ร้านต่อผม เชียงใหม่

ก่อนอื่นต้องถามว่า หนูผมสั้นมากกกก จะต่อได้รึเปล่า ?
สั้นแบบนุ่น ศิรพันธ์เลยนะคะตอนนี้ ข้างหลังประมาณหนึ่งนิ้วเอง

อยากต่อมากค่ะเพราะว่าไม่ได้อยากตัดทรงนี้ ป้าช่างตัดผมเค้าตัดให้เอง
แต่ทรงผมมันก็แอบสวย แต่หนูอยากไว้ผมยาวมากกว่า สั้นแบบนี้กว่าจะยาวคงนาน

ตอนนี้สนใจร้านต่อผมที่เชียงใหม่ แต่ไม่รู้ว่ามีที่ไหนต่อสวยๆ แล้วก็ไม่ค่อยแพงมาก

พี่ๆ คนไหนรู้จักก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
หน้ามอก็ถูกนะคะ ขึ้นอยู่กับความยาวกับคุณภาพผมด้วยอะ

แต่พี่เคยต่อที่เซนเทรัลจ้า ชั้นบนสุดเลย ที่เจ้าของร้านผมฟู ๆ อะ ต่อดีนะคะ
เคยต่อมา 3 ร้านค่ะ ยาวหน่อยนะ จะได้เลือกถูก

ร้านแรก....
ร้านตรงรินคำค่ะ เดินไปล็อกแรก ซ้ายมือ แล้วเดินเข้าไปในซอย ค่ะ จะเจอร้านอยู่ขวามือ จำชื่อไม่ได้ค่ะ ต่องาม มั้ง

พี่เคยไปต่อ ผมพี่สั้นประมาณทรงนักเรียน แต่พี่เค้าก็ต่อมาไม่น่าเกลียดนะ เนียน เลยอะ

ปมเล็กมาก นอนแล้วไม่เจ็บ

ราคา เคยต่อ 25 นิ้ว ชั้นละ 400 แต่พี่แนะนำให้น้องต่อทั้งหัวเลยน่าจะเนียนกว่าค่ะ ประมาณ2000ผมแท้ๆ นะ ( ร้านนี้ถือว่าแพงเพราะผมพี่เค้าคุณภาพดี )

ร้านที่2.....

ร้านสวยเริ่ด หน้ามอ เลยค่ะ ตรงเซเว่น ร้านเล็กๆ ติดกับเซเว่นหน้ามอเลย
ร้านนี้ถูกมากค่ะ แต่ผมอาจจะพันกันนิดนึงนะ แต่ถูก ต่อดี

ถ้าเอาผมไปเองพี่เค้าคิดแค่ชั้นละ 50 บาท (แบบกาวและแบบกิ๊ฟราคาเท่ากัน)
ที่ร้านพี่เค้าก็มีผมขาย แต่ร้านนี้จะขายเป็นมัด ถูกกว่าร้านอื่นเลยแหละ
ราคาประมาณไม่รู้ตอนนี้เท่าไหร่
18 นิ้ว ราคาประมาณ 200-300/มัด (ต่อได้เกือบทั้งหัว)
20 400-500
25 700
30 1,000 มัดใหญ่ 2,000

ร้านที่ 3 ......

ร้านไฮไลท์ สันติธรรม
ถ้ามาจาก สี่แยกป่าเห้วสันติธรรม ตรงมาทางกาดธานิน เจอเซเว่นขวามือ
จะมีซอย เลี้ยวเข้าไปเลย ร้านอยู่ขวามือ เจ้าของร้านจะสวยๆ กับแฟนเค้าชื่อบอยมั้ง

ร้านนี้ต่อสวยถูก คนต่อเยอะๆ ผมแท้ ไม่พันด้วย เคยต่อทั้งหัว 30 นิ้ว 2,300
ร้านนี้ตัดผมก็สวยดี ต่อก็ดี เจ้าของร้านพูดเพราะ
 ขอบคุณมากค่ะ :)
แร้ว ทั้ง หมดสาม ร้านนี้พี่คิดว่าร้านไน๋ดีกว่าล๊ค๊
ร้านพี่น่องต่อสวยหน้ามอดีกว่า ต่อสวยไม่แพง

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again