^^__^^ วิธีล้างทองให้สะอาดทำยังไงคะ

เพื่อนๆรู้วิธีล้างทองให้สะอาดเหมือนใหม่มั้ยจ๊ะ คือสร้อยข้อมือของเราสกปรกแต่เราไม่รู้ว่า

ทำยังไงน่ะ

ช่วยบอกหน่อยนะ ขอบคุณจ้า
มะขามเปียกค่ะ
แช่ไปพร้อมกะทอง ในน้ำเปล่า
นานจนกว่า คราบสกปรกหลุดค่ะ
แฮ่ะๆ ส่งร้านดีที่สุดค่ะ เค้าจะมีน้ำยาน่ะ แช่ไว้ซักพักก็หายดำเลย กลับมาเหลืองทองเหมือนเดิม
:)
ส่งร้านเค้าแช่น้ำยากะเข้าเครื่อง sonic ไรซะอย่างอ่ะ ออกมาสวยปิ๊งค่ะ

ส่งล้างที่ร้านค่ะ เกือบๆเหมือนใหม่เลย

ส่งล้างที่ร้านค่ะ
แต่ทางร้านไม่แนะนำให้ล้างบ่อยๆ นะคะ เพราะน้ำยาที่ล้างจะไปกันเนื้อทองค่ะ
น้ำยาล้างจาน + นำอุ่น แล้วนำทองแช่เอาไว้ประมาณ 5 นาที แล้วล้างออกด้วยนำสะอาด เช็ดให้แห้ง แค่นี้ทองของคุณก็จะกลับมาสวยเป็นประกายเหมือนใหม่ ขอบอก ลองมาแล้ว
แช่ด้วยยาสระผมเด็กอ่อนๆแล้วใช้แปรงสีฟันขนนุ่มๆๆค่อยๆๆถู
เพียงแค่นี้คราบสกปรกจากฝุ่น เหงื่อ ก็จะหลุดไปค่ะ
ล้างสบู่สักพักก็หมองอีกแล้วเบื่อจัง
ใช่เลย น้ำยาล้างจาน เพราะสังเกตุเวลาล้างจานทีไร ก้มลงมองที่แหวน มันปิ้งเลยทีเดียว อาจได้ผลด้อได้นะ
ลองล้างน้ำมะนาวก้อใสดีนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again