ยำแซ่บ ห่วยแตก

ร้านยำแซ่บที่เดอะมอลบางกะปิ ห่วยแตกมากค่ะ ขอบอก สั่งแกงส้มผักรวม หมูนึ่งมะนาว ส้มตำ ข้าวสวย น้ำ
-นั่งรอสักพัก พนง.เอาข้าวเปล่ามาให้(ไม่รู้จะให้กินกะอะไร)
-ผ่านไปซักพัก แกงส้มผักรวมก็มา

.....ข้าวหมดจานแล้ว(แต่น้ำยังไม่มา) ในความเป็นจิงต้องเอาน้ำมาเสริฟแล้ว
ดิฉันเลยเดินไปบอกว่าขอน้ำด้วยค่ะ ถึงกับต้องเดินไปขออ่ะ....

-รอๆส้มตำ กะหมูนึ่งมะนาว เห็นเค้ายกส้มตำมาเสิรฟ(ดีใจ*-*) อยู่ๆเดินผ่านไปซะงั้น(แง่ว)เอาไปเสริฟให้โต๊ะข้างหลังเรา ซึ่งมาทีหลัง
-รอ40นาที เริ่มไม่ไหวค่ะ ไม่ใช่ไม่รอนะค่ะ คือไม่อยากไปถามเป็นครั้งที่2เดียวเค้าว่าเรื่องมาก

**เข้าใจค่ะ ว่าอาหารแต่ละอย่างอาจใช้เวลาทำไม่เท่ากัน อาจมีก่อนมีหลังบ้าง แต่..แค่ส้มตำอ่ะค่ะ จะให้รอถึง40นาทีเลยหรอ รอไม่ไหวเลยไปเชคบิลซะ ขอใบคอมเพลนด้วย แต่คิดว่าพนง.คงไม่ส่งให้ผู้จัดการร้านหรอก

ดิฉันก้เลยเปลี่ยนร้านไปเลย จะไม่ไปกินอีกแระ เสียความรู้สึก

เราไม่เข้านานแล้วค่ะ ไม่ใช่ว่าบริการแย่ไรหรอกนะคะ แต่ร้านเค้าดูไม่สะอาดน่ะค่ะ พื้นร้านก็สกปรก โต๊ะก็เช็ดแบบยังเปื้อนอยู่เลย แล้วกลิ่นเหม็นๆ มันจะยังติดโต๊ะอยู่อ่ะค่ะ จะอ้วกมาก สาขาที่เคยไปก็จะมีที่ฟิวเจอร์รังสิต สยาม เดอะมอล์ท่าพระ แต่ไม่ได้ต่างกันเลยจริงๆ 
ร้านสกปรกจริงค่ะ คอนเฟิร์ม เดินผ่านยังเหม็นเลย เป็นแทบทุกสาขาเลยนะคะ เคยเดินผ่านสาขานึง เห็นแมลงสาบไต่ผักด้วย แล้วพี่สาวเคยไปทาน ยำผักบุ้ง อะไรสักอย่างอ่ะค่ะ เจอแมลงวันในยำด้วย แล้วก็เจอ ขาแมลงสาบในข้าวเหนียว แล้วก็มีอีกครั้งนึง เมยืนรอเพื่อนอยู่ แล้วก็ยืนมองเค้าทำอาหารเพลินๆ มองไป คนทำก็ทำไป ทำๆไป ชิมกับช้อนทัพพีที่เค้าทำยำ คลุกๆ เอาช้อนมาเลีย แล้วไปคลุกต่อ
เคยกินครั้งเดียวและไม่ไปอีกเลยค่ะ รสชาติอาหาร คุณภาพ ความสะอาด ไม่สมก่ะราคาอาหารเลยจริงๆ
ใช่คะแย่มากๆๆๆๆ วันก่อนพึ่งไปกิืนมาเลย เจอหนังสือพิมพ์ในยำวุ้นเส้นแล้วก็เจอเ้้ส้นผมในข้าวเหนียวด้วย แบบ กะว่าจะไม่กิืนละ

