มารีวิว รักษาสิวที่ วีสกิน หมอวิบูลจากราชพฤกษ์คลีนิคเดิมค่ะ กระทู้แรกด้วย :)

0 10

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก

ถ้าผิดพลาดตรงไหน หรือสงสัยอะไรสอบถามได้เลยค่ะ

หลังจากขึ้นมหาลัยก็แต่งหน้ามากขึ้น แล้วก็เปลี่ยนโฟมล้างหน้า
ใช้คลีนซิ่งออยของโบทานิค สูตรชาเขียว กับสมูธอี สครับสีขาว
สงสัยจะสะอาดไม่พอ ช่วงนั้นรับน้อง ที่ม.เรียนหนักการบ้านเยอะด้วย
และเป็นสาเหตุของ สิวววววววววอุดตัน

เสียใจมาก ไม่ได้เป็นสิวมากมายก่ายกองอย่างนี้ตั้งแต่ม.3

หลังจากเสิร์ชหาข้อมูลจนกูเกิ้ลและจีบันแทบทะลุ เลยตัดสินใจไปหาหมอวิบูล ที่วีสกินคลินิค
คลินิค อยู่ที่เซนจูรี่ ชั้น4 อนุสาวรีย์ชัยนะคะ เพิ่งไปหามาวันนี้เอง เลยจะเอาหน้าแย่ๆมาแปะไว้ก่อน
ตอนไปหาหมอ ก็ตื่นเต้นนิดนึง แต่หมอใจดีมาก
บอกหมอไว้ด้วยว่า หมอวันนี้หนูงบน้อยนะหมอ หมอก็จัดยามาแบบไม่โอเวอร? (ซึ่งปกติก็จะอยูประมาณนี้อยู่แล้ว)

บริเวณหน้าผาก

แก้มขวา

แก้มซ้าย

คาง

ค่าตรวจ 150 (+แต้มสิว+กดสิว ใครจะทำไม่ทำก็คิด150ค่ะ)
ได้
คลีนเซอร์ สำหรับผิวมันมา  80บาท
ครีมทาตอนเย็น 70บาท
ครีมทาก่อนล้างหน้า 100บาท
ครีมทาตอนเช้า-เย็น 80บาท(ใช้ต่อเนื่อง7วันแล้วหยุด)
แล้วก็แต้มสิวค่ะ
สัปดาห์หน้า หมอนัดอีกครั้งแล้วก็จะกดสิวด้วย อยากหน้าใสแล้วววว เซงจิตตัวเองมาก
แล้วจะมาอัพเดตค่ะ :)

yokyok08

yokyok08

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชอบแต่งหน้า ชอบดูรีวิว ชอบดูฮาวทูค่ะ กำลังฝึกวิทยายุทธ์อยู่ แล้วเจ๋งแล้วจะมาแนะนำบ้างนะคะ <3

FULL PROFILE