ทำไงให้ผมยาวเร็ว

เพื่อนบอกว่ากลุ้มใจมาก มันดันไปให้เพื่อนครูด้วยกันหั่นผม (เพราะเค้ากิตติศัพท์ดี) และมันก็ดันไม่เอากระจกติดมือไปด้วย
ผลปรากฏว่าตอนนี้เป็นหนูหิ่นเลย เซ็งมากมาย พี่น้องจีบันมีวิธีเร่งผมยาวมั้ยค้า ถ้าต่อผมมันจะไม่ธรรมชาติรึเปล่าหนอ
ขอบคุณทุกคนที่ตอบนะคะ

เห็นเพื่อนทำอยู่ก็ยาวเร็วนะค่ะ
คือ ให้ซื้อยาคุมกำเนิด (แบบแผง) แกะมาแล้วบดให้ละเอียด
แล้วใช้หมักผมอะค่ะ
 ก็ยาวเร็วนะค่ะ แต่ผมจะค่อนข้างแห้งและเสียค่ะ

ไปให้ร้านซอยออกเป็นผมบ๊อบก็ได้นะคะ  ตอนนี้กำลังอินเทรนด์เลยนะ
ถ้าไม่ชอบก็คงต้อง
ทานอาหารเสริมนะจ๊ะ Zinc ของ Blackmore น่ะ 
ขวดละ 470 บาท  มี 50 เม็ด  หรือป่าวไม่แน่ใจ  (ไม่รู้ขึ้นราคาหรือยังนะ)
ในวัตสันมีขายแผนกยาอาหารเสริมล่ะ
ลดสิวด้วยนะ  เล็บยาวเร็วอีกล่ะ

ลองไปหาดูนะคะ  ไม่เป็นอันตราย ไม่สะสมในร่างกายด้วย
เพราะร่างกายคนเรามีแร่สังกะสีอยู่น้อยมากๆอยู่แล้ว 
น้ำมันมะพร้าวหมักผมโลดค่า
ไม่ก็ลองหาแชมพุที่มีีส่วนผสมของว่านหางจระเข้น๊า
^
^
^
ใช้น้ำมันมะพร้าวเหมือนกันเลย อิอิ
แต่ว่าอีกอย่างนึงก็ เล็มปลายผมทุก 2 สัปดาห์ - 1 เดือนค่ะ
ช่วงหน้าร้อนเนี่ยสระผมทุกวันได้ยิ่งดี ผมยาวไวจริงๆ น๊า

เล็มปลายผมเนี่ยหมายถึงปลายผมที่เสียน๊า มันจะช่วยกระตุ้นให้ผมยาวขึ้น เนื่องจากมีการแบ่งสารอาหารจากส่วนเดิมที่เคยไปเลี้ยงปลายผมเสีย(ที่เลี้ยงไม่ค่อยจะถึง)มากระตุ้นรากผมให้ยาวขึ้นอีกแน่ะ
ทำมานานแล้วนะ ผมทั้งยาวเร็วและก็ดีมากมาย แต่ช่วงหลังไม่ได้หมักผมเลย (มะมีเวลาจริงๆ ข้าวเช้ายังกินตอนห้าโมงเย็นเลยง่ะ) แถมโดนควันเตาย่างสัปดาห์ละ 3 วันด้วย ได้แต่เล็มผมเรื่อย ๆ มันก็เลยเท่าเดิม เพราะไม่ได้บำรุง งืดดดด เศร้าใจ
ลองดูละกันนะคะ เป็นผลการวิจัยอ่านมาจากหนังสือค่ะ (จำชื่อหนังสือไม่ได้ง่า)

ทานอาหารเสริมที่มีวิตตามินอี ก็ช่วยได้ค่ะ
หรือไม่ก็น้ำมันมะพร้าวอย่าง คห. อื่นๆ บอกน่ะค่ะ ^__^
ที่สำคัญต้องไม่เครียดและไปคิดว่าอยากให้มันยาวค่ะ เพราะถ้ากดดันตัวเองมากๆ พลอยจะทำให้ผมเครียดตามแล้วไม่ยาวได้ (จริงๆนะคะ)

สู้ๆนะคะ

สาวๆที่นี่ใจดีแถมยังมีเคล็ดลับเยอะแยะเลย  จะรีบไปบอกเพื่อนเลย   ขอบคุณมากนะคะ:)

เล็มปลายผมออก เป็นระยะๆ เพื่อเร่งให้มันยาว ต่อผมก้ดูสวยเป็นธรรมชาติดีค่ะ แต่ก้ขึ้นอยู่กับประเภทผมที่ต่อด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again