Review : รองพื้น กิฟฟารีน ติด ทน นาน!!!!!!!

0 14
วันนี้จะมา รีวิว รองพื้น ของกิฟฟารีนค่ะ  ตัวนี้เป็นแบบแท่ง แบบแท่งของกิฟฟารีนจะมี 2 แบบ 2รุ่น เราใช้แต่รุ่นนี้อ่ะค่ะ อีกรุ่นหนึ่ง ภายนอกคล้ายกัน แต่  .... แพงกว่า -*-   งงเหมือนกัน ว่าทำไมราคามันแพงกว่า ปกปิดได้ดีกว่างั้นหรอ ??? 

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า  จขกท เรียนเกี่ยวกับนาฏศิลป์ ต้องมีการแต่งหน้ารำบ้าง  จนเป็นสิวเรื้อรังมาหลายปี 55555
และเครื่องสำอางค์ของหลวงก็จะใช้ยี่ห้อนี้ และใช้รองพื้นแบบแท่ง ซึ่งอาจจะมีเหตุผลที่ว่า  ปกปิดได้มากกว่าแบบน้ำ...
เราเคยลองใช้แบบน้ำของยี่ห้ออื่นๆ ก็ใช้ได้นะคะ (แอบนอกแถว55)  แต่ยังไง ตัวนี้ก็ปกปิดดีกว่า...

เรามาเริ่มดูกันเลย  (รูปอาจจะไม่ชัดนะคะ เพราะใช้มือถือถ่ายอ่ะ เพิ่งถ่ายเมื่อกี้ด้วยประมาณ 5โมงเย็น)

รองพื้นที่เราใช้ ก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวหน้าของแต่ละคน ส่วน จขกท ใช้เบอร์ 33  (บ่งบอกสีผิว) 555+
ไฮไลน์ และเฉดดิ้ง  ใช้เบอร์ 35 และ 36 ค่า

เบอร์จะอยู่ใต้หลอดค่ะ
เหลืองนิดนึง อิอิ  ดันไปเปิดแฟรช...

แกะออกมาดูหลอดกันดีกว่า 

สีนี้เราเพิ่งซื้อมาใหม่ สดๆ ร้อนๆ  อิอิ  ประเดิมเลยค่ะ  เบอร์ 33ค่ะ

ส่วนไฮไลท์  เบอร์ 35 ค่ะ  อันนี้นานมากแล้ว ผ่านสมรภูมิมาเยอะ ใช้มากๆตอนที่เรียนแต่งหน้างิ้ว ปาดมันทั้งหน้าเลยค่ะ
-*-  เลยเละนิดนึง 55

อันนี้เฉดดิ้ง  เบอร์ 36  จิงๆใช้ไม่มากหรอก เอาไว้ทากรอบหน้า พรางแก้ม เสริมดั้ง แต่เหลือแค่นี้!!  สงสัยหน้าจะบานจิงๆ  อิอิอิ

เรามาปาดดูกันดีกว่า  ปาดเลยนะคะ ไม่ได้เกลี่ยอ่า....

ลองเอาน้ำมาราดมั้ย  ดูสิ จะเป็นยังไง???

เช็ดค่ะ  ไม่แรงมากนะคะ  แต่ที่เห็นแดงๆเพราะ ตอนแรกเราปาดรองพื้นไปแล้ว มือไปโดน เราเลยปาดใหม่น่ะค่ะ

รูปนี้คือ  เกลี่ยเบา ๆ บางๆ ที่ฝ่ามือค่ะ  ด้านขวานะ   พอเกลี่ยแล้วก็ไม่หนามาก เนียนดีค่ะ 

สรุป  9/10 ค่า ติด ทน นาน!!!!!!!!   
หักตรงที่ว่า เรารู้สึกว่ามันอุดตันอ่ะ  มันติด ทน นาน จนล้างออกยาก

แต่ถ้าต้องการแต่งหน้า รำ  หรือที่ต้องการทนๆ ไม่ต้องโบ๊ะใหม่หลายๆรอบ เราว่าตัวนี้ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งนะ ^^

ราคา  240บาท  สมาชิก  180บาท ^^

นี่คือการสอบการแต่งหน้าสร้างสรรค์ค่ะ  เคยเอาลงไว้ แต่นานมากแล้ว กลุ่มเพื่อนๆก็ใช้ รองพื้นยี่ห้อนี้ค่ะ ^^

https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=108053

namnung24

namnung24

Nam ^_^
https://www.facebook.com/namneung24

FULL PROFILE