http://twitpic.com/69f0dd มีหลักฐานด้วยย

เคยไปกินครั้งนึง 
และไม่ไปอีกเลยไม่สมราคาอาหารเลยจริงๆ

อู๊ยยยยยยยยยยยยยยยย แต่ละคน แรงๆกว่าเราอีก555+
โมโหมากค่ะ วันนั้นเปลี่ยน2ร้านเห็นจะได้
 ไม่เข้านานแล้วค่ะร้านนี้ 
คุณภาพไม่สมราคาจริงๆ และไปแต่ละีทีึคุณภาพไม่เคยเท่ากันเลย
แต่ละสิ่งที่แต่ละความเห็นไปเจอมาฟังแล้วไม่เข้าร้านนี้แน่นอน
ไม่เคยเข้าเลยร้านนี้
จากนี้ไปก็อย่าหวังว่าจะได้เงินจากชั้นเลย...
แนะนำว่าอย่าเข้าไปเลยค่ะ ไม่ได้อคตินะค่ะ แต่ได้กินแค่ข้าวกะแกงส้ม น้ำ ก้ปาเข้าไปเกือบ200แล้ว มันเกินไปค่ะ
คอนเฟริ์มว่าสกปรกมากๆอีกเสียงค่ะ เฮ้ออ
ตอนเราไปกินนะ มีแมลงวันในแก้วน้ำแข็งด่วย ยี๊ คือแบบกำลังจะเอาน้ำเทลงไปตาก็เหลือบไปเห็นพอดี แหวะ เลยเช็คบิลแล้วเดินออกจากร้านเลย
ใช่ๆๆ สาขาตรงสยามเหม็นมากกกกกกกกก พนักงานบางสาขาก้อเหมือนไม่เต็มใจจะมาบริการ
ทั้งที่ก้อไม่ได้ไปขอกินฟรี เสียเงินมากินแท้ๆ เสียความรู้สึกมากกกก
เคยไปครั้งนึงเหมือนกัน พาแม่ไปด้วย ไปครั้งนั้น ครั้งเดียว เลิกขาด
อาหารไม่อร่อยอย่างแรงงงงง
 ไม่อร่อยเลย ใส่แต่น้ำส้มสายชู เยอะมาก จนท้องเสียเลยค่ะ แพงมาก สรุป ห่วยมากๆเลย 
เราไม่เคยคิดอยากเข้าเลยค่ะ ได้เข้าเพราะเพื่อนชวน เข็ดเลย

เคยเข้าครั้งเดียว  แล้วก็ไม่เคยเข้าอีกเลยค่ะ

กินส้มตำร้านหน้าบ้านยังสบายใจกว่าอีักค่้ะ
ร้านสกปรก มีแมลงสาบไต่ตามขอบเก้าอี้ด้วย (สาขาสำโรง)
คอนเฟิร์มคะ ไม่อร่อยสักอย่าง
โต๊ะก็เหม็นอะ จับแล้วเหม็นติดมือ แหวะมากๆๆ
คอนเฟิร์มคะ ไม่อร่อยสักอย่าง
โต๊ะก็เหม็นอะ จับแล้วเหม็นติดมือ แหวะมากๆๆ
ต้องดูด้วยว่าตอนนั้นคนเยอะไหม บางทีพนักงานไม่ทัน เราก็ต้องเข้าใจด้วยคะ ไม่ใช่ว่าเรามาปุ๊ป ก็ต้องได้กินเดี๋ยวนั้นเลย ต้องรู้จักรอด้วยคะ

ส่วนเรื่องความอร่อยขอบอกว่าไม่มีเลยเช่นกันคะ ไม่ได้กินร้านนี้มานานมากแล้ว เพราะรสชาติอาหารที่ไม่ได้เรื่อง

ราคาก็แพงคะ ถ้ายังไงที่เดอะมอลล์ เราแนะนำร้าน เกี๋ยวเตี๋ยวแม่ศรีเรื่อนคะ ราคา กับรถชาติน่าจะถูกปาก ไม่ได้เป็นหน้าม้า

หน้าแมวอะไร  แต่เราไปทีไรก็จะไปกิน รสชาติกับราคาถูกปากและถูกใจเราคะ
เคยไปกินเหมือนกันค่ะ สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ ช่วงเช้าเลย คนไม่เยอะเลยค่ะ มีแค่ 3-4 โต๊ะ สั่งอาหารไปนานมากกว่าจะได้ เราก็พยายมใจเย็นแต่เห็นไอคนทีมาทีหลังเค้าได้กันหมดและ เราก็เลยถามของเราปรากฏบอกว่ากำลังทำอยู่ แต่กว่าจะได้ก็อีก 30 นาที สั่งแค่ก๋วยเตี๋ยว 2 ชามเอง

เราเสียใจมากค่ะ เราคิดว่าเค้าโกหกอ่ะ ลืมก้บกว่าลืมทำไมต้องโกหกว่าทำอยู่ -*-
ก๋วยเตี๋ยวเรือท่าสยามอีกร้านค่ะห่วยแตก ที่สาขา the mall บางกะปินะ เราเข้าไปนั่งพนักงานก็เห็นแล้ว แต่ไม่สนใจเลย คนก็ไม่ได้เยอะ รอซัก 10 นาที ถึงเรียกขอดูเมนู พนักงานเสริ์ฟกิตติมศักดิ์ก็เอามาให้พร้อมหน้าบึ้งๆ สรุปคือเราไปรุกรานความเป็นส่วนตัวของเค๊า แล้วพนักงานทุกคนของสาขานี้ยิ้มไม่เป็น !!! รสชาติอาหารก็งั้นๆ จบกันไม่เข้าอีกแล้ว
คอนเฟริมว่าร้านยำแซ่บแย่ทุกสาขา เลิกกินคะ จบ!!!
 เราเคยไปกินที่สาขาบางกะปิกับเพื่อนๆ,,,พอกินเสร็จข้ามมาเดินเล่นห้างฝั่งตรงข้าม ซักพักปวดท้องอย่างหนัก ประมาณว่าท้องเสีย OMG!! ของเค้าแรงจริงๆ นับแต่วันนั้นก็ไม่อยากเข้าอีกเลยย
 รสชาติแย่ แล้วแพงอีก 

ไม่สะอาดด้วย

เลิกขาด!!!!!!!!!!!

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again