แนะนำเครื่องม้วนผมหน่อยค่ะ

อยากได้เครื่องม้วนผมราคาไม่เกิน1000อะค้ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
เห็นโฆษณาของยี่ห้ออะไรสักอย่าง ก้อน่าสนจัยดี FLY DAY หรืออะไรสักอย่าง มีคัยใช้บ้างค่ะ
ยังงัยช่วยแนะนำหน่อยนะค้ะ
 Fly Day นี่คุณภาพ ของ จีน เลยค่ะ ราคาน่ารักถูกใจ ก็จริง แต่ว่า คุณภาพนี่ ไม่แนะนำให้เอาผมไปเสี่ยง แต่ถ้ารักษาดูแลผมดีๆ ฉีดสเปร์ กันความร้อน ก็น่าจะพอโอเค แต่ว่า จะซื้อเครื่องม้วนผมนี่ อย่าดูที่ราคานะค่ะ ต้องดูที่คุณภาพ เป็นนำมาใช้กับผม ของเรา ซึ่งถ้าผมเสียแล้วละก็ รักษายาก ยิ่งกว่าซื้อเครื่องม้วนผมอีกอะค่ะ 

พี่หนิง่ว่า ถ้าม้วนผม อยากจะแนะนำ ให้ใช้ ที่ม้วน ผม โดโช๊ะ ญี่ปุ่นค่ะ ราคาน่ารัก ใช้ได้น๊านนนนนน และผมไม่เสีย ด้วยนะ แพ็คละ 50-60 บาท ค่ะ 1 แพ็คมี 3 ชิ้น ถ้าผมไม่ยาวมาก ก็ใช้ ประมาณ 2 แพ็ค ก็พอ 

ส่วนตัวพี่หนิงใช้ เครื่องม้วนผม เลอซาซ๋า ค่ะ ตอนซื้อเห็นโฆษณาว่า ผมไม่เสีย แต่ใช้ไปแล้ว ผมเสีย โฮ๊กกกก ทั้งที่ ฉีดสเปส์กันความร้อนให้ผมทุกครั้ง ดูแล อย่างดี แต่ หลังๆ ผม สากกกก ม๊าก ก็เลยหยุดไป เน้นดูแลผม อย่างเดียว และเปลี่ยนมาใช้ แกนม้วนผม โดโช๊ะ แทนค่ะ ^^  

ลองเอาไป พิจารณาดูนะฮ๊าบบบบบ 
 เราซื้อ เลอซาช่า 499 มาแต่ยังไม่ได้ลองหนีบผมดูเลย แต่เอามารีดผมก็ไม่เห็นจะตรงมากเท่าไหร่ แต่เครื่องร้อนมาก T_T  เราเห็นด้วยกับความเห็นที่1 นะ ของโดโซะ ถูกแต่ดี เราเคยม้วนตอนผมเปียกหมาดๆ พอคลายออกมาก็เป็นลอนใหญ่ๆสวยดีค่ะ ลองทำดูนะค่ะ 
ที่ม้วนไดโซะอันไหนค่ะมีรูปมั้ยอะ อยากได้แบบม้วนแล้วพอแกะออกมาเปนลอนใหญ่
 เราใช้ไดโซะม้วนอ่ะ ลองเข้าไปดูนะ...ได้ลอนประมาณนี้อ่ะ

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=124957
 ที่เป็นที่ม้วนยาวอ่ะค่ะ พอม้วนเสดก้อจับตรงปลายมาเข้าที่รูอ่ะค่ะ ถุงนึงมี 6 อัน 
 ของเราใช้ LESASHA chic megic curl size M(25mm) อยู่จ้า
เราซื้อมา 790 อ่ะ เราว่าก็โอเคอยู่นะ ก็ลองไปหาเทสดูก่อนก้ได้นะ
มีประกันด้วย เราไม่สนับสนุนให้ช้แกนม้วนที่ดูเหมือนเหล็กอ่ะ ผมเสียอย่างรุนแรงเลย T^T

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again