ดิฉัน หลงรักหม่อมบัวเงินแล้วหล่ะซิ

10 21
ตะวา ข้าเจ้า นั้งผ่อ รอบไหม แล้วหันหน้า หม่อมบัวเงิน เปิ้ลงามมมมมมมมมมขนาดเจ้า 

ข้าเจ้าว่า งามเหลือ เจ้านางมณีริมแหม (จะไปโขดเน้อ)

ผ่อหน้าหม่อมเปิ้ล แล้ว ไข้แต่งหน้าอย่างเปิ้ลขนาดเจ้า  ไผ จะสอนได้ผ่องเจ้า 

ข้าเจ้าว่า สีลิปเปิ้ลงามดี  หมู่ตั๋วว่า หม่อมเปิ้ลทาสีอะหยั่งน่ะ 

เอาฮูปหม่อมมาฮื่อ ผ่อ แหม งามมมมมมมมมมมมขนาด

หม่อมงามตี่สุดในเวียงเจียงใหม่ เจียงฮาย แป่ น่าน ละปูนเลยเจ้าาาาาาาาาา

มาแปลให้นะคะ

เมื่อวานนั้งดูรอยไหม แล้วเห็นหม่อมบัวเงิน สวยมากกกกกกกกกกกกกกกก

จนเราคิดว่า สวยกว่าเจ้านางมณีรินอีก (อย่าโกรธนะคะ)

หม่อมบัวเงิน สวยซ่ะจนอยากแต่งหน้าตามเลยคะ

เราว่าสีลิปที่หม่อมใช้ สวยดี สาวๆพอจะทราบไหมคะ ว่าใช้สีอะไรรรรร

เราเลยเอารูปหม่อมมาให้ดูอีกที เพราะว่า สวยมากกกก

ส่วน หม่อมงามตี่สุดในเวียงเจียงใหม่ เจียงฮาย แป่ น่าน ละปูนเลยเจ้าาาาาาาาาา  

อีเมยชอบพูดชมหม่อมนะคะ ตามบทละคร

ฝน

ฝน

เล่นตั้แต่ปี1 จนตอนนี้เรียนแล้วคะ

FULL PROFILE