ถามสาวๆว่าใช้แป้งอะไรแล้วรู้สึกไม่ประทับใจมากที่สุดคะ?

เห็นกระทู้ส่วนใหญ่จะถามว่าแป้งอะไรดีที่สุด

ใช้แล้วประทับใจมากที่สุด

เราก็เลยอยากรู้ว่าสาวๆใช้แป้งอะไรแล้วไม่ประทับใจมากที่สุด

อาจจะไม่เหมาะกับสภาพผิวหรืออะไรยังไง..บอกเหตุผลด้วยนะคะ

เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจเลือกซื้อแป้งของ จขกท ต่อไปค่ะ

สำหรับ จขกท เองแป้งที่ใช้แล้วไม่เวิร์คเลยคือ Maybelline AngelFit Two Way Cake

ด้วยเป็นคนหน้ามันมากๆ..แล้วแป้งเปลี่ยนสีทำให้หน้าดำและหมองมากกกกกก..หน้ามันๆด้วย

ขอแถมแป้งที่ใช้แล้วประทับใจนิดนึง Tell me รุ่น Sport ค่ะ

เอาแปรงปัดๆวนๆ..ผ่องเด้ง..ส่วนคุมมันนี่แบบหน้าเราอะไรก็เอาไม่อยู่แล้วอ่ะค่ะ

มาแชร์กันเยอะๆนะคะ

maybelline ตลับเขียวที่ไม่ผสมรองพื้นอ่ะค่ะ
วอก + บางเกิ๊น + ไม่ติดทนเลย
maybelline ตลับชมพูคะ

คิดทนนาน หน้าไม่มันเลยคะ

Re บน 

ตอบผิดคำถามเปล่าคะ

maybelline ค่ะ
 Maybelline  ตลับเขียวกลมอ่ะค่ะ ใช้แล้วหน้ามันมาก T^T
แป้งฝึ่นชีเน้ บีวิชค่ะ

เพิ่งซื้อมา เสียความรู้สึกมากๆ - -*
เหมือนไม่ได้ทาอะไร แล้วต้องตบๆเอาถึงจะออก ตบตัวพัฟกับหน้าเราเลย เจ็บดีค่ะ - -*
Maybelline AngelFit Two Way Cake - ทาแล้วหน้าหมอง ไม่คุมมัน ไม่ผ่อง ไม่มีข้อดีใดๆทั้งสิ้น

Maybelline Clear Smooth BB - หน้าวอกเว่อ เนื้อแป้งไม่กลืนไปกับผิวเลยค่ะ

maybelline ตลับสีฟ้า

หน้าทั้งมัน ทั้งยก ทั้งวอก และ mistine ทุกตัวค่ะ

สงสัยจะไม่ถูกกะผิวหน้าเราเลย
OP ค่ะ มันย่อง เยิ้มมาก
 Etude  Pricious bb ที่เป็นแป้งเด็กอัดแข็งฝาขาวๆ พอดีซื้อมาผิด ไม่ชอบอย่างแรงต้องยกให้คนอื่นเสียดายเงิน
โดยส่วนตัวเราไม่ชอบแป้งอีทูดี้เพราะสำหรับเราไม่คุมมันเท่าไหร่เลย อยู่บนหน้าเราได้แค่ 2 ชั่วโมงก็จะหายหมด แต่ผลิตภัณฑ์อื่นเราชอบนะ เราเป็นคนหน้ามันปานกลางถึงมันมาก แนะนำหาก จขกท หน้ามันอย่าใช้เลยค่ะ เราเคยซื้อมาใช้หลายรุ่นเพราะแพ็คเกจเลยค่ะ

