งานที่เซเว่น เงินเดือนเท่าไร

อยากถามเพื่อนๆว่างานที่เซ่เว่น ได้เงินเดือนเท่าไรค่ะ

พอดีว่าจะไปฝึกงานอ่ะค่ะ
เพื่อนเคยไปทำ เห็นว่า คิดเป็นชั่วโมงนะคะ เมื่อก่อนชั่วโมงละ 23 บาท ตอนนี้ิ คงขึ้นแล้วมั้งคะ ไม่แน่ใจ

รอความเห็นอื่นก็ได้จ้า ><

ถ้าเป็นพนักงานรายเดือนก็เดือนละ 5000 กว่าๆ อะคะ
แล้วแต่คน เพราะเค้าจะคิดค่ายืนเครื่องเพิ่มให้
และถ้าไม่โดนหักออดิท ( ต่าดูแลสินค้า ) ก็จะได้เพิ่ม เดือนละ 1050 บาท ( ถ้าจำไม่ผิดนะคะ )

*เงินเดือนแต่ละเดือนไม่แน่นอนค่ะ > <'
จากที่เราเคยไปทำเล่นๆตอนปิดเทอมก็ได้สูงสุด 5600 บาท
โดนหักค่าออดิทด้วย 886 บาท ถ้าไม่โดนก็หกพันกว่านู่น *0* 

ไปเป็นพนักงานโรงหนักดีกว่า ชม 29 หรือ 30 นี้แหละ ทำโอที ชม ละ 40
อายุ 18 ขึ้นไปนะ แหะๆ วุฒิ ม.3 +

พาร์ทไม์คิดเป็นชม.ค่ะ เช้า,บ่าย ชม.ละ 31 บาท ส่วนดึก ชม.ละ 34 บาท
ยืนเครื่อง 1 ได้วันละ 10 บาท (ไม่คุ้มแน่ ถ้าทำเงินหาย -  -)

ของเราเดือนที่แล้วได้ประมาณ 6800 โดนหักค่าเสื้อ + ประกัน ประมาณ 50
0 มั้ง

ขอถามหน่อยค่ะ ถ้าทำพาร์ทไทม์เฉพาะตอนปิดเทอมนี่เค้าจะรับมั้ยคะ เค้าต้องส่งเราไป train มั้ยคะ
แล้วยืนเครื่องนี่เหนื่อยมั้ยคะ แบบว่าเค้าห้ามนั่งเลยหรือเปล่าคะ
เราว่าไม่เวิร์คนะคะ งานหนัก ไม่ิคิดเป็นชั่วโมงแต่คิดเป็นกะ บางวันกว่าจะเสร็จก็ 8 ชั่วโมงขึ้นไป ยกของพวกน้ำหนักๆ ขึ้นๆ ลงๆ  ยืนเครื่องได้เพิ่ม วันไหนของเข้าก็ได้เพิ่ม แต่เพิ่มแค่ สิบยี่สิบบาท ไม่คุ้มเลยค่ะ 

น่าจะแล้วแต่ร้านนะ ถ้าร้านคนขาดเค้าก็รับแหละ แต่ถ้าไม่รับเค้าก็จะให้ลองไปถามสาขาอื่น
หรือไม่ก็ไปสมัครที่สำนักงาน เค้าจะส่งเราไปใกล้ๆบ้าน
แต่ละเขตก็จะมีเซเว่น 1 ที่เป็นที่เปิดรับสมัคร ลองสอบถามเซเว่นใกล้บ้านก็ได้ค่ะ

ฝึกงานนี่ไม่มีค่ะ ถ้าไปสมัครที่เซเว่นเ้ลยก็ได้ทำงานเลย พี่ๆในร้านก็จะค่อยๆสอนเราไป
แต่ถ้าสมัครที่สำนักงาน พอส่งใบสมัครเรียบร้อย เค้าก็จะให้เราไปอบรม ก็แค่นั่งฟังเค้าบรรยายเรื่้อยๆ ก็สนุกดี
ก่อนกลับก็มีข้อสอบง่ายๆให้ทำ  เรียบร้อยแล้วเค้าก็ให้เราทำงานวันรุ่งขึ้นเลย

ยืนเครื่องก็เมื่อยยยมากกก หลังๆก็เริ่มชินละ ไม่ได้นั่งหรอกค่ะ ถ้าไม่เข้าไปหลังร้าน กินข้าว เข้าห้องน้ำ (555)

จริงๆ ตัวเราว่าไม่เหนื่อยกายนะ แต่เหนื่อยใจมากกว่า
ที่ร้านผู้จัดการ ผู้ช่วย แบ่งพรรคแบ่งพวก หาเรื่องพาร์ทไทม์
ตอนแรกมี 13 คน ตอนนี้เหลือแค่ 8 คน ทำงานกัน 2 กะ มีแค่ 9.00 - 21.00 กับ 21.00 - 9.00

