ไปทำตาสองชั้นมา "รพ.เลอลักษณ์"

เราไปทำตาสองชั้นมาที่    "คลินิคสวยงาม"   แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น

" โรงพยาบาลเลอลักษณ์" แล้ว  

ได้ชั้นตา หวาน คม  ไม่ต้องผ่าตัดเป็นแผลยาวๆ น่ากลัว อย่างที่เคยเห็นคนอื่นทำมา

วันแรกๆ เห็นเพียงจุดๆ ที่เปลือกตา 3 จุด ตึงๆ บวมๆ แต่ไม่มาก 
ดูวี่แววตั้งแต่วันแรกแล้วว่า....จะออกมาสวย คุณหมอบอกว่า เป็นสไตล์การทำตาเกาหลี 

พอผ่านไป 3 วันก็เริ่มยุบ หายเร็วด้วยถ้าลืมตา ก็แค่เหมือนคนที่ร้องไห้มา  
พอวันที่ 5 แม่ทักว่า "สวยดี" ไม่หลอกตา เพราะตอนแรก แม่ไม่อยากให้ทำ กลัวไม่สวย แต่พอทำแล้ว แม่บอกว่า.....ดูตาหวาน ชั้นตาขนาดกำลังดี และดูตาโตขึ้นด้วย
เราดีใจมาก   ที่ทำแล้วได้ออกมาแบบนี้ 

เราว่าจะไปเสริมจมูกอีก แต่เลือกทำตาก่อน เพราะ...เราคิดว่า  จมูกมีอยู่บ้างแล้ว
แต่ทำ ตาสองชั้น แล้วติดใจ  ก็จะลองเสริมจมูกอีกนิดนึง

