยค่ะ 

แต่ผสมกับบีบี ก็ลดความหนืดลงไปได้ และเหมาะกับหน้าฝนหน้าหนาวมากกว่าค่ะ 

เพราะอากาศเมืองไทยค่อนข้างร้อน จะเยิ้มๆได้ง่าย 

ส่วนทำให้เมคอัพเกาะไหม๊ ก็ยอมรับว่าเด้งๆค่ะ ชอบในระดับนึงแต่ไม่มาก 

เบอร์ 1 เหมาะกับคนผิวแห้งมากกว่า 

เบอร์ 2 เหมือนกับรุ่น Face glam ที่เป็นไฮไลต์เด๊ะเลยค่ะ แต่ผสมบีบีทาออกมาก็วาวๆเช่นกัน 

แต่ถ้าให้เลือก จิ๊บชอบเอาเบอร์ 1 และ 2 มาผสมบีบีเลยค่ะ ง่ายดี ฮ่าๆ 

สิ่งเหล่านี้ ช่วยเพิ่ม สร้าง มิติให้กับหน้าเราดีนะ และยังได้ลุคดิวอี้ดูเกาหลีๆอีกด้วยค่ะ 

แต่ก็ว่าจะหาโอกาสลองกับบีบีครีมเบอร์ 4 ที่มีวิ๊งๆ 

แต่คงไม่ได้อัพบล็อก อาจจะอัพเป็นมินิรีวิวลงในเฟสบุ๊คค่ะ

รูปนี้อาจจะไม่ค่อยชัดนะค่ะ เพราะช่วงนี้มีแต่ฝน แดดไม่มี ไม่ได้ออกไปไหนเลยค่ะ 

อาจจะต้องจินตนาการตามเล็กน้อย แถมแฟลชกล้องก็สว่างเกินไป ไม่เห็นเลย

Jip

Jip

ตามดูอัพเดทก่อนกระทู้ได้ในเพจเฟสบุ๊คที่

หรือตามอ่านรีวิวเพิ่มเติมได้ที่ jupjip.com

จิ๊บค่ะ ชอบช็อปปิ้งเครื่องสำอางค์ ชอบรีวิว

ชอบอายไลเนอร์ เป็นพิเศษค่า ฮี่ๆ ^^

FULL PROFILE