ฮือๆๆ ทำไงดีรักแร้เป็นตูดไก่

เป็นคนขนใต้วงแขนเยอะอยู่แล้ว แต่ก่อนคอยแวกซ์ที่อีฟโรเช่เป็นประจำ ก็ดีนะ ออกมาเนียนสะอาดทุกครั้ง
แต่ด้วยความที่ขนเยอะและขึ้นเร็ว....ฮือๆๆๆ สองสามวันก็ขึ้นแล้วค่ะ ใส่แขนกุดไม่ได้เลยยย เปลืองเงินมากมายย
ตัดสินใจไปทำเลเซอร์ก็ไม่หายค่ะ ตอนนี้บางลง แต่ก็ยังเยอะอยู่ดี เครียดๆๆๆๆจังเลยค่ะ
ตอนนี้ซื้อเครื่องถอนขนไปฟ้าเอมจอยมา.....ดีค่ะ แต่ถอนแล้วผิวหนังใต้วงแขนก็เป็นตูดไก่ไม่เรียบเนียนอยู่ดี
อยากรู้ว่า มีวิธีที่ทำให้ผิวหนังใต้วงแขนเรียบเนียนขึ้นมั้ยคะ
หรือมีโรออนอะไรๆดีก็แนะนำบ้างนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ......

นีเวียค่ะ NIVIA deodorant whitening night creamช่วยเรื่องสีผิวใต้วงแขน ผิวเรียบเนียน จุดด่างดำค่ะ ใช้ไปได้ครึ่งหลอดละ แผลจากจุดที่เป็นขนคุดแล้วโดนมีดโกนบาดยังจางเลยค่ะ
พวกปุ่มขนห่านก็หายนะคะ

essence ของ Wakilala ค่ะ เป็นตูดไก่น้อยลง ขาวขึ้นด้วยน้า ใช้อยู่ๆ อิอิอิ
จะได้ไปหามาใช้บ้าง เห่อๆ
เลเวอร์กำจัดขน..เคยถามมาค่ะ
หมอบอกว่าต้องทำติดต่อกันประมาณ4-5ครั้งนะคะ
แต่เราก็ไม่เคยลอง...เลยไม่รู้ว่าทำจริงๆจะเป็นไงค่ะ
เอาใยบวบค่ะ ขัดเบาๆทุกวัน พอจะช่วยได้น๊า

สำหรับตัวเราเองอ่ะ เราเอาahaเเบบ%น้อยๆ ทาบางๆ ตอนเย็นอ่ะค่ะ ><
ทามานานเเล้วอ่ะ %ไม่สูงมาก เเล้วก็okดีค่ะ

เป็นเคล็ดลับๆส่วนตัวว
เลเซอร์ตัวไหนอ่ะค่ะ ถ้าเป็น IPL (จริงๆแล้วมันไม่ใช่เลเซอร์อ่ะนะ) มันจะไม่หายถาวรค่ะ มันจะช่วยให้ลดลง แต่ผ่านไปซัก 3 ปีก็จะขึ้นใหม่บ้าง ต้องไปทำซ้ำ
ถ้าใช้ Nd:YAG น่าจะดีขึ้นนะคะ เพราะมันลงลึกมาก กำจัดได้ถาวรอ่ะค่ะ แต่ข้อเสียคือหลังทำมันจะ burn แต่ผ่านไปซัก2-3 วันก้อหาย

ถ้ารักแร้เป็นตุ่มๆ ก็คงต้องใช้เลเซอร์รักษาจะหายเร็วที่สุดค่ะ ลองปรึกษาหมอดูนะคะ
ทำเลเซอร์อยู่ค่ะจะครบคอร์สแล้ว เรียบเนียนเลยค่ะ
ปล่อยไปเลยค่ะ เปนคำแนะนำที่อุบาทว์เล็กน้อย แต่ถอนยังไง๊ยังไงก้อเปนหนังไก่ หรือโกนอาจไม่เป็นหนังไก่แต่ขึ้นเป็นตอน่าเกลียด+เจ็บ เพราะงั้นปล่อยยาวเลยค่ะ อาศัยจังหวะที่ไม่ได้ใส่เสื้อโชว์ขนรักแร้ และถ้าแฟนไม่ว่า เพราะเคยช่วงนึงเหมือนกัน ไม่ได้ตั้งใจจะเลี้ยงหั้ยมันยาวอะไรหรอกนะคะ แค่ขี้เกียดๆ ไม่มีใครเหน แล้วก็หนาวเลยใส่แขนยาวทุกวัน ถอนขนก้อเจ็บ พอเอาออกเท่านั้น จักแร้กิ๊งเชียว ขาวขึ้น ตูดไก่ลด เนียน ขนคุดก็ไม่มี ดีค่ะ ถือว่าพักฟื้นจักแร้ อิอิ
5555

เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ 8 ค่ะ

ฮ่าๆๆๆ จริงนะ

อิอิ น่ารักจัง

ตรงไปตรงมาแต่แฝงไว้ด้วยความจิงใจ

เอ.. ใช้เครื่องถอนเเล้วยังไม่เรียบเหรอคะ? เมื่อก่อนเราถอนเอง จะไม่เรียบ แต่พอมาใช้เครื่องถอนนี่ เรียบ และขี้นน้อยลงมากๆเลยค่ะ ..เราใช้braun ร่น silk นะคะ ลองดูค่ะ
เห็นด้วยกับความเห็นที่ 8 เหมือนกันค่ะ
(แอบทำเหมือนกันเลย)
ขอบคุณทุกๆคนมากๆค่ะที่ให้ความคิดเห็น
เราก้เคยทำแบบ คห 8 ค่ะ

จิงๆนะคะ

เพราะเราไม่ได้แตะต้องเค้ามาก ส่วนนั้นเลยไม่ดำคล้ำน่ะค่ะ

พอถอนออกอีกทีก้เลยดูขาวขึ้นเลย
เป็นความคิดเห็นกล้ามากเลยนะตัวเองพอจะโหนโดยสารที่......เนี่ย...ขนต้องโผล่แน่เลยอ่ะตัว.........ว้ายอายเนอะ
ก็เคยลองเหมือน คห ที่ 8 นะคะ แต่อดใจถอนไม่ไหว ถ้าได้ผลจริงจะพยามลองอีกครั้งค่ะ เพราะเป็นคนติดแหนบ (จังซี้มันต้องถอน)
ของเราอ่ะเป็นตุ่มแถมเยอะด้วย เรื่องเสื้อแขนกุดอย่าพูดถึงเลย อยากใส่จะตายชักแต่ไม่มีโอกาสอ่ะ เรานี่ไม่ยอมให้แฟนเห็นรักแร้เลย ยิ่งเราห้ามเค้าก็ยิ่งอยากดูน่ะ เค้าบอกไม่เป็นไรหรอก จะดำเป็นตูดไก่ยังไงเค้าก็รัก คนรักกันไม่เลิกเพราะเหตุผลงี่เง่าว่ารักแร้ไม่สวยหรอก โหย...ฟังแล้วซึ้ง แต่ไงก็ห้ามดู อายอ่ะ ว่าป่ะ..ก็เราเป็นผู้หญิงนี่น่า เนี่ยกำลังหาวิธีอยู่เหมือนกัน ขอบคุณที่แนะนำกันน่ะ^^
ขอบคุณน่ะค่ะ คห ที่ 8 จะลองทำดู เพราะรักแร้เราเป็นตุ่มเยอะมาก และก็ดำด้วย เวลาใส่เสื้อแขนกุดก็ไม่มั่นใจ ถ้าได้ผลยังไงจะมาบอกน่ะ
เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ 8 แต่ว่าตอ้งไว้ยาวตลอดแล้วถอนก้อไม่ไหวน้า มีคนเหนก้อหายเลยทีเดียว หลังจากพักฟื้นรักแร้แล้วตอ้งทำไงถ้าอต้งถอนแล้วไม่เปนตุ่มคล้ำหงะ *--*
ไปเลเซอร์สิจ๊ะ ไม่แพงเหรอ แค่หมื่นกว่าบาทเอง
ปล่อยให้ขนมันยาวแล้วเอาปูนทา พอปูนแห้งก็ถอนขนรักแร้ แล้วขนรักแร้ก็จะขึ้นช้าประมาณ 4สัปดาทำอย่างนี่ไปเรื่อยๆๆขนรักแร้จะขึ้นช้าขนก้อ่อนนุ่มลงและถ้าทำต่อไปเรื่อยๆๆประมาร3-4 เดือนขนก็จะบางลงแต่สำหรับเราจากที่ขนรักแร้เยอะมากตอนนี่ไม่มีขนรักแร้แล้วดีจัยมากเลยเทคนิคส่วนตัวนะไม่รู้ว่าคนอื่นๆๆจะถูกกับวิธีนี้หรือเปล่าลองดูนะค่ะ
เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ 8 ค่ะ เคยปล่อยไว้ แบบไม่ได้ตั้งใจ แล้วดีขึ้นจริงๆนะคะ ประมาณว่าอย่าไปสนใจซักพัก

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again