เราก็เลยมาแชร์ ความรู้สึก ให้เพื่อนๆได้ทราบ

อยากเห็นรูปอ่ะค่ะ //เราก้ออยากทำ ชั้นตาเราไม่เท่ากันง่ะ...แต่กลัวเจ็บ -*-

อยากเห็นรูปเหมือนกัน แบบ before and after.. ค่าเสียหายเท่าไรค่ะ

วู้ว ปูเสื่อรอ 555 เราเป็นคนตาชั้นเดียวอ่ะ เคยอยากไปทำตาสองชั้นเหมือนกัน 
ค่าเสียหายหมดไปเท่าไหร่คะ?
ทำตาสองชั้นกับคุณหมออะไร??
เราไปทำมากับคุณหมอพีรอบแรกไม่เป็นชั้นเป็นแค่แผลเป็น
ไปทำมาใหม่รอบ2 เมื่อ 21/9/54 ชั้นตาดูเหมือนจะสวยแต่ลูกตา
ตรงตาขาวแดงอักเสบมากและดูน่าเกลียดมากเรากลัวตามีปัญหา
ไปหาเค้ามาแล้วเขาบอกว่าเป็นเรื่องปกติตอนนี้ 11วันแล้วลูกตายังแดงมากออกไปไหนไม่ได้เลยเราว่าหมอเขาไม่เก่งด้านทำตามากกว่า
แต่เราก็เคยทำหน้าอกและจมูกกับคุณหมอกิติศักดิ์สวยทั้ง2อย่าง
ประทับใจ แต่ทำตา+ตัดกรามไม่ถูกใจเลย(ตัดกราม+ตาสองชั้นไม่ประทับใจเลยและกังวลกับตามากๆเลยตอนนี้
เราตัดกรามกับหมอพีตอนนี้ 5 เดือนแล้ว แผลเป็นด้านนอกเห็นชัดเจน
เลยมุมสี่เหลี่ยมหายไปนะแต่หน้าดูบึกบึนขึ้นไม่สวยเลยดูสี่เหลี่ยมและใหญ่กว่าเดิมเราไปให้เขาดูเขาบอกว่าเป็นบางรายอย่างของเราจะต้องทำโบท๊อกซ์กรามเพิ่มอีก10,000ตอนแรกจ่ายไป40,000ก็ยังไม่โอแย่มากเลย
ใครเคยทำโบท๊อกซ์กรามที่เลอลักษณ์บ้างช่วยบอกหน่อยกะว่าจะไปทำ
อยากรู้ว่าสวยมั้ยและมีผลข้างเคียงมั้ยและทำกับหมออะไร??
(จากปกติหน้าเราก็ดูดีอยู่นะทำมาแล้วขี้เหร่กว่าเดิมไม่มีใครชมเลยว่าสวย
ขึ้นถามแต่ว่าไปทำที่ไหนมา???)
ทำจมูกกับหมดกิตติศักดิ์มาค่ะสวยมาก แค่วันที่เราก็ไปเรียนได้แล้วอ่ะ กะว่าจะไปทำตาสองชั้นช่วยแนะนำหมอหน่แยได้มั้ยคะ
ที่เราเคยลงความคิดเห็นเรื่องทำตา 2 ชั้น กับตัดกราม กับคุณหมอพีระพันธุ์ ที่ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เราขอเพิ่มเติมความคิดเห็นว่า ตาสองชั้นที่ทำไปแล้ว
ตาข้างขวาแดง ตอนนี้หายแดงเริ่มสวยขึ้นแล้วคร้า คุณหมอบอกว่าหายสนิทแน่นอนเราก็เลยสบายใจขึ้นมาก เริ่มมีคนชมแล้วว่าชั้นตาสวย ดูหวานขึ้นและเป็นธรรมชาติด้วย
ส่วนเรื่องกรามที่ตัดไปดูหน้าเรียวขึ้นแล้ว คุณหมอบอกว่าต้องว่ากล้ามเนื้อจะยุบไปเอง เพราะการผ่าตัดกรามจะดีกว่าการฉีด botox ซึ่งการผ่าตัดควรตัดกระดูกออกและ
กล้ามเนื่้อที่หุ้มกระดูกบริเวณกรามจะหายไปด้วย แต่ต้องใช้เวลา แต่ถ้าเป็นคนที่ใช้กล้ามเนื้อเยอะมากๆ แล้วยังยุบไม่พอใจ จึงจะใช้การฉีด botox ร่วมด้วยก็ได้
เราเลยมาแบ่งปันความเห็นให้เพื่อนๆ แล้วถ้ามีโอกาสจะโพสต์รูปมาให้ดูนะคะ
คืออยากทราบว่าค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่ไปทำตา2ชั้นมา เท่าไหร่ค่ะ คือกำลังหาข้อมูลอยู่พอดี และอยากเหนรูปคนที่ไปทำตา2ชั้น ที่โรงบาลเลอลักษ์ ด้วยอ่ะค่ะ รบกวนช่วยโพสไห้ดูได้มั้ยค่ะ
ตา 2 ชั้น แบบเย็บ 3 จุด ราคา 13900 ค่ะ หมอกิตติศักดิ์ตอนนี้ทำมา 3 อาทิตย์แล้วชั้นตายังไม่เท่ากันเลยค่ะ
แก้จมูกด้วยค่ะ ซิลิโคลนอเมกา ราคา 17900 บาทค่ะ หมอท่านเดียวกัน ดูแล้วเหมือนจมูกจะเอียงซ้ายค่ะ ตอนนี้รู้สึกไม่ดีเลยค่ะ แต่ก็ต้องรอดูอีกซักพัก ถ้าไม่ดีก็คงต้องแก้ใหม่อ่ะ
อยากเห็นรอยเย็ยหลังทำตาสองชั้นแบบเย็บสามจุดมากไม่มีใครโพสเลยอ่ะหามาเปนอาทิตย์แล้วเนี่ย
test
สวัสดีครับ ทางโรงพยาบาลขอขอบพระคุณที่ให้ความไว้วางใจในเรื่องความงามกับทางเรา ทางโรงพยาบาลของตอบคำถามของ ค.ห.11 นะครับ

