นอกเรื่อง... เคยใช้กระเทียมรักษาสิวอักเสบ จุดด่างดำกันบ้างไม๊คะ

เผอิญว่า อยู่ดีๆ ก็เกิดสิวหัวใหญ่มากๆๆ บทหน้าผาก 

เลยลองค้นหาว่า อะไรนะ ที่จะทำให้สิวที่ว่า หายได้

ก็เลยไปเจอว่า ลองใช้ กระเทียม สิ มันสามารถทำให้หายได้จริงๆ 

เพื่อนๆคนไหนมีประสบการณ์ที่เคยใช้กระเทียมรักษาสิวบ้างคะ นำมาแบ่งปันกันหน่อยนะ

ขอบคุณค่ะ

เราเคยใช้แต่หัวหอมจ๊า
 น้องเคยใช้ แสบ แดง แหกกว่าเดิม ค่ะ 
เราเปิดเวปดู เวปที่เราเล่นชื่อโพสจัง เขาให้เอาหัวหอมแดงกำกระเทียมมาตำรวมกันแล้วเอาน้ำมันมาแตะตรงจุดด่างดำ ประมาณ 15 นาทีจุดด่างดำเราจางลงมากเลยค่ะ เขาบอกให้ใช้30นาทีแล้วล้างออกค่ะ จุดด่างดำลดลงมากจริงๆ แต่ต้องแต้มๆเฉพาะที่เป็นนะคะจะเเสบหน่อยกับสิวอักเสบก็น่าจะใช้ได้นะคะ
 เคยเห็นว่าหน้าแหกมาหลายรายแล้วนะคะ ไหม้ไปเลย ในจีบันนี่แหละ อย่าิเสี่ยงเชียว
เพื่อนเราหน้าไหม้เป็นวงเลยง่ะ น่ากลัว
 ไม่เป็นไรค่ะ แล้วแปะนานไม๊ ข้ามคืนเลยหรือเปล่าน้อออ

ปกติเราใช้ผงพิเศษตราร่มชูชีพอะคะ ซื้อได้ตามร้านขายยา เป็นซองๆไม่แพง แต่ดีมาก ทำให้สิวแห้งค่ะ ปลอดภัยด้วย

ลองแล้วนะๆ สิวแดงยุบภายใน 10 นาที ^^
อย่าดีกว่าคะ

ประสบการณ์ตรงแล้ว

เราทำแล้ว วันแรกดี  อีกวัน ไหม้เลยคะ  มีน้ำใส ๆ ข้างในด้วย

หน้าแหกกว่าเดิม  ขอย้ำ  กว่าจะรักษาหาย จำฝังใจเลยคะ กับกระเทียมเนี่ย

หอมแดงไม่เป็นไรคะ  ทำแล้วไม่เกิดผลข้างเคียง
 เราเปลี่ยนมาทำหอมแดงแล้วจ้า สิวยยุบๆๆ ทันใจดีนะ แห้งเลยๆ อาจเป็นเพราะว่า กระเทียมอาจจะแรงไปนะเนอะ
เคยใช้หอมแดง....
แหกค่ะแหก  กลิ่นติดหน้าด้วย  อักเสบอ่า
 สงสัยจะใช้ได้เฉพาะกับสิวเม็ดเดียวเม็ดเป้งๆได้เท่านั้นแน่ๆเลยมัีงจ๊ะ เมย์อ่ะใช้หอมแดงแล้ว ดีนะ แต่เรื่องกลิ่นนี่ล่ะ ยังถือว่าแรง
เคยใช้ตอนแรกรุ่น (นานอยู่) สิวสาวผุดพราย เอากลีบกระเทียมสดหั่นป้ายเบาๆ ที่สิวเป็นแผล แสบมากค่ะ กลิ่นแรง ทิ้งไว้สักพักกระเทียมแห้งเป็นแผ่นฟิล์ม สิวแห้งนะคะ แต่บริเวณรอบๆ เป็นรอยแดง ถ้าผิวบางมาก อาจไหม้ได้ค่ะ
เคยใช้แล้วหน้าไหม้ไปเลย

เราเคยลองใช้หอมแดงคะ สิวก้อยุบนะคะ  แต่ใช้ได้ผลเรื่องรอยดำ  รอยแดงมากๆ  ช่วงนั้นขยัน เราใช้ทุกวันเลยคะ รอยจางลงเร็วมาก  แต่แอบร้องไห้ทุกครั้งเลย  เพราะแสบตามากกก  สะใจดีคะ  55  พวกส่วนผสมของ สการ์เจล หรือ ฮีรูสกา ก้อมีส่วนผสมของหอมแดงคะ : )

หอมแดงใช้แล้วหน้าจะไหม้ป่าวค่ะ
แต่ตอนนี้ใช้กระเทียม มา 2 วันแล้ว เป็นแดงจ้ำ กลัวว่าจะดำกว่าเดิม แต่สิว ตกสะกดเลย
เราใช้มา 3 วันละนะ ไม่เห๊นมันจะ ยุบ ลงเรยนิ มีขึ้นกว่าเดิมอีก
มันเป๊นเพราะอะไรนะ
มันเป็นเพราะผิวหน้าด้วยค้ะบางคนผิวหน้าถูกก็หายเลยแต่ถ้าแพ้ก็จบค้ะ ระวังด้วยพอกแค่ 2 นาทีก็พอตอนเริ่มลองแนะนำค้ะ พอครั้งที่สองก็สัก สามนาที ควรไม่เกินห้านาทีน้ะ เพราะไหม้แน่
ใครมีน้ำเกลือให้ใช้เช็ดผิวหน้าก่อน แล้วก็ใช้ล้างกระเทียมด้วย ย้ำเฉพาะจุดน้ะอย่าไปพอกทั้งหน้า ก็ช่วยให้ลดความเสี่ยงไปได้ แต่อยากรู้ว่าแพ้รึป่าวก็ลองตรงกรามก่อนค้ะถ้าเกิดรอยแดง ก็แพ้น้ะ อย่าแบบมาถึงแล้วทาทั่วเลยอยากหาย คนอื่นหายแต่ถ้าแพ้ก็ไหม้น้ะค้ะ

แค่้แต้มๆพอค่ะ อย่าให้เยิ้มหยดไปส่วนอื่น แต้มที่หัวมันค่อยๆแต้ม

เคยใช้แต่หอมแดง แล้วก็ลองใช้ว่านหางจรเข้ดูสิทาหน้าไว้พอแห้งก็ล้างออก
ใครเคยเป็นสิวในรูจมูกบ้างเจ็บโคตรๆ บีบก็ไม่ได้จะทำไงดีช่วยบอกหน่อยเครียดมากเลย
เป็นสิวหัวหนองค่ะ แต่พอใส่หอมหัวแดงและกระเทียม บีบเอาน้ำใส่ที่สิว สิวแห้งค่ะ แต่กลิ่นนี่ฉุนมาก ทำเอาน้ำตาไหลเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again