ปวดหัวกับสอบโทเฟล สาวๆจีบันช่วยทีจ้า!! ~_~

หวัดดีจ้า.....

ตอนนี้กำลังเตรียมตัวจะสอบโทเฟล iBT อยู่ค่ะ เครียดสิวขึ้นมากมาย เราอย่างเซ็งเลย...T_T แต่ยังไงก็จำเป็นต้องถึกต่อไป กะจะสอบช่วง เดือนสิงหานี้อะค่ะ...ยังพอมีเวลาเตรียมตัวอยู่...เรายังไม่เคยสอบโทเฟลมาก่อน แต่ตอนนี้ยังไม่ได้สมัครสอบ เลยอยากให้สาวๆ ช่วยแนะนำสถานที่สอบหน่อยค่ะ...เพราะรู้มาบ้างว่าบางที่ดี บางที่ก็ไม่ดี แบบว่าตัว เฮดโฟน หรือตัวไมค์ที่ใช้เวลาสอบบางที่มันไม่ work...หรือบางที่ห้องสอบมีปัญหา.....

ด้านล่างเป็น List ของสถานที่สอบ เอามาจาก web ของโทเฟลค่ะ....อยากให้ช่วยแนะนำที่สอบดีๆด้วยค่ะ...พอเวลาไปสอบจริงจะได้ไม่มีปัญหา ตอนทำ Speaking กับ Listening

ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

Thank you ka ^-^

Kinetics Education & Training Center 388, Ratchadapisek 32, (6th Floor of Kinetics Building) corner of Department of Export Promotion Chandrakasem, Chatuchak BANGKOK 10900
9:00 AM
Information Computer School (ICS) 2753-2757 Ladphrao 99-101 Road Wangthonglang Tel.029350016 BANGKOK 10310
Kasem Bundit University Romklao Campus, KBU Testing Center 77 Moo 7, 2nd Building, 6th Floor Romklao Road, Minburi Tel.#:(662) 904-2222 ext. 2223 BANGKOK 10510
Institute of International Education (Bangkok) 6th Floor, Maneeya Center North 518/3 Ploenchit Rd. Pathumwan BANGKOK 10330
THE ENTERPRISE RESOURCE TRAIN Charn Issara Tower II, 3rd Fl 2922/135-136 Room 331-332 New Petchburi Rd. Huaykwang BANGKOK
9:15 AM
ESI Language Centers 85 Ngamwongwan Road Lardyao, Jatujak (Tel:025615090) BANGKOK 10900
10:00 AM

เราเคยไปสอบที่อาคาร มณียา ที่ BTS ชิดลมนะคะ

หูฟังเฮดโฟนดีนะคะ ไม่มีคนขอเปลี่ยนกลางคันเลย :)
โทเฟลคือไรอ่าค่ะ- -*

Kinetics Education & Training Center ไม่ดีเลยนะ
มณียาก็ยังดีกว่า
โหห เก่งจัง จะไปสอบแล้วหรอคะเนี่ย แฟนเราก้กำลังเรียนๆเตรียมสอบพอดีเลยค่ะ แต่กว่าจะสอบคงปีหน้าได้อะ สู้ๆนะค้า ขอให้ได้เกิน 100 น้า จะำได้เข้ายูที่ชอบได้ สอบแล้วเปนไงมาบอกกันมั่งนะค้า
โอ... มันมีหลายที่ขนาดนี้เลยเหรอเนี่ยะ
เราเคยไปสอบมาที่เดียวครั้งเดียวอะค่า เลยเปรียบเทียบให้ไม่ได้
เคยไปที่ตึกมนียา รู้แต่ว่า หนาวมากๆๆๆๆๆๆๆๆ แทบจะแข็งตายในห้องสอบ

มาให้กำลังใจละกันค่ะ สู้ๆค่ะ

Thank you all na ka for cheering and checking out my blog....I'll try my best to score highly on the test**** 

XO

- -"..เคยสอบแต่ไอเอลง่ะ
ไม่ทราบว่าไปสอบหรือยัง แต่อาจเลือกที่สอบไปแย้ว
ช้อมูลอาจสายไป..
แต่จะมาบอกว่า ที่เกษมบัณฑิตอ่ะค่ะ
ดีมากๆ มี partion เป็นส่วนตัว ..เจ้าหน้าที่นิสัยดี
แล้วก้อหูฟังดีมาก
แต่อาจจะไกลไปหน่อย..แต่ถ้าเทียบราคาสอบก้อถือว่าคุ้มอยู่อ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again