รุ้สึกว่า เยอะเลยนะ ยังไม่เจอสเป๊คจริงๆ เลยอ่ะ

แป้ง maybelline ตลับกลมๆ อ่ะ ไม่ชอบสองอันเลย

แป้ง goldberry ด้วย ตอนนั้นซื้อตามกระแส

น่าจะหมดแล้ว เราไม่ชอบใช้แป้งผสมรองพื้น เพราะมันยังไม่เจอที่ใช่ีนี่แหละ

maybelline ตลับเขียวที่ไม่ผสมรองพื้น เหมือนกันค่ะ ไม่เข้มเลย ขนาดซื้อเบอร์4 แล้วก็เป็นผงๆด้วยอ่ะ ไม่เนียนเลย
ปล. เราไม่ได้ดำนะ แต่ชอบผิวสีน้ำผึ้งๆ
1.maybelline แองเจิ้ลฟิต
2.maybelline ตลับฟ้าผสมรองพื้น
3.มิสทีนก็ไม่ค่อยไหวนะ แต่ดีกว่าเมย์ฯ
ยี่ห้อนี้เลิกกกกกกกกกก
 maybelline ตลับม่วงค่ะ วอกเกิน ไม่ปกปิด
 revlon photo ready ค่ะ ไม่คุมมัน เป็นคราบ

รู้สึกจะตอบ Maybelline กันเยอะเลยยยยยย

Maybelline ตลับเขียวก็เคยใช้นะคะ..เราว่าสีมันแปลกๆทาแล้วหน้าสีแปลกๆตลกๆบอกไม่ถูก

(อาจจะเพราะเราเลือกสีไม่ได้รึป่าว..ใครรู้สึกเหมือนเราตอบด้วยน้า)

อย่าง Etude ตลับชมพูก็หายไปจากหน้าเราอย่างรวดเร็ว..ไม่ติดทนเลย..ไม่ปลื้มเช่นกัน

(ใช่สิ๊..หน้าแกมันขนาดนี้ 5555)

แต่ไม่มีอะไรทำให้หน้าเราดำๆหมองๆมันๆได้เหมือน Maybelline AngelFit เลยยยย

Maybelline ตลับสี่เหลี่ยมสีม่วงค่ะ วอก ลอย มัน เป็นคราบ มาครบเลย

พยายามลองใช้ โดยเปลี่ยนครีมรองพื้น BB มา 3-4 รอบ ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ ตอนนี้วางสงบนิ่งละ ว่าจะเก็บเอาไว้น้องจั๊กตอนออกงานแล้วค่ะ

แต่ตลับชมพูรุ่นใหม่ใช้ดีเว่อร์ค่ะ
 Maybelline  ตลับเขียวกลมอ่ะค่ะ
พัฟเหม็น หน้ามัน

op ทาครั้งแรกเทา เวลาผ่านไปซักพัก วอก แล้วหน้าก็มันมากกก
Maybelline ตลับกลมสีฟ้าคะ ขนาดว่าเลือกสีเข้มแล้วนะ
ยังรู้สึกว่า มันวอกอ่ะ
Maybelline ตลับกลมสีฟ้าค่ะ

รู้สึกแย่เพราะกลิ่นแป้ง เราว่ามันเหม็นอ่ะ >..<
Maybelline ตลับเขียว เรื่องกลิ่นด้วยอีกคนค่ะ....ชีเน่ก็ใช้ไม่ได้  สรุปเราแพ้หมด  ทุกวันนี้ใช้ได้แต่แป้งฝุ่นกระป๋อง  สาเหตุเราว่าเราแพ้ตัวรองพื้นทุกชนิดใช้ไม่ได้เรย
 Maybelline ตลับเขียวอีกเสียงค่ะ กลิ่นแย่มาก
 Maybelline ตลับเขียวเราใช้ดีอ่ะ เข้ากับสีผิวไม่วอกเลยค่ะ ที่สำคัญคือไม่แพ้
ส่วนตลับม่วงกับ all in one ใช้แล้วรู้สึกว่าหน้าแย่สุดๆค่ะ ไม่คุมมัน หมอง หน้าเป็นคราบ สิวขึ้น สรุปคือไม่ใช้ต่อเลยค่ะ

คิวเพลส อีเวอรี่ สโนว์ อ่ะค่ะ ทาครั้งเดียว เลิกกันเลย 555
  Maybelline ทุกรุ่นเลยลองมาทุกรุ่นไม่ชอบทุกรุ่น เอาไม่อยู่เลยค่ะ หน้ามัน
ตลับฟ้าอ่ะ หน้าไม่ค่อยมันน่ะ บอกว่าไม่ใส่น้ำหอม แต่กลิ่นเหม็นมาก เราไม่ชอบเลยอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again