Review : ประกวดสุดยอดครีมกำจัดขน!!!!

6 29
 สวัสดีค่ะเพื่อนๆ 
เจอกันอีกแล้วนะคะ...
วันนี้เนยจะมารีวิวผลิตภัณฑ์กำจัดขนที่เนยเคยใช้ค่ะ
แล้วเอามาประกวดกันว่าตัวไหนใช้ดีที่สุด!!!!

ขน!! ที่เนยกำจัดเนี่ยคือขนขานะคะ..ขนอย่างอื่นไม่เคยลองค่ะ ห้าๆๆๆๆ
เป็นคนมีขนขาเยอะอ่ะ น่าเกลียดมาก ส่วนใหญ่จะโกนค่ะ
แต่มันก็ชอบโดนมีดบาด เป็นแผลอีก..เฮ้ออ!!

ก็เลยลองเจ้า 3 ตัวนี้เลยค่ะ
มาดูภาพรวมกันก่อนเนอะ!!

.....................................................................................................................................

ทีนี้..มารีวิวกันทีละตัวเลยนะคะ
เริ่มจากตัวแรก...LANSLEY Aloe Vera Cold Wax
จากบิวตี้บุฟเฟต์นะคะ ราคา 2xx บาทค่ะ กระปุกนึงใช้ได้ประมาณ 2 ครั้ง

ภายในกล่องจะมีอุปกรณ์ให้หลายอย่างเลยค่ะ ได้แก่

1. เจลแวกซ์เย็นสีเขียวอ่อน มันเหนียวมากๆ ค่ะ เหมือนกาวเลย
มีส่วนผสมของอโลเวร่าค่ะ ช่วยไม่ให้เกิดการอักเสบและระคายเคือง
2. ผ้าที่ใช้ดึงขนค่ะ ประมาณ 4 แผ่น
3. ไม้พายเอาไว้ทาแวกซ์ไปบนผิวหนังนะคะ
เพราะถ้าใช้มือมันจะติดหนึบหนับเลยค่ะ
4. Toning Lotion ใช้กระชับรูขุมขนและคืนความชุ่มชื้นให้ผิวค่ะ

ความรู้สึกหลังใช้ : ไม่ค่อยชอบค่ะ มันเลอะเทอะไปหมด 
เหนียวติดนู่นติดนี่อ่ะ แล้วก็ขนไม่ค่อยออก ตอนแรกคิดว่าคงทาบางไป
มันเลยดึงออกมาไม่ค่อยได้ ก็เลยลองโบกหนาๆ ปรากฏว่าก็ไม่ค่อยออกอยู่ดีค่ะ
ผ้าก็ให้มาน้อย ใช้ได้แค่ข้างเดียวเอง ก็ต้องไปซักน้ำอุ่นแล้วเอามาดึงอีกข้างต่อค่ะ
ลำบากยากเย็นในการใช้จริงๆ
และที่สำคัญ...เจ็บมากค่ะ น้ำตาไหลเลย  

สรุป!! ให้ 2/5 ค่ะ ไม่ซื้อต่ออย่างแน่นอน..ฟันธง!!
.....................................................................................................................................

ตัวต่อมา....epilat ผลิตภัณฑ์จากญี่ปุ่นนะคะ
เนยซื้อที่วัตสันค่ะ ราคา 380 บาท
เป็นแบบเทปกาวนะคะ...มีทั้งหมด 22 แผ่น
คือใช้ได้ขาข้างละ 11 แผ่นค่ะ ...ใช้ได้ครั้งเดียว

เป็นเทปลอกกำจัดขนนะคะ ใช้ง่ายมาก แค่แปะๆ ลงไปบนผิว
แล้วก็รีดให้สนิทกับผิวมากที่สุด แล้วก็กระชากออก!!!
ฟังเหมือนจะเจ็บนะคะ แต่ไม่เลยค่ะ ไม่เท่าอันแรก..เหอๆ
1 แผ่น แปะได้ครั้งเดียวกาวก็หมดสภาพค่ะ
แต่ผลสิคะเล่นเอาเนยทึ่ง!! มันออกหมดเลยค่ะในบริเวณที่แปะเทปกาวอ่ะ
เกลี้ยงเลย เป็นรูปสี่เหลี่ยมเลยค่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆ
หลุดถึงรากถึงโคน ไม่ขาดสักเส้นเลยค่ะ
ลูกรักเลยค่ะตัวนี้

สรุป!! ให้ 10/5 เลยค่ะ เทใจให้เลย แม้จะแพงซักหน่อยก็เถอะ

ตัวสุดท้าย....เป็นตัวที่มาแรงสุดในขณะนี้ค่ะ
นั่นก็คือ Veet นั่นเอง
เป็นครีมกำจัดขนค่ะ เนยใช้สีฟ้าสูตรสำหรับผิวบอบบาง 
ผสมวิตามินอี และอโลเวร่าค่ะ
ซื้อที่วัตสัน ราคา 65 บาท..ใช้ได้ประมาณ 3 ครั้งค่ะ
ถูกที่สุดในสามโลกกกกก 

วิธีใช้คือเอาเจ้าช้อนสีเขียวๆ ค่ะปาดๆ ลงไปบนผิว
ทิ้งไว้ 5 นาทีแล้วก็เอาผ้าไปชุบน้ำอุ่นมาลูบๆ ออกค่ะ
กลิ่นจะฉุนๆ หน่อย คล้ายๆ น้ำยาหมักผมอ่ะ
ผลที่ได้คือ ออกประมาณ 70% ค่ะ ต้องทาทิ้งไว้ให้นานกว่าเดิมก็ออกหมด
แต่เค้าบอกว่าห้ามทิ้งไว้นานเกิน 10 นาทีเด็ดขาดค่ะ!!
หลังจากใช้ขนขึ้นเร็วค่ะ ...3 วันก็เท่าเดิมแล้วต้องทำบ่อยๆ ค่ะ 
เพราะมันไม่ได้ออกถึงราก ออกแค่ด้านบนของผิวอ่ะค่ะ

สรุป !! ตัวนี้ให้ 4.5/5 ค่ะ ขอหักตรงที่ปริมาณน้อยไป ต้องซื้อบ่อยๆ 
แล้วก็กลิ่นฉุน กำจัดขนได้ไม่หมดค่ะ

สรุปว่า....แชมป์ ออฟ เดอะ แชมป์ ผลิตภัณฑ์กำจัดขน ในสัปดาห์นี้ของเรา...ได้แก่

แถ่น..แทน...แท้นน....ขอเสียงปรบมือให้กับบบบบบบ

คุณ...Epilat ค่ะ....ยินดีด้วยนะคะ

คุณคือ...ผลิตภัณฑ์กำจัดขนที่ได้รับการโหวตสูงสุดจากคุณเนยค่ะ

ไปแล้วนะคะ...เนยยังมีผลิตภัณฑ์ที่จะมาชิงชนะเลิศเต็มเลยค่ะ

คอยติดตามกันด้วยน๊าาาาา บ๊าย...บาย

สตรอเบอรี่ จุฟ

สตรอเบอรี่ จุฟ

หวัดดีค่ะ เนยนะคะ
ติดตามได้ที่ Blog เนยนะคะ
https://www.facebook.com/CheeZiiNoei
มีเกมส์แจกของฟรีตลอดค่ะ มาร่วมเล่นกันนะคะ

และฝากติดตาม BloG ใน hunsa.com ด้วยค่ะ
http://beauty.hunsa.com/Noei

FULL PROFILE