REVIEW ครั้งแรก: ทดสอบการปิดรอยสิวของแป้งพัฟเมจิกครับ

1 17
สวัสดีพี่ๆน้องน้องชาว jeban นะครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบซื้อของรวมถึงเครื่องสำอางค์-ครีมบำรุงผิว ตามเว็บไซต์ต่างๆ ซึ่งก็ซื้อเป็นประจำทุกเดือน เลยอยากจะลองมารีวิวดูบ้าง ฝากตัวด้วยคร้าบบ

ขอเจิมด้วยกระทู้กลบสิวและกันนะครับ เพราะพักนี้ไม่รู้เป็นอะไร...
สิวอักเสบขึ้นเอาๆ เม็ดนั้นหายเม็ดนี้มาใหม่ ขึ้นไม่ซ้ำที่

หลายๆคนที่เป็นแบบนี้ ก็พยายามอย่าเครียด อย่านอนดึกนะครับ

ใครมีเคล็ดลับอะไรสำหรับการลดเลือนจุดด่างดำ แผลจากสิว ก็เอามาแชร์กันได้นะครับ

แต่...กว่ารอยสิวมันจะจางก็คงใช้เวลานาน ถ้าเราต้องออกงานหละ จะทำยังงัย

พอดีได้รู้จักกับแป้งพัฟตัวนี้ คือ แป้งเมจิก เลยเอามาลองกันซักตั้งว่าเรื่องการปกปิดรอยสิว จะได้ผลแค่ไหน

ของผมทดลองกับเบอร์ 77 สีขาวเหลืองนะครับ

ส่วนที่เราจะมาทดสอบกันคือ รอยดำๆ จากน้องสิว  โฟกัสไปที่กรอบสีแดงนะครับ 
(สภาพผิวหน้าโล้นๆ ไม่ได้ลงรองพื้น/ครีมกันแดด ใดๆทั้งสิ้นนะครับ)

เริ่มปฏิบัติการลงแป้งเมจิก โดยใช้น้องพัฟอันจิ๋วปกติ...

ตบลงไปเบาๆ  2-3 ที ....

ดูผลลัพธ์...

เปรียบเทียบ ก่อน-หลัง

ดูจางลงเหมือนกันนะครับ เหลือตรงรอยดำของสิวบริเวณจุดศูนย์กลาง แต่คิดว่าถ้าลงรองพื้นก่อนหน้านี้ จะเนียนกว่านี้

มาดูอีกข้างนึงกันดีกว่า...

หน้าอีกข้างนึง  สิวเจ้ากรรมไม่ได้มาแบบเม็ดเดี่ยวใหญ่ๆ แต่มาแบบกระจายวงกว้าง ....เฮ้อ  กลุ้ม

ตบแป้งเมจิกซะเลย  ทำแก้มป่องๆ...

เป็นไงน้อ

เปรียบเทียบ ก่อน-หลัง

ให้คะแนน : สำหรับเฉพาะเรื่องการปกปิดรอยจุดด่างดำ รอยสิว ของแป้งเมจิก ถือว่าน่าพอใจครับ ของผมผิวค่อนข้างมัน ก็ปิดอยู่ตลอดทั้งวัน ให้ 4 ดาวครับ

menreview

menreview

อยากลองรีวิวดูบ้างครับ แต่จะไม่เน้นพวกแบรนด์ดังๆนะครับ เอาแบรนด์ไทยทำ เพื่อสนับสนุน SME ครับ ^^

FULL PROFILE