เรื่องตา 2 ชั้น แบบเย็บ 3 จุดทำมา 3 อาทิตย์แล้วชั้นตายังไม่เท่ากัน นั้นทางเราอยากเห็นภาพเพื่อการวิเคราะห์ นะครับ แต่สาเหตุทั่วๆไปนั้นที่ดูไม่เท่ากันอาจมาจากการยุตัวของผิวหนังที่บวมไม่พร้อมกัน ซึ่งอาจเกิดจาการใช่งานหรือการเพ่งมอง ทั้งนี้บริเวณดวงตาเป็นจุดที่มีการใช้งานบ่อยไม่ว่าจะเป็นการใช้คอมพิวเตอร์ หรือการอ่านหนังสือ อีกทั้งการกระพริบตาบ่อยก็มีส่วนทำให้แผลบริเวณดังกล่าวมีการอักเสบได้ครับ ให้เวลากับการยุบตัวซัก 2-3 เดือนนะครับ ชั้นตาจะสวยเท่ากัน ส่วนเรื่องจมูกที่คิดว่าเอียงก็มีสาเหตุมาจากอาการที่บวมเช่นกัน ให้เวลาอีกซัก 2-3 สัปดาห์ น่าจะเข้ารูปครับ
ทั้งนี้ปัญหาที่กล่าวมา ถ้าถึงเวลาแล้วไม่ดีขึ้นทางโรงพยาบาลฯ สามารถแก้ไขได้ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ให้เวลาพักฟื้นกับจุดที่ทำมาซักหน่อยครับ
อยากเห็นรูป ตาสองชั้นที่เลอลักษณ์ จัง แบบเกาหลีนะ
เนื่่องจาก ปัจจุบัน ที่เลอลักษณ์์ มี หมอ สามท่าน อยากทราบว่า แต่ละ ท่าน เชี่ยวชาญด้านไหนคะ เป็นข้อมูลในการตัดสินใจหน่อยคะ
เราเสริมหน้าอกมาแล้ว 4 เดือน หมอเซาะร่อง ไม่เท่ากัน ถ้าแก้ไข มีค่ายา 3,000.- ตอนแรกก่อนจะทำ เจ้าหน้าที่บอกว่า แก้ไขฟรี เรายัง งงๆๆ อยู่เลย -*-
อยากทราบมากเลยค่ะว่าหมอคนไหนทำสวยที่สุด
ไปทำจมูกมากับหมอพี เมื่อก.ย. 54 ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้ว จมูกเบี้ยวมาทางซ้ายค่ะ กลุ้มใจมาก อยากไปทำตา 2 ชั้น ช่วยแนะนำหมอที่นี่ให้หน่อยค่ะ ว่าใครทำแล้วสวยไม่มีปัญหาบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ
ทำตาสองชั้นกับหมอท่านไหนมาอ่ะค่ะอยากทราบ ว่าจะไปทำอ่ะค่ะ
เราทำตาที่คลินิกเลอเเบ็งค็อคสวยมากเลยกับคุณหมอโอภาสราคาก็ไม่แพงคะคุณหมอใจดีมากราคาเป็นกันเองคะมาก
ทำตา2ชั้นที่คลินิกเลอเเบ็งค็อคสวยจิงๆนะ
สนใจทำตาสองชั้นกับคุณหมอโอภาส ต้องจองคิวนานไหมคะ แล้วคุณหมอทำออกมาสวยไหมคะ พอดีอยู่พัทยาอ่ะคะ อยากทราบข้อมูลด่วน เพราะอยากทำให้เร็วๆคะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ
ไปทำตา2ชั้นที่่เลอลักมาแบบเย็บ3จุด2อาทิตแล้วแผลหายไวดีแต่หนังตาบนเหลือเยอะมากเกินไปจนดูเหมือนคนตาบวมถ้าจะเอาหนังตาบนออกอีกต้องเสียเงินเพิ่มรึป่าว?รู้สึกไม่ปลื้มเลยค่ะไม่อยากเจ็บอีกแต่เหมือนคนตาบวมตลอดเวลาก็ไม่ไหวค่ะทำกับหมอชนกรค่ะ เซ็งเลย
อยากทำตากะ ลักยิ้ม ที่ รพ เลอลัก หมอคนไหนทำสวย แนะนำหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again