ตั้งใจจะออกสิ้นเดือนที่แล้ว แต่ก็สงสารพาร์ทไทม์ที่เหลือ สงสารร้าน คนไม่พอ TT
เพื่อนเปิดเซเว่น ที่ถนนพระรามเก้าตัดใหม่ ใกล้ๆ ห้าง The 9 ที่กำลังจะเปิดใหม่อ่ะค่ะ ต้องการพนักงานอยู่ ถ้าสนใจ ติดต่อได้นะคะ
เมื่อหลายปีก่อนทำตอนปิดเทอม 3 เดือน รวมได้ 10000 กว่าๆ ต้นๆ
@ tangzmay :ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
ดูท่าน่าจะเหนื่อยจัง แต่อย่างว่าแหละ มีงานอะไรไม่เหนื่อยบ้างเนอะ :(
สอนพิเศษเด็กๆดีกว่านะคะ
ชั่วโมงละ สองร้อยอัพ
แต่ต้องใจเย็น แล้วก็ต้องมีความตั้งใจอยากให้น้องได้ความรู้จริงๆนะคะ

เห็นด้วยกับคุณ princess ค่ะ ถ้ามีความสามารถพิเศษบางอย่าง

เราว่ารับสอนพิเศษให้กับเด็กๆก็ดีนะคะ แต่ต้องรู้จักพูดรู้จักสร้างความสนใจให้กับเด็กๆนะคะ

บางทีโชคร้ายเจอเด็กกวนแต่ก็อดทนค่ะ แต่เงินที่ได้มาก็คุ้มค่ากับความพยายามนะ

แฟนเราทำเป็น พาร์ทไทม์ ค่ะ ชั่วโมงละ 31 บาท แฟนบอกว่าก็โอเค ผูุ้จัดการใจดี 
 รู้เงินเดือน ผู้จัดการ ประมาณ 15000 อ่ะค่ะ

แล้วก็เงินเดือนผู้ช่วย ก็ได้ประมาณ 10000 บาทค่ะ

แต่ถ้าเป็นชั่วโมงเนี่ยไม่ทราบ ค่ะ T T

แต่เหนื่อยนะค่ะ ถ้าไปทำแล้วเซเว่นที่ทำมีพนักงานน้อย  เราจะทำเกือบทุกอย่างเลยละค่ะ 

ถ้าอยากทำ ลองหาเซเว่นที่มีพนักงานเยอะๆก็ดีนะค่ะ ไม่งั้นจะไม่ไหวเอาน้าาาาาาาาา สู้ๆนะค่ะ
ตอนนี้เงินเดือนขึ้นแล้วคร้า วุติปวช 9400 วุติปวส 9800 วุติ ป.ตรี แล้วแต่ถ้าเป็นผู้ช่วย 2 ด้อจาได้14000 ถ้าเป็นผู้ช่วย1 15000ขึ้นคร้า พาดทามร์ชั่วโมงละ40 คร้า
อยากทำงานเซเว่นที่ ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี
ผมเงินเดือน 25000 บาทครับ ไม่พอใช่อ่ะ
ผมอยากทำการไปซื้อรถ ที่ อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ รับมั้ยครับ
ผมทำงานที บิ๊กซี ได้10000 บาท ได้ค่าครองชีพ 1000
เห็นมีประกาศของเครื่องสำอางค์ Coscola ก็ให้เป็นชั่วโมงเหมือนกัน ยืนในวัตสัน ชม.ละ 40 มั้ง ลองหาๆดูนะคะ
ทำงานเซเว่นไม่หนักอย่างที่คิดหรอกค่ะ
ถ้าแบ่งงานกันทำแต่อย่างว่าต่างคนต่างมา
อาจมีกะทบกะทั้งกันบ้างแต่เงินดีมากค่ะ
เงินเงินแล้วหายเหนื่อยเละ
ตอนทำเป็นแค่PT น่ะได้ตั้ง12000บาท
เยอะมากค่ะแต่อย่างว่าทำงานก่ะเงินก้อต้องทีเงิน
หายบ้างอ่ะค่ะแต่จะบอกว่าเป็นแคชเชียร์สบายสุดๆ
ไม่เหนื่อยมากหรอกค่ะไม่ลองไม่รู้
วุฒิ ม.6 เงินเดทือนเท่าไร่ค๊ะ
ทำงาน7-11สนุกมากค่ะถามมีเพื่อนร่วมงานที่ดี

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again