พี่จะไปออสเตรเลีย ซิดนี่ย์ มีอะไรน่าซื้อบ้างคะ

อยากถามเพื่อนๆว่า พี่เราจะไปออสเตรเลีย จะฝากซื้ออะไรดีอะ มีเครื่องสำอางค์ แล้วราคาถูกกว่าบ้านเราหรือเปล่าคะ แล้วมียี่ห้ออะไรบ้างอะคะ ช่วยหน่อยนะคะ ไม่ทราบจริงๆ คะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
เท่าที่พี่เคยซื้อกลับมานะคะ 

ขนม พวกช๊อคโกแลต คาราเมล

ครีมต่างๆ เดวิด โจนส์  รกแกะ

อาหารเสริมแบล๊คมอร์

ส่วนเครื่องสำอางค์ เราไม่รู้อ่ะ  รู้แต่ Bloom อ่ะค่ะ

พี่เป็นผู้ชาย เค้าไม่เคยซื้อไรมาให้ T.T รอคนต่อไปละกาน

เจอลีค เลยค่ะ
ขอบคุณทุกกระทู้ที่มาตอบนะคะ ขอบคุณจริงๆคะ
พวก ตระกูล red earth  bloom and etc.

Model Co ka
red earth แล้วก็ baby sugar ส่วนเครื่องสำอางค์อื่นๆก็มีแต่ที่เรารู้น่ะแป้งลอร่าแพงกว่าซื้อที่นี่อีกค่ะ เราเพิ่งให้คนที่เค้าอยู่ออสถามราคามาเอง แล้วก็พวก Mac ก็มีน่ะคะ อ่อๆมีครีมรกแกะ เราใช้อายครีมของ แพรีอยู่ ก็โอน่ะคะ
ส่วนพวกของกิน ก็ถั่ว ช็อคโกแลต ของฝากเล็กๆน้อย ลูกหมีโคอาล่า ด้วย
ใช่ๆๆค่ะ  ถั่วแมคคาเดเมียนะ  อย่าลืมๆ  อิอิ

sugar baby ค้าบบบบบบ

เครื่องสำอางค์นี่นู่นก็แพงนะคะ ไม่ถุกนะ ไม่ถูกอย่างที่คิด แต่ครีมอะไรแบบนี้ เวิร์คๆ ค่ะ น้ำหอม ช่วงลดราคาก็ถุก ถึงไม่ลด แต่ลองคิดเป็นเงินไทยก็ถูกกว่าบ้านเราอยู่ดี บริทนี่แฟนตาซี 49 เหรียญ แฟนตาซีไนท์ 69 เหรียญ ROXY ก็แพงนะ ไม่ต่างจากบ้านเรามาก ซื้อรองเท้าค่ะ ถูก ต้องข้ามเรือไปซื้อตรง Manly Beach มันจะมี Outlet ที่ลดราคาอ้ะ ถุกค่ะ  ไวน์ถูกอร่อย ถั่วแมคคาเดเมีย อีกเสียง แบบเคลือบชอคดกแลตอร่อยมากมาย

Re-birth ค่า
model coค่ะ เบสใสเค้าว่าดีนะ
อยากลองมานาน อยากฝากซื้อจัง อิอิ
ถ้าเป็นไปได้
ที่ออสเค้าก็ขาย คสอ จากต่างประเทศนะคะเช่น rimmel, cover girl, bourjios, max factor
ถ้าของออสก็ bloom, natio (อันนี้ชอบๆ เค้าใช้ natural ingredient จ่ะ), australis, sugababy ค่ะ

แต่เท่าที่รู้มาโลชั่นของ david jones นิยมมากก <- ซื้อไปฝากคนที่บ้านบ่อย
โห ขอบคุณทุกระทู้เลยนะคะ รักทุกคนเลยคะ love love ka
เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคน จะไปเดือนพฤศจินี้ค่ะ
 เครื่องสำอางค์ Chi Chi ค่ะ น่าร๊าก 

หรือ 

Napoleon Cosmetics  คร้าา

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again