[Base review] The Balm Shelter tinted moisturizer spf18 :-)

3 9
สวัสดีค่า ^_____^
วันนี้กลับมาอีกแล้วกับไอเท็มเด็ดๆตามเคย คราวที่แล้วได้รีวิวคอนซีลเลอร์ไปแล้ว
คราวนี้เลยเอาไอเท็มที่ใช้สำหรับผิวหน้ามารีวิวตาม
สิ่งนั้นก็คืออออออ แท่น แทน แท้นนนนน
" The Balm Shelter tinted moisturizer spf18 " 64 ml = 1500 bath

สาเหตุที่ตัดสินใจสอยมาเป็นเพราะว่า
ช่วงนี้หน้าแย่เหลือเกินนนน
แพ้ครีมตัวหนึ่ง ซึ่งไม่รู้ว่าใช้ผิดวิธีหรือแพ้ เพราะมันอุดตันที่แก้มทั้งสองข้าง
กรี๊ดดดดดด TOT เลยรู้สึกว่าต้องหาอะไรที่มันเบาๆไม่อุดตัน
มาใช้แทนบีบีครีมและรองพื้น
จะเอากันแดดก็ไม่ค่อยชอบ
นี่คือที่มาของไอเท็มตัวนี้ค่ะ ฮ่าๆๆๆ มาดูรีวิวกันดีกว่า

กล่องน่ารักมากอ่ะ >< ด้านบนด้านล่าง มีรูปผู้หญิงสไตล์วินเทจอยู่ด้วย
นัทชอบบบ! ขนาดไม่เล็กไม่ใหญ่พอดีมือค่ะ

ด้านหลังมีวิธีการใช้และส่วนประกอบ หลอดนี้อยู่ได้ 24 เดือน
นานพอสมควรเลยทีเดียว แต่คาดว่าน่าจะหมดก่อนหน้านั้น ชัวร์ๆ ><

นึกว่าหลอดจะมีลวดลายมากกว่านี้ แต่ก็เรียบๆแบบหรูๆ รึเปล่า ?
ส่วนตัวนัทชอบน่ะ

ไม่แน่ใจว่าแบรนด์อื่นมีซีลปิดแบบนี้มั้ย
แต่นัทจะปลื้มมากกกกถ้ามีเพราะมันดูสะอาดสุดๆ

เนื้อไม่ข้นไม่เหลวจนเกินไป สีจะออกเหลืองค่ะ
สีนี้เป็นสี light นัทผิวประมาณ Nc20-25 ก็ยังไม่พอดีกับผิว
แต่ก็ไม่ทำให้รู้สึกว่าหมองหรืออะไร เกลี่ยไม่ยากค่ะ
ใช้นิ้วเกลี่ยเลยก็ได้ แต่นัทติดใช้แปรงมากกว่าค่ะ

อย่างที่บอกว่าหนังหน้าไม่พร้อมออกสื่อจริงๆ
เลยจะขอใช้วิธีนี้ในการพิสูจน์การปกปิดให้ได้ชมกันค่ะ
สีเขียว = เส้นเลือด
สีแดง = รอยสิว
สีม่วง = รอยคล้ำใต้ตา
สีดำ = รอยใต้ตา หรือ รอยสิว

อย่าลืมนะคะว่า สีเมจิกเข้มกว่าของจริง และสีก็ไม่ได้ตรงกันเป๊ะ ๆด้วย
ลองพิจารณาดูนะคะ

ดู before-after ชัดๆอีกทีนะคะ จะเห็นว่าปิดได้ แต่แค่ระดับหนึ่ง
จะให้หายแว่บบไปเลยคงเป็นไปไม่ได้ เพราะเขาเป็นแค่ tinted moisturizer เท่านั้นนะคะ
ถ้าอยากให้ปกปิดแบบมิดๆเลยคงต้องใช้คอนซีลเลอร์ช่วย

คะแนน
4/5
หักที่ไม่ค่อยคุมมันแต่ก็ไม่ได้ทำให้หน้ามันขึ้นเท่าไร
และราคาแพงเกินไปนิดนึงงแต่ปริมาณเยอะพอถูไถได้
ที่ไม่หักเรื่องการปกปิดเป็นเพราะว่า นัทไม่หวังอะไรเรื่องนี้อยู่แล้ว
อย่าลืม
ผลิตภัณฑ์นี้รีวิวจากความรู้สึกหลังใช้ของนัทคนเดียว
อาจจะไม่เหมาะกับผิวของทุกคน ลองไปดูที่เคาเตอร์ก่อนนะคะ
The balm มีเคาเตอร์ที่ไทยไม่ต้องสั่งทางเน็ตค่า
สิวหายเมื่อไรจะจัด how to สักทีอยากทำมานาน แต่ไม่มีโอกาสทำสักที TT
ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ หวังว่าา "รีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ต่อทุกคน ไม่มากก็น้อยค่ะ" บ๊ายบายค่า

q-HazelNut

q-HazelNut

hi everyone :) nice to meet youuu <3

FULL PROFILE