(ไม่แน่ใจว่าเห่อหรือรีวิว *-*) >>> ลองทาปากแดง ครั้งแรก!!!!! กับ Cute Press - Color Fantasy Wonder Tint Gel <<<

1 4
กระทู้รีวิวกระทู้แรก ฝากด้วยนะคะ ^^
มีอะไรแนะนำเชิญเลยค่ะ

สิ่งที่จะมารีวิววันนี้คือตัวนี้ค่ะ

Cute Press - Color Fantasy Wonder Tint Gel

v
v
v

เอารูปมาจาก cutepress.com นะคะ
(กล้องไม่งาม ไม่กล้าถ่ายเองค่ะ >///<)

จริงๆกรใช้มานานแล้วค่ะ แต่ปกติจะทาแบบนิดๆหน่อยๆ ให้ปากไม่ซีด
เพราะปกติ กรจะเป็นคนที่ปากซีดมากๆๆๆ สีเดียวกับหน้าเลยค่ะ

แต่วันนี้ที่มารีวิว เพราะนึกครึ้มอะไรไม่รู้...หยิบขึ้นมาทาทั้งปากเลยค่ะ สีสด .... แต่กรชอบมากๆๆๆๆๆๆ
ก็เลยถ่ายรูปมารีวิวซะหน่อย อีกอย่างก็คือ ไม่ค่อยเห็นคนรีวิวตัวนี้เท่าไรค่ะ

รุ่นนี้มี 3 สีนะคะ
W1 : พอพพี้ เลิฟ (สีอมส้มอมชมพู น่ารักๆค่ะ)
W2 : พิงค์ ออร์คิด (ชมพูสดใส สวยหวาน...)
W3 : เรด โรส (สีแดง เข้มสุด อมชมพูนิดๆ)

สีที่จะมาทาให้ดูวันนี้คือ สี W3 - Red Rose

ต้องบอกไว้ก่อนนะคะ ว่ารูปที่เอามาลง คือ ทาลงบนปาก - ถ่ายรูป - เอามารีวิวเลยค่ะ สดๆ
หนังหน้าก็ไม่ได้แต่งเพิ่ม คือเติมแป้งไปเมื่อประมาณ 4 โมงเย็นที่ผ่านมา
หน้าส่วนอื่นก็อาจจะจืดไปบ้าง(จืดเลยล่ะค่ะ).....ดูแค่สีลิปนะคะ อาย >/////<

3 รูปนี้ไม่ได้เปิดแฟลชค่ะ ไฟเป็นไฟสีขาวธรรมดา
สีค่อนข้างตรงนะคะ แต่อมชมพูไปหน่อย และไม่ค่อยชัด ใช้กล้องมือถือถ่ายค่ะ
กรทาไปรอบเดียวค่ะ รอให้แห้งแล้วก็ถ่ายเลย ^^

ส่วนรูปข้างล่างนี้ เปิดแฟลชค่ะ
สีจะตรงมากกว่ารูปข้างบนค่ะ จะออกแดงประมาณนี้ อมชมพูนิดหน่อย(นิดเดียวจริงๆ)
มีรูปเดียวนะคะ (ที่พอดูได้) ฮ่าๆๆๆๆๆ ^^

สำหรับ tint gel ตัวนี้ ถือว่าถูกใจพอสมควรเลยค่ะ

เพราะ ราคาถูก หาซื้อง่าย สีสวยถูกใจ
เรื่องกลิ่น....เป็นกลิ่นหอมแบบกลิ่นกุหลาบอ่อนๆ ต้องดมจากแท่งนะคะถึงจะได้กลิ่น
จากการที่เคยได้ลองทา(แบบบางๆ)....ก็ถือว่าติดทนในระดับนึง ทานข้าวก็จางลงไปเยอะอยู่เหมือนกันแต่ไม่ถึงกับหายไปหมด
สำหรับเราก็ถือว่าโอเค เพราะไม่ว่าจะดีแค่ไหน ถ้าทานข้าวก็ต้องลบบ้างล่ะ เดี๋ยวค่อบแว้บไปเติมใหม่ ^^

จบแล้วนะคะ (จบแบบดื้อๆเลย!!!)

หวังว่าจะเป็นอีกทางเลือกนะคะ เอามาแชร์ๆกันค่ะ

Bye...bye

BCuZImAGIRL

BCuZImAGIRL

FULL